Posted By user Posted On

cfo jobs in dubai ജോലി തേടുന്നവർക്കിതാ സുവർണാവസരം; യുഎഇയിൽ 33,000 ഹെൽത്ത് കെയർ പ്രൊഫഷണലുകളെ പുതിയതായി നിയമിക്കും

2030-ഓടെ രാജ്യത്തിന് 33,000-ത്തിലധികം നഴ്‌സുമാരും അനുബന്ധ ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരും ആവശ്യമായി വരുന്നതിനാൽ വരും cfo jobs in dubai വർഷങ്ങളിൽ യുഎഇയിൽ ആരോഗ്യ പരിപാലന വിദഗ്ധരുടെ ആവശ്യം ഗണ്യമായി വർദ്ധിക്കും.കോളിയേഴ്‌സ് ഹെൽത്ത്‌കെയർ & എജ്യുക്കേഷൻ ഡിവിഷന്റെ മാർക്കറ്റ് ഇന്റലിജൻസ് റിപ്പോർട്ട് പുറത്തുവിട്ട ഏറ്റവും പുതിയ പ്രവചനമനുസരിച്ച്, 2030 ഓടെ അബുദാബിയിൽ 11,000 നഴ്‌സുമാരുടെയും 5,000 അനുബന്ധ ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരുടെയും ഒഴിവ് ഉണ്ടായിരിക്കും, അതേസമയം ദുബായിൽ 6,000 ഫിസിഷ്യൻമാരുടെയും 11,000 നഴ്‌സുമാരുടെയും ഒഴിവ് ഉണ്ടായിരിക്കും. ടൂറിസം, വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങളുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഭാരം, പ്രായമായ ജനസംഖ്യ, വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന രോഗികളുടെ പ്രതീക്ഷകൾ, ചികിത്സാ നവീകരണത്തിലും സാങ്കേതികവിദ്യയിലും അതിവേഗ മുന്നേറ്റം എന്നിവയാണ് ഇതിന് കാരണം.പാൻഡെമിക്കിന് ശേഷം യുഎഇയിലും ഗൾഫ് മേഖലയിലും ഹെൽത്ത് കെയർ പ്രൊഫഷണലുകളുടെ ആവശ്യം ഗണ്യമായി വർദ്ധിച്ചു, ആരോഗ്യ സേവന ദാതാക്കൾ കൂടുതൽ യോഗ്യതയുള്ള പരിചയസമ്പന്നരായ വ്യക്തികളെ, പ്രത്യേകിച്ച് നഴ്സിംഗ് വകുപ്പുകളിൽ നിയമിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു.പരമ്പരാഗത നൈപുണ്യ സെറ്റുകളിൽ നിന്ന് നൂതന മെഡിക്കൽ വിദ്യാഭ്യാസത്തിലേക്ക് മാറുകയാണ് ആവശ്യം എന്ന് കോളിയേഴ്‌സിലെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്‌ടറും ഹെൽത്ത് കെയർ, എജ്യുക്കേഷൻ, മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് ആഫ്രിക്ക മേഖലയുടെ പിപിപി മേധാവിയുമായ മൻസൂർ അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു. “പുതിയ ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ സൗകര്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനുള്ള വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഡിമാൻഡ് കൂടാതെ, ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് (AI), ഡാറ്റ അനലിറ്റിക്സ്, റോബോട്ടിക് സയൻസസ്, ജീനോം സീക്വൻസുകൾ എന്നിവയുടെ ആവിർഭാവം തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ കഴിയുന്നതിനായി മെഡിക്കൽ തൊഴിലാളികൾ അവരുടെ വൈദഗ്ധ്യം സ്ഥിരമായി വർദ്ധിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. സ്പെഷ്യലൈസ്ഡ് തസ്തികകൾ, കൂടുതൽ മെഡിക്കൽ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ആവശ്യകതയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.കോളിയേഴ്‌സ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, യുഎഇയിൽ 157 ആശുപത്രികളുണ്ട്, അതിൽ 104 എണ്ണം സ്വകാര്യ മേഖലയാണ് നടത്തുന്നത്. രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള കിടക്കകളുടെ എണ്ണം 18,000-ത്തിൽ കൂടുതലാണ്, അതിൽ 8,356 സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളാണ് നടത്തുന്നത്. ഫിസിഷ്യൻമാരുടെ എണ്ണത്തിൽ, ദുബായിൽ 10,376, അബുദാബിയിൽ 10,141, നോർത്തേൺ എമിറേറ്റ്‌സിൽ 5,358 എന്നിങ്ങനെ 26,736 പേർ രാജ്യത്തുണ്ട്.യുഎഇയിലെ ഫിസിഷ്യൻ, നഴ്‌സ് സാന്ദ്രത യഥാക്രമം 1,000 ജനസംഖ്യയിൽ 2.9, 6.4 എന്നിങ്ങനെയാണ്, ഇത് ജിസിസി രാജ്യങ്ങളുടെ ശരാശരിയേക്കാൾ കൂടുതലാണ്.സൈക്യാട്രി, എമർജൻസി മെഡിസിൻ, റേഡിയേഷൻ ഓങ്കോളജി, ഇന്റൻസീവ് കെയർ, ഓർത്തോപീഡിക് സർജറി എന്നീ മേഖലകളിലാണ് യുഎഇ ക്യാപിറ്റൽ കൂടുതലായും ഡോക്ടർമാരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുന്നത്. അനുബന്ധ വിഭാഗത്തിൽ പ്രധാനമായും സൈക്കോളജി, ഫിസിയോതെറാപ്പി, ഒക്യുപേഷണൽ തെറാപ്പി, ലാബ് ടെക്‌നീഷ്യൻ, എമർജൻസി ടെക്‌നീഷ്യൻ എന്നീ മേഖലകളിൽ നിന്നുള്ളവർക്ക് അബുദാബിയിൽ ആവശ്യക്കാർ ഏറെയുണ്ടാകും. ദുബായിൽ ജനറൽ മെഡിസിൻ, ജനറൽ സർജറി, പീഡിയാട്രിക്‌സ്, അനസ്‌തെറ്റിസ്‌റ്റ്, ഒബ്‌സ്റ്റട്രിക്‌സ്, എൻഡോക്രൈനോളജി, കാർഡിയോളജി, നെഫ്രോളജി എന്നീ വിഭാഗങ്ങളിലെ ഡോക്ടർമാരുടെ ആവശ്യങ്ങളായിരിക്കും കൂടുതലും.“യുഎഇയിലെ ആരോഗ്യ പരിപാലന തൊഴിലാളികളുടെ എണ്ണത്തിൽ ശ്രദ്ധേയമായ വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, പരിശീലനം ലഭിച്ച ഫിസിഷ്യൻമാരുടെ/നഴ്‌സുമാരുടെ, പ്രത്യേകിച്ച് പ്രാദേശിക പ്രൊഫഷണലുകളുടെ ലഭ്യതയിൽ ഇപ്പോഴും കുറവുണ്ട്. തൊഴിൽ സേനയിലെ വിടവുകൾ ഡോക്ടർമാർക്ക് മാത്രമല്ല, നഴ്‌സുമാർക്കും മറ്റ് പാരാമെഡിക്കൽ സ്റ്റാഫുകൾക്കും ബാധകമാണ്, അത് ആരോഗ്യ തൊഴിലാളികളിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, ”കോലിയേഴ്സ് പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, അന്താരാഷ്ട്ര മെഡിക്കൽ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഇരട്ട ബിരുദങ്ങൾ/സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനൊപ്പം, മെഡിക്കൽ/വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയിലെ ഏറ്റവും പുതിയ കണ്ടുപിടുത്തങ്ങളുമായി അടുത്തിടപഴകാൻ അന്താരാഷ്ട്ര മെഡിക്കൽ സ്കൂളുകളുമായി ക്ലിനിക്കൽ പാതകളും അഫിലിയേഷനുകളും സൃഷ്ടിക്കുന്ന പ്രവണത വർദ്ധിച്ചുവരുന്നതായും മൻസൂർ അഹമ്മദ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HhuLw1Z3cozH7Y2TRZsBhQ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *