Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ അടുത്ത നീണ്ട അവധി: ഈദ് അൽ അദ്ഹയ്ക്ക് 5 ദിവസത്തെ ഇടവേള; സാധ്യതയുള്ള തീയതികൾ അറിയാം

റമദാനിൽ ഒരു മാസത്തെ ജോലി സമയം കുറച്ചതിന് ശേഷം, ഇസ്ലാമിക ഉത്സവമായ ഈദ് അൽ ഫിത്തറിനെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നതിന് 9 ദിവസത്തെ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷം, ഇത് യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് പതിവ് ദിനചര്യയിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തി. വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ അവധിക്കാലം അവസാനിച്ചേക്കാമെങ്കിലും, അടുത്ത ഏറ്റവും മികച്ചത് – അഞ്ച് ദിവസത്തെ ഇടവേള – ആഴ്ചകൾ മാത്രം.

ഇസ്‌ലാമിലെ ഏറ്റവും പുണ്യദിനമായ അറഫ ദിനവും ഈദ് അൽ അദ്‌ഹ ഉത്സവവും അടയാളപ്പെടുത്താൻ യുഎഇയിലെ താമസക്കാർ മിക്കവാറും വാരാന്ത്യത്തിൽ ആസ്വദിക്കും. ജൂൺ രണ്ടാം വാരത്തിലായിരിക്കും ഇടവേള. കൃത്യമായ തീയതികൾ തീയതിയോട് അടുത്ത് പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് അൽ മനാർ ഇസ്ലാമിക് സെൻ്ററിലെ എൻജിഎസിൻ്റെ ഇമാവും ഖത്തീബുമായ ഷെയ്ഖ് അയാസ് ഹൗസി പറഞ്ഞു.

ഇസ്‌ലാമിക കലണ്ടറിൻ്റെ ചാന്ദ്ര അധിഷ്‌ഠിത സമ്പ്രദായമനുസരിച്ച്, ഈദ് അൽ ഫിത്തറിന് ഏകദേശം രണ്ട് മാസവും ഏതാനും ദിവസങ്ങളും കഴിഞ്ഞ് ഈദ് അൽ അദ്‌ഹ വരുന്നു. “ഇസ്‌ലാമിക കലണ്ടറിൻ്റെ ചാന്ദ്ര ചക്രത്തെ ആശ്രയിക്കുന്നതിനാൽ, ഓരോ വർഷവും രണ്ട് ഈദ് ഉത്സവങ്ങളുടെയും തീയതികളിൽ ഇത് മാറ്റങ്ങൾ കാണുന്നു, ഇത് വർഷം തോറും ഏകദേശം 10 മുതൽ 11 ദിവസം വരെ മുന്നോട്ട് പോകും,” ഷെയ്ഖ് അയാസ് പറഞ്ഞു.

എല്ലാ ഇസ്ലാമിക ഹിജ്‌റി കലണ്ടർ മാസങ്ങളും 29 അല്ലെങ്കിൽ 30 ദിവസങ്ങൾ നീണ്ടുനിൽക്കും, അത് രാത്രി ആകാശത്ത് ചന്ദ്രക്കല കാണുമ്പോൾ അത് കാണപ്പെടും. ഇസ്ലാമിക കലണ്ടറിൽ ദുൽഹിജ്ജ 9നാണ് അറഫാ ദിനം. ഈദ് അൽ അദ്ഹ മൂന്ന് ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷമാണ് ആഘോഷിക്കുന്നത്.

ഈദ് അവധി ദിവസങ്ങൾ
ദുബായ് ഇസ്‌ലാമിക് അഫയേഴ്‌സ് ആൻഡ് ചാരിറ്റബിൾ ആക്‌റ്റിവിറ്റീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് (ഐഎസിഎഡി) വെബ്‌സൈറ്റിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഹിജ്‌റി കലണ്ടർ പ്രകാരം ജൂൺ 8 ശനിയാഴ്ചയാണ് ദുൽഹിജ്ജ 1. ജ്യോതിശാസ്ത്ര കണക്കുകൂട്ടലുകൾ ഇതേ തീയതിയാണ് പ്രവചിക്കുന്നതെന്ന് ദുബായ് അസ്‌ട്രോണമി ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ ഓപ്പറേഷൻസ് മാനേജർ ഖദീജ അഹ്മദ് പറഞ്ഞു.

ഇങ്ങനെയാണെങ്കിൽ ജൂൺ 16 (ദുൽഹിജ്ജ 9) ഞായറാഴ്ചയാണ് അറഫാ ദിനം. ഈദ് അൽ അദ്ഹ അപ്പോൾ ജൂൺ 17 തിങ്കളാഴ്ചയാണ് (ദുൽ ഹിജ്ജ 10). അതിനാൽ, അവധി, ജൂൺ 16 ഞായറാഴ്ച മുതൽ ജൂൺ 19 ബുധൻ വരെയാണ്. വാരാന്ത്യം (ജൂൺ 15 ശനിയാഴ്ച) ഉൾപ്പെടെ, ഉത്സവം അടയാളപ്പെടുത്തുന്നതിന് അഞ്ച് ദിവസത്തെ അവധിയാണ്. ചന്ദ്രൻ്റെ ദർശനം അനുസരിച്ച് ആവശ്യമെങ്കിൽ ഈ തീയതികൾ പരിഷ്കരിക്കും.

ഈദ് അൽ അദ്ഹയുടെ പ്രാധാന്യം

ഈദ് അൽ-അദ്ഹ ത്യാഗത്തിൻ്റെ ഉത്സവമാണ്, ഇസ്‌ലാമിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട അവസരങ്ങളിൽ ഒന്നാണിത്. അല്ലാഹുവിനോടുള്ള അനുസരണമെന്ന നിലയിൽ തൻ്റെ മകനെ ബലിയർപ്പിക്കാൻ ഇബ്രാഹിം നബി (അ)യുടെ സന്നദ്ധതയെ ഇത് അനുസ്മരിക്കുന്നു.

ഇസ്‌ലാമിക മൂല്യങ്ങളിൽ അടിയുറച്ച വിശ്വാസം, ത്യാഗം, അനുകമ്പ എന്നിവയുടെ മൂല്യങ്ങളുടെ ഓർമ്മപ്പെടുത്തലാണ് ഈദുൽ അദ്ഹ. അനുഗ്രഹവും മാർഗനിർദേശവും തേടി മുസ്ലീങ്ങൾ ഒത്തുകൂടുന്ന പള്ളികളിലെ ഈദ് പ്രാർത്ഥനയോടെയാണ് ദിവസം ആരംഭിക്കുന്നത്.

പ്രാർത്ഥനയ്ക്ക് ശേഷം, അവർ ആശംസകൾ കൈമാറുകയും പരസ്പരം ആലിംഗനം ചെയ്യുകയും സന്തോഷവും നന്ദിയും പ്രകടിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ദൈവാനുഗ്രഹത്തിൻ്റെ സമൃദ്ധിയുടെയും ഔദാര്യത്തിൻ്റെയും പ്രതീകമായി സ്വാദിഷ്ടമായ സദ്യകൾ ഒരുക്കുന്നു.

ഇബ്രാഹിം നബിയുടെ (അ) അല്ലാഹുവിനോടുള്ള ഭക്തിയുടെ പ്രതീകമായ കുർബാനി അല്ലെങ്കിൽ മൃഗത്തെ ബലിയർപ്പിക്കുന്ന പ്രവൃത്തിയാണ് ഈദുൽ അദ്ഹ ആഘോഷത്തിൻ്റെ ഹൈലൈറ്റ്.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *