Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ അസ്ഥിരമായ കാലാവസ്ഥ: കനത്ത മഴയും ഇടിമിന്നലും ആലിപ്പഴ വർഷവും ഉണ്ടാകുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ്

യുഎഇയിൽ അസ്ഥിരമായ കാലാവസ്ഥ നിലനിൽക്കുന്നതിനാൽ അടുത്ത മൂന്ന് ദിവസങ്ങളിൽ വിവിധ തീവ്രതകളുള്ള മഴ എമിറേറ്റ്സിൽ പെയ്യും.രാജ്യത്ത് ചിലയിടങ്ങളിൽ ആലിപ്പഴ വർഷത്തിനും ഇടിമിന്നലിനും സാക്ഷിയാകുമെന്ന് നാഷണൽ സെൻ്റർ ഓഫ് മെറ്റീരിയോളജി (എൻസിഎം) സ്ഥിരീകരിച്ചു. കനത്ത മഴ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, അതേസമയം ശക്തമായ കാറ്റ് തിരശ്ചീന ദൃശ്യപരത കുറയ്ക്കും.തിങ്കളാഴ്ച ഉച്ച മുതൽ ബുധനാഴ്ച പുലർച്ചെ വരെ ഈ അവസ്ഥകൾ പ്രവചിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഈ കാലയളവിൽ, മണിക്കൂറിൽ 65 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ വീശുന്ന കാറ്റ് പൊടിപടലങ്ങൾ ഉയർത്തുകയും ദൃശ്യപരത കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും. കടൽ പ്രക്ഷുബ്ധമാകുമെന്നാണ് മുന്നറിയിപ്പ്.ബുധനാഴ്ച, രാജ്യത്തിൻ്റെ വടക്കൻ, കിഴക്കൻ പ്രദേശങ്ങളിൽ മഴ കാണും, അത് വൈകുന്നേരത്തോടെ ക്രമേണ കുറയും.വ്യാഴാഴ്‌ചയോടെ കാലാവസ്ഥ ശമിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ഈ ദിവസത്തേക്ക് മഴ പ്രവചനമില്ല.

അയൽരാജ്യമായ ഒമാനിൽ കനത്ത മഴയിൽ പലയിടത്തും വെള്ളപ്പൊക്കമുണ്ടായി. സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത വീഡിയോകൾ വാഹനങ്ങൾ ഒഴുകിപ്പോയതായി കാണിക്കുന്നു, അതേസമയം കാറുകളിലും വീടുകളിലും കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്ന കുടുംബങ്ങളും കുട്ടികളും സംബന്ധിച്ച നിരവധി റിപ്പോർട്ടുകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഗൾഫ് രാജ്യത്തെ എമർജൻസി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

കനത്ത മഴയും ഇടിമിന്നലും

മാർച്ച് പകുതിയോടെ രാജ്യത്ത് നിലനിന്നിരുന്ന കഠിനമായ കാലാവസ്ഥ ദേശീയ അടിയന്തര പ്രതിസന്ധിയും ദുരന്ത നിവാരണ അതോറിറ്റിയും (NCEMA) കാലാവസ്ഥയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അപകടസാധ്യതകൾ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഉചിതമായ നടപടികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനിടയിൽ സ്ഥിതിഗതികൾ തുടർച്ചയായി നിരീക്ഷിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചു എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

മാർച്ച് 9 ന് കടുത്ത കാലാവസ്ഥ ആരംഭിച്ചു. ആ രാത്രി രാജ്യത്തിൻ്റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും കനത്ത മഴയും ഇടിമുഴക്കവും പെയ്തു, അടുത്ത ദിവസം മഴയും ഇരുണ്ട ആകാശവും ശക്തമായ കാറ്റും കണ്ട് നിരവധി നിവാസികൾ ഉണർന്നു.

ആളുകൾ വീടിനുള്ളിൽ തന്നെ തുടരാൻ ശുപാർശ ചെയ്തു, അതേസമയം ഇവൻ്റുകൾ നിർത്തലാക്കുകയും ജനപ്രിയ വിനോദ കേന്ദ്രങ്ങൾ അടച്ചുപൂട്ടുകയും ചെയ്തു.

വിദൂരമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു

ഫെബ്രുവരിയിൽ, യുഎഇ പ്രവചനാതീതമായ കാലാവസ്ഥയെ അഭിമുഖീകരിച്ചു, സ്വകാര്യ മേഖലാ കമ്പനികൾ തങ്ങളുടെ ജീവനക്കാർക്കായി ‘വീട്ടിൽ നിന്ന് ജോലി’ ക്രമീകരണങ്ങൾ ശക്തമായി ശുപാർശ ചെയ്യാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചു.

പ്രതികൂല കാലാവസ്ഥയെ കുറിച്ച് നിവാസികൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്, കാരണം ഏഴ് എമിറേറ്റുകളിൽ ആറിലും ഇടിയും മിന്നലുമായി സാമാന്യം ശക്തമായ മഴ ലഭിച്ചു.

അബുദാബി, ദുബായ്, ഷാർജ, ഫുജൈറ, അജ്മാൻ, റാസൽഖൈമ എന്നിവിടങ്ങളിൽ മഴ ലഭിച്ചതായി ദേശീയ കാലാവസ്ഥാ കേന്ദ്രം (എൻസിഎം) അറിയിച്ചു. ജീവനക്കാരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതിന്, പ്രത്യേകിച്ച് ഔട്ട്‌ഡോർ ജോലികൾക്ക് വഴക്കമുള്ള പ്രവർത്തന രീതികളുടെ പ്രാധാന്യം മാനവ വിഭവശേഷി, എമിറേറ്റൈസേഷൻ മന്ത്രാലയം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

തൊഴിൽപരമായ ആരോഗ്യ-സുരക്ഷാ ആവശ്യകതകൾ പാലിക്കാനും ഔട്ട്ഡോർ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്ന തൊഴിലാളികളുടെ ക്ഷേമം ഉറപ്പാക്കാനും കമ്പനികളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയിൽ, വിജ്ഞാന-മനുഷ്യ വികസന അതോറിറ്റി (KHDA) വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് വിദൂര പഠന ഓപ്ഷനുകൾ നൽകാൻ സ്വകാര്യ സ്കൂളുകൾ, നഴ്സറികൾ, സർവകലാശാലകൾ എന്നിവയെ ഉപദേശിച്ചു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *