Posted By user Posted On

9 ദിവസത്തെ ഈദ് അവധികൾ: യുഎഇ ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസ് ഡിമാൻഡ് ഉയരുന്നു

നിരവധി താമസക്കാർ വിദേശയാത്ര നടത്താൻ പദ്ധതിയിടുന്നതിനാൽ വരാനിരിക്കുന്ന ഈദ് അൽ ഫിത്തർ അവധി പ്രഖ്യാപനത്തെത്തുടർന്ന് ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസിനുള്ള ആവശ്യം ഗണ്യമായി വർദ്ധിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, ഇൻഷുറൻസ് ഇൻഡസ്‌ട്രി എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകൾ മുൻഗണനകളിൽ ഒരു മാറ്റം ശ്രദ്ധിച്ചു, താമസക്കാർ കൂടുതലായി സിംഗിൾ-ട്രിപ്പ് ഇൻഷുറൻസിനേക്കാൾ വാർഷിക ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു.

ചില യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് ചന്ദ്രൻ്റെ ദർശനം അനുസരിച്ച് ഒമ്പത് ദിവസത്തെ ഈദ് അൽ ഫിത്തർ അവധിക്ക് അർഹതയുണ്ട്. വിശുദ്ധ റമദാൻ 29 ദിവസം നീണ്ടുനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ഏപ്രിൽ 8 തിങ്കളാഴ്ച ഈദ് ആഘോഷിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

യുഎഇയിൽ നിന്നുള്ള യാത്രകൾ നീണ്ട ഇടവേളകളിൽ കുതിച്ചുയരുന്നു, കാരണം നിരവധി താമസക്കാർ അവധിക്കാലം ആഘോഷിക്കാൻ വിദേശത്തേക്ക് പോകുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് അനുകൂലമായ കാലാവസ്ഥ കാരണം ഷെഞ്ചൻ രാജ്യങ്ങളിൽ.

കഴിഞ്ഞ മാസത്തെ ഇതേ ദിവസങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഈദ് അൽ ഫിത്തർ ദിനങ്ങളിൽ ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസിൻ്റെ ആവശ്യകതയിൽ 80 ശതമാനം വർധനയുണ്ടെന്ന് പോളിസിബസാറിലെ ഹെൽത്ത് ആൻഡ് മോട്ടോർ ഇൻഷുറൻസ് ബിസിനസ് ഹെഡ് തോഷിത ചൗഹാൻ പറഞ്ഞു.

ഈദ് അവധിക്കാലത്ത് ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസിൽ “നിശ്ചിത കുതിച്ചുചാട്ടം” ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടെന്ന് കോണ്ടിനെൻ്റൽ ഗ്രൂപ്പിലെ തൊഴിൽ ആനുകൂല്യങ്ങളുടെയും ജനറൽ ഇൻഷുറൻസിൻ്റെയും വൈസ് പ്രസിഡൻ്റ് ഫൈസൽ അബ്ബാസ് പറഞ്ഞു. “സിംഗിൾ ട്രിപ്പ് ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസിന് പകരം ക്ലയൻ്റുകൾ വാർഷിക ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് പോലും ഞങ്ങൾ കണ്ടിട്ടുണ്ട്.”

ഈ വർഷം പ്രീമിയത്തിൽ വർധനയില്ല

കോണ്ടിനെൻ്റൽ ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, കഴിഞ്ഞ വർഷം, നാല് പേരടങ്ങുന്ന ഒരു കുടുംബത്തിന് ഏഴ് ദിവസത്തേക്ക് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കവറിനായി 280 ദിർഹം മുതൽ 320 ദിർഹം വരെ ചിലവാകും.

“ഈ വർഷം ചെലവിൽ കാര്യമായ വർധനയുണ്ടായിട്ടില്ല. മിക്ക ഇൻഷുറർമാരിൽ നിന്നുമുള്ള യാത്രാ ഇൻഷുറൻസ് ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ വില ഡിമാൻഡിനനുസരിച്ച് കാര്യമായി മാറിയിട്ടില്ല. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച്, പല ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികളും അവരുടെ ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസ് ആനുകൂല്യങ്ങൾ ചെലവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ വർധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്, ”അബ്ബാസ് പറഞ്ഞു.

പോളിസിബസാർ ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നത് തായ്‌ലൻഡ്, ജോർജിയ, അസർബൈജാൻ, യുകെ, അർമേനിയ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്കുള്ള അഞ്ച് ദിവസത്തെ സിംഗിൾ ട്രിപ്പ് പ്രീമിയം ഈദ് സമയത്ത് ഒരാൾക്ക് ഏകദേശം 39 ദിർഹം ആണ്. 5-ദിവസത്തെ ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസ് യുഎസിലേക്ക് 67 ദിർഹം ചെലവാകുമ്പോൾ, അടിയന്തര വൈദ്യസഹായത്തിനായി $100,0000 ഇൻഷ്വർ ചെയ്ത തുകയിൽ അടിസ്ഥാന ട്രാവൽ ഇൻഷുറൻസ് പരിരക്ഷ നൽകുന്നു.

ജനസംഖ്യാ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങൾ

ചൗഹാൻ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ജോർജിയ, അർമേനിയ, അസർബൈജാൻ, യുഎസ്എ, യുകെ, തായ്‌ലൻഡ്, തുർക്കി എന്നിവയാണ് യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് യാത്രാ ഇൻഷുറൻസ് വാങ്ങാൻ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള സ്ഥലങ്ങൾ. വേനൽക്കാലത്തും വർഷത്തിലെ മറ്റ് നീണ്ട ഇടവേളകളിലും താമസക്കാർക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ സ്ഥലങ്ങളാണിവ.

വരാനിരിക്കുന്ന 9 ദിവസത്തെ ഈദ് അൽ ഫിത്തർ ഇടവേളയിൽ ഈ ജനപ്രിയ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിലേക്കുള്ള യുഎഇ നിവാസികളുടെ ശരാശരി യാത്രാ ദൈർഘ്യം അഞ്ച് ദിവസമാണെന്ന് പോളിസിബസാർ പറഞ്ഞു.

ഈദ് അൽ ഫിത്തർ അവധിക്കാലത്ത് ശരാശരി 7-10 ദിവസത്തെ യാത്രയുള്ള യുകെ, യുഎസ്, കാനഡ, സിംഗപ്പൂർ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഷെഞ്ചൻ രാജ്യങ്ങൾക്കാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഡിമാൻഡുള്ളതെന്ന് കോണ്ടിനെൻ്റൽ ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ അബ്ബാസ് പറഞ്ഞു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *