Posted By user Posted On

executive assistant dubaiയുഎഇയിലെ തൊഴിലാളികൾക്ക് മധ്യാഹ്ന ഇടവേള: ലംഘിച്ചാൽ ഒരു തൊഴിലാളിക്ക് 5,000 ദിർഹം പിഴ, നിയമങ്ങൾ, ഇളവുകൾ എന്നിവ അറിയാം

അന്തരീക്ഷ ഊഷ്മാവ് 50 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് വരെ എത്തുമ്പോൾ, മനുഷ്യവിഭവശേഷി, സ്വദേശിവൽക്കരണ മന്ത്രാലയം executive assistant dubai (MoHRE) പ്രഖ്യാപിച്ച മധ്യാഹ്ന ഇടവേള കാമ്പെയ്‌നിലൂടെ തൊഴിലാളികൾക്ക് കടുത്ത വേനൽ ചൂടിൽ നിന്ന് ആശ്വാസം ലഭിക്കും.

ജൂൺ 15-ന് ആരംഭിക്കാൻ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്‌തിരിക്കുന്നു, ഇത് 19-ാം വർഷമാണ് കാമ്പെയ്‌ൻ നടപ്പിലാക്കുന്നത്, ഇത് വേനൽക്കാലത്ത് തൊഴിലാളികളുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതിൽ ഒരു പ്രധാന സവിശേഷതയായി മാറി.

അധികാരികൾ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, കഴിഞ്ഞ വർഷങ്ങളിൽ തൊഴിലാളികൾ ചൂട് ക്ഷീണം, ഹീറ്റ് സ്ട്രോക്ക് എന്നിവയിൽ സമ്പർക്കം പുലർത്തുന്നത് ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുന്നതിന് മധ്യകാല ഇടവേള നിയന്ത്രണം കാരണമായി. അതിന്റെ തുടക്കം മുതൽ, MOHRE വിവിധ ബോധവൽക്കരണ, മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശ പ്രവർത്തനങ്ങളും സംരംഭങ്ങളും നടത്തിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് നിർദ്ദിഷ്ട സമയങ്ങളിൽ തൊഴിൽ നിരോധനം പാലിക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് തൊഴിലാളികളെയും തൊഴിലുടമകളെയും ബോധവത്കരിക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു.

എന്താണ് പിഴകൾ എന്നത് മുതൽ, നിയമത്തെ കുറിച്ച് നിങ്ങൾ അറിയേണ്ടതെല്ലാം ഇതാ:

 1. മദ്ധ്യാഹ്ന ഇടവേള എന്താണ്?
  വേനൽക്കാലത്ത് എല്ലാ ദിവസവും ഉച്ചയ്ക്ക് 12:30 മുതൽ 3 മണി വരെ തുറസ്സായ സ്ഥലങ്ങളിലും നേരിട്ടുള്ള സൂര്യപ്രകാശത്തിലും ജോലി ചെയ്യുന്നത് തൊഴിലാളികളെ നിരോധിക്കുന്ന MOHRE യുടെ വാർഷിക സംരംഭമാണ് മദ്ധ്യാഹ്ന ഇടവേള. ഈ വർഷം, 2023 ജൂൺ 15 മുതൽ സെപ്റ്റംബർ 15 വരെ ഇത് നടപ്പിലാക്കും.തൊഴിൽപരമായ അപകടങ്ങളിൽ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ സംരക്ഷിക്കുകയും ജോലി സംബന്ധമായ പരിക്കുകളോ രോഗങ്ങളോ തടയുകയും ചെയ്യുന്ന മതിയായ തൊഴിൽ അന്തരീക്ഷം പ്രദാനം ചെയ്യാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള, തൊഴിൽപരമായ ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും ലേബർ താമസവും സംബന്ധിച്ച 2022-ലെ മന്ത്രിതല പ്രമേയം നമ്പർ (44) പ്രകാരമാണ് ഇത് സ്ഥാപിച്ചത്.
 1. ഇടവേളയ്ക്ക് എന്തെങ്കിലും ഒഴിവാക്കലുകൾ ഉണ്ടോ?
  ചില തൊഴിലുകളെയും ജോലികളെയും സാങ്കേതിക കാരണങ്ങളാൽ മധ്യാഹ്ന ഇടവേളയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്, ഇതിന് തടസ്സമില്ലാതെ ജോലി തുടരേണ്ടതുണ്ട്. അസ്ഫാൽറ്റ് ഇടുകയോ കോൺക്രീറ്റ് ഒഴിക്കുകയോ ചെയ്യുക, ജലവിതരണത്തിലോ വൈദ്യുതിയിലോ തടസ്സങ്ങൾ, ഗതാഗതം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കൽ, മറ്റ് പ്രധാന പ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവ പോലുള്ള സമൂഹത്തെ ബാധിക്കുന്ന അപകടങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ കേടുപാടുകൾ പരിഹരിക്കാൻ ആവശ്യമായ പ്രവൃത്തികൾ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.ഗതാഗതത്തിന്റെയും സേവനങ്ങളുടെയും ഒഴുക്കിൽ അവയുടെ സ്വാധീനം കണക്കിലെടുത്ത്, ഒരു പ്രസക്തമായ സർക്കാർ അതോറിറ്റിയിൽ നിന്ന് അനുമതി ആവശ്യമുള്ള പ്രവൃത്തികളും ഒഴിവാക്കലിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. പ്രധാന ട്രാഫിക് റൂട്ടുകൾ, വൈദ്യുതി ലൈനുകൾ, ആശയവിനിമയങ്ങൾ എന്നിവ മുറിക്കുകയോ വഴിതിരിച്ചുവിടുകയോ ചെയ്യുന്നതുൾപ്പെടെ ഈ ജോലികൾക്ക് നിർത്താതെയുള്ള ജോലി ആവശ്യമാണ്.
 1. എപ്പോഴാണ് ഇത് ആദ്യമായി നടപ്പിലാക്കിയത്?
  തുടർച്ചയായി 19-ാം വർഷമാണ് മധ്യാഹ്ന അവധി പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്നത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം 55,000-ത്തിലധികം പരിശോധനാ സന്ദർശനങ്ങൾ നടത്തിയതിന് ശേഷം 99 ശതമാനം പാലിക്കൽ നിരക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നു.
 2. എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത് നടപ്പിലാക്കുന്നത്?
  വേനൽക്കാലത്ത്, പ്രത്യേകിച്ച് ഉച്ചസമയത്ത് ഉയർന്ന താപനിലയുടെ ഫലമായുണ്ടാകുന്ന പരിക്കിന്റെ അപകടസാധ്യതകളിൽ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ സംരക്ഷിക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത പ്രൊഫഷണലും മാനുഷികവുമായ മാനദണ്ഡങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായാണ് ഉച്ചതിരിഞ്ഞുള്ള ജോലിയുടെ ഇടവേള.തൊഴിലാളികളെ എക്സ്പോഷർ, ചൂട് ക്ഷീണം, സൂര്യാഘാതം എന്നിവയിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്ന സാധനങ്ങൾ നൽകുന്നതിന് വേനൽക്കാല മാസങ്ങളിൽ MOHRE നിരവധി സംരംഭങ്ങൾ ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.
 1. തൊഴിലുടമകൾ എന്താണ് നൽകേണ്ടത്?
  തൊഴിലുടമകൾ മധ്യാഹ്ന ഇടവേളയിൽ തൊഴിലാളികൾക്ക് വിശ്രമിക്കാൻ തണലുള്ള സ്ഥലം നൽകേണ്ടതുണ്ട്. അറബിക്ക് പുറമെ തൊഴിലാളികൾക്ക് വ്യവസ്ഥകൾക്കനുസൃതമായി, അവർ ദൈനംദിന ജോലി സമയത്തിന്റെ ഷെഡ്യൂൾ ഒരു പ്രമുഖ സ്ഥലത്ത് പോസ്റ്റ് ചെയ്യണം.
 2. ഒഴിവാക്കപ്പെട്ട കേസുകളിൽ തൊഴിലുടമകൾ എന്താണ് നൽകേണ്ടത്?
  ഒഴിവാക്കിയ ജോലികളുടെ കാര്യത്തിൽ, തൊഴിലാളികൾക്ക് മതിയായ തണുത്ത കുടിവെള്ളം തൊഴിലുടമ നൽകേണ്ടതുണ്ട്. UAE-യിലെ പ്രാദേശിക അധികാരികൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് അംഗീകരിച്ചിട്ടുള്ള ഉപ്പ് കൂടാതെ/അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കൾ പോലുള്ള ജലാംശം നൽകുന്ന ഭക്ഷണം നൽകിക്കൊണ്ട് പൊതുജനാരോഗ്യവും സുരക്ഷാ ആവശ്യകതകളും നിലനിർത്തണം. ജോലിസ്ഥലത്ത് പ്രഥമശുശ്രൂഷ, മതിയായ വ്യാവസായിക തണുപ്പിക്കൽ, നേരിട്ട് സൂര്യപ്രകാശത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്ന കുടകൾ എന്നിവയും അവർ നൽകണം.
 3. ഒരു കമ്പനി മധ്യാഹ്ന ഇടവേള നൽകിയില്ലെങ്കിൽ എന്ത് സംഭവിക്കും?
  നിരോധനത്തിന്റെ വ്യവസ്ഥകളും നിയന്ത്രണങ്ങളും ലംഘിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തുന്ന തൊഴിലുടമകളിൽ നിന്ന് ഓരോ തൊഴിലാളിക്കും 5,000 ദിർഹം പിഴ ചുമത്തും, നിരോധനം ലംഘിച്ച് ഒന്നിലധികം തൊഴിലാളികൾ ജോലി ചെയ്യുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ പരമാവധി 50,000 ദിർഹം.
 4. മദ്ധ്യാഹ്ന അവധി നൽകാത്ത കമ്പനിക്കെതിരെ ആർക്കെങ്കിലും പരാതിപ്പെടാമോ?
  അതെ. മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കോൾ സെന്റർ 600590000 വഴിയും 24/7 കോളുകൾക്ക് മറുപടി നൽകുകയും മൂന്ന് പ്രധാന ഭാഷകൾ ഉൾപ്പെടെ 20 ഭാഷകളിൽ ഒരു ഓട്ടോമേറ്റഡ് കോൾ സിസ്റ്റം വഴിയും ഉച്ചകഴിഞ്ഞുള്ള ജോലി നിരോധനത്തിന്റെ ലംഘനങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവർക്ക് പരാതിപ്പെടാം. മന്ത്രാലയത്തിന്റെ സ്മാർട്ട് ആപ്ലിക്കേഷൻ വഴിയും ബന്ധപ്പെടാം.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HhuLw1Z3cozH7Y2TRZsBhQ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *