Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ മാതാപിതാക്കളുടെ വിവാഹമോചനത്തെത്തുടർന്ന് കൗമാരക്കാരൻ വീടുവിട്ടിറങ്ങി: പള്ളിക്ക് സമീപം ഭിക്ഷാടനം

വീട്ടിൽ നിന്ന് ഓടിപ്പോയ 14 വയസ്സുകാരനെ പള്ളിക്ക് സമീപം ഭിക്ഷാടനം ചെയ്യുന്നതായി കണ്ടെത്തി.

മാതാപിതാക്കൾ വിവാഹമോചനം നേടുകയും പിതാവ് മറ്റൊരു സ്ത്രീയെ വിവാഹം കഴിക്കുകയും ചെയ്തതിനെ തുടർന്ന് ഒളിച്ചോടിയ കൗമാരക്കാരന് കുടുംബവുമായി അഭിപ്രായവ്യത്യാസമുണ്ടായിരുന്നു. കുട്ടി പിന്നീട് കുടുംബവുമായി വീണ്ടും ഒന്നിച്ചു.

ഞായറാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ, ഒരു മസ്ജിദിന് സമീപം ഭിക്ഷാടനം നടത്തുന്ന കുട്ടിയെക്കുറിച്ച് ബന്ധപ്പെട്ട താമസക്കാരാണ് പോലീസിനെ അറിയിച്ചതെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. റിപ്പോർട്ട് ലഭിച്ചയുടൻ ദുബായ് പോലീസ് കുട്ടിയെ കണ്ടെത്തി തെരുവിൽ നിന്ന് കൊണ്ടുപോയി.

ക്രിമിനൽ ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻസ് ജനറൽ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് ഡയറക്ടർ ബ്രിഗേഡിയർ അലി സലേം അൽ ഷംസി പറഞ്ഞു: “കുട്ടിയെ സമീപിക്കാനും പിന്തുണയ്ക്കാനും വേഗത്തിലുള്ള നടപടി സ്വീകരിച്ചു, അവൻ്റെ കഥ ശ്രദ്ധയോടെ കേട്ടു, അതിൻ്റെ ഫലമായി കുട്ടി ഭിക്ഷാടനത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടതായി വ്യക്തമായി. വിവാഹമോചനം, പിതാവിൻ്റെ പുനർവിവാഹം എന്നിവയിൽ നിന്ന് ഉടലെടുത്ത തീവ്രമായ കുടുംബ തർക്കങ്ങൾ, അത് വീട്ടിൽ നിന്ന് പലായനം ചെയ്യാനും സഹായത്തിനായി തെരുവിലിറങ്ങാനും അവനെ നിർബന്ധിതനാക്കി.

കുട്ടി എത്ര നേരം വീട്ടിൽ നിന്ന് മാറി നിന്നെന്നോ എവിടെയാണ് താമസിച്ചതെന്നോ വ്യക്തമല്ല. കുടുംബത്തിൻ്റെ പൗരത്വവും പോലീസ് വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല.

കുട്ടിയുടെ കുടുംബവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതായി പോലീസ് പറഞ്ഞു. തുടർന്ന് കുട്ടി അമ്മയ്‌ക്കൊപ്പം താമസിക്കാമെന്ന് മാതാപിതാക്കളുമായി അവർ സമ്മതിച്ചു. “ഈ തീരുമാനം കുട്ടിയുടെ ജീവിതത്തിൽ ഒരു പുതിയ തുടക്കത്തിലേക്കുള്ള വാതിൽ തുറക്കുന്നു, പ്രതീക്ഷയും നല്ല പ്രതീക്ഷകളും നിറഞ്ഞതാണ്,” ഓഫീസർ പറഞ്ഞു.

കുട്ടികളുടെ ക്ഷേമം ഉറപ്പാക്കാൻ ബ്രിഗ് അൽ ഷംസി മാതാപിതാക്കളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. കുടുംബ കലഹങ്ങൾ അവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ നിന്ന് അകറ്റി പരിഹരിക്കേണ്ടതിൻ്റെ പ്രാധാന്യം അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

യാചകരോട് സഹതാപം കാണിക്കുകയോ അവർക്ക് പണം നൽകുകയോ ചെയ്യരുതെന്നും ഓഫീസർ താമസക്കാരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. റമദാനിലെ ആദ്യ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കിടെ 202 യാചകരെയാണ് ക്യാമ്പയിൻ്റെ ഭാഗമായി പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. പുണ്യമാസത്തിൽ ആളുകളുടെ ഔദാര്യം മുതലെടുത്ത് വേഗത്തിൽ പണം സമ്പാദിക്കുന്നതിന് വിസിറ്റ് വിസയിൽ യുഎഇയിൽ എത്തിയവരാണ് നിയമലംഘകരിൽ ഭൂരിഭാഗവും.

ബ്രിഗ്. “പള്ളികൾ, ക്ലിനിക്കുകൾ, ആശുപത്രികൾ, മാർക്കറ്റുകൾ, തെരുവുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് സമീപം സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്ന കെട്ടുകഥകളും വഞ്ചനാപരമായ തന്ത്രങ്ങളും” ഉൾപ്പെടുന്ന രീതികളുപയോഗിച്ച് ആളുകളുടെ വികാരങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ യാചകർ പദ്ധതിയിടുന്നതായി അൽ ഷംസി പറഞ്ഞു.

സംശയാസ്പദമായ ആളുകളെ കണ്ടാൽ പോലീസിൽ അറിയിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം നാട്ടുകാരോട് നിർദ്ദേശിച്ചു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *