Posted By user Posted On

ജിസിസി ഏകീകൃത ടൂറിസ്റ്റ് വിസ: സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് ഒന്നിലധികം ഗള്‍ഫ് രാജ്യങ്ങള്‍ ഒരുമിച്ച് സന്ദര്‍ശിക്കാം; ചെലവ് ഇങ്ങനെ

ഏകീകൃത ജിസിസി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ നടപടി ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുന്നോടിയായി ഗള്‍ഫ് മേഖല സന്ദര്‍ശിക്കുന്ന വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ക്കായി പ്രാദേശിക, ആഗോള ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികള്‍ പാക്കേജുകള്‍ ഉടന്‍ പുറത്തിറക്കും. മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളിലെ രണ്ട് രാത്രി താമസങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന പാക്കേജുകള്‍ക്ക് സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് 4,000-ദിര്‍ഹം -5,000 വരെയാണ് വിലയിരുത്തിയിരിക്കുന്നത്. പാക്കേജില്‍ യാത്ര, താമസം തുടങ്ങിയവ ഉള്‍പ്പെടുന്നതായി ട്രാവല്‍ ആന്‍ഡ് ടൂറിസം വ്യവസായ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകള്‍ പറയുന്നു.
കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച അറേബ്യന്‍ ട്രാവല്‍ മാര്‍ക്കറ്റില്‍ നടന്ന മന്ത്രിതല ചര്‍ച്ചയില്‍, ഈ വര്‍ഷം അവസാനത്തോടെ ‘ജിസിസി ഗ്രാന്‍ഡ് ടൂര്‍സ്’ വിസ ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള സംവിധാനങ്ങള്‍ നിലവില്‍ വരുമെന്ന് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. ആറ് ഗള്‍ഫ് രാജ്യങ്ങളും പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാന്‍ സന്ദര്‍ശകരെ അനുവദിക്കുന്ന ഷെഞ്ചന്‍ ശൈലിയിലുള്ള വിസയ്ക്ക് സമാനമായിരിക്കും ജിസിസി ഗ്രാന്‍ഡ് ടൂര്‍സ് വിസയും.
ഏകീകൃത ജിസിസി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ ഈ മേഖലയ്ക്ക് ശരിക്കും അര്‍ത്ഥവത്തായ നല്ല മാറ്റമാണെന്ന് എക്‌സ്പീഡിയയിലെ ആഗോള വിപണികളുടെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് റെഹാന്‍ അസദ് പറഞ്ഞു. ”യുഎഇയില്‍ നിന്നുള്ള ആളുകള്‍ സൗദി അറേബ്യയിലേക്കും ഒമാനിലേക്കും തിരിച്ചും യാത്ര ചെയ്യാന്‍ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു, അതിനാല്‍ ഇത് രാജ്യത്തിനുള്ളിലെ ഗതാഗതം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും വിനോദസഞ്ചാരത്തെ കൂടുതല്‍ വികസിപ്പിക്കാന്‍ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
”ജിസിസി പര്യടനത്തിനിടയിലെ ഈ മുഴുവന്‍ യാത്രയിലും ആളുകള്‍ക്ക് സൗകര്യം വേണം. കുടുംബത്തിന്റെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനം, അവധിക്കാലം, ഹോട്ടല്‍ എന്നിവ തീരുമാനിക്കുന്നതില്‍ 8-14 വയസ് പ്രായമുള്ള കുട്ടികള്‍ നിര്‍ണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി. ഹോട്ടലുകള്‍, കാറുകള്‍, ആക്ടിവിറ്റി ടൂര്‍ പാക്കേജുകള്‍ എന്നിവ ഞങ്ങള്‍ ഉടന്‍ പുറത്തിറക്കും. ഞങ്ങള്‍ സെഗ്മെന്റുകളും ഉപഭോക്താക്കളുടെ ആവശ്യങ്ങളും നോക്കുകയാണ്. 10 ദശലക്ഷത്തിലധികം ജനസംഖ്യയില്‍ ഞങ്ങള്‍ സമഗ്രമായ ഗവേഷണം നടത്തി, ജനങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഞങ്ങള്‍ പാക്കേജുകള്‍ പുറത്തിറക്കും, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
ഞങ്ങളുടെ പ്രാഥമിക ശ്രദ്ധ യുഎഇയും സൗദി അറേബ്യയുമാണ്. ആളുകള്‍ക്ക് വ്യത്യസ്ത ഓപ്ഷനുകളില്‍ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള ഓപ്ഷനുകള്‍ ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് ദുബായ്
നിരവധി കമ്പനികള്‍ ഇതിനകം തന്നെ പാക്കേജുകളുടെ ലോഞ്ചുകളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ലാസ്റ്റ് മിനിറ്റ് ടൂറിസം എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് സെക്രട്ടറി മുഹമ്മദ് ഫറൂസ് പറഞ്ഞു. ദുബായ്, ഒമാന്‍, ഖത്തര്‍ വിപണികള്‍ക്കായി ഏതാനും മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ ഞങ്ങള്‍ പാക്കേജ് പുറത്തിറക്കും. ദുബായിലും ഒമാനിലും മൂന്ന് രാത്രികള്‍ വീതം ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടും. അതുപോലെ ദുബായിലും ഖത്തറിലും മൂന്ന് രാത്രികള്‍ വീതം. ഞങ്ങളുടെ പാക്കേജുകള്‍ വാങ്ങുന്ന ആളുകള്‍ ആദ്യം ദുബായില്‍ ഇറങ്ങും, തുടര്‍ന്ന് മേഖലയിലെ അടുത്ത ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് പോകും, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പാക്കേജുകള്‍ കൂടുതല്‍ താങ്ങാനാവുന്നതാണെന്നും ബണ്ടില്‍ ഓഫറുകള്‍ കാരണം 25 ശതമാനം വിലക്കുറവാണെന്നും ഫറൂസ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *