Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ ഇനി കാർഡ് പേയ്‌മെൻ്റുകൾ ഇല്ലേ? സാധനങ്ങൾ വാങ്ങിയാൽനിങ്ങളുടെ കൈപ്പത്തി വീശി പണം കൊടുക്കാം

യുഎഇയിലുടനീളമുള്ള സ്റ്റോറുകളിൽ നിങ്ങൽ സാധനം വാങ്ങിപണം നൽകുന്നതിന് നിങ്ങൾക്ക് ഉടൻ തന്നെ മെഷീനുകൾക്ക് മുന്നിൽ നിങ്ങളുടെ കൈപ്പത്തി വയ്ക്കാം. ഷോപ്പിംഗിന് ശേഷം നിങ്ങളുടെ ബാങ്ക് കാർഡുകളോ ഫോണുകളോ ക്യാഷ് കൗണ്ടറുകളിൽ സൈ്വപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതില്ല എന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം. “പാം പേ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ റോൾ ഔട്ട് 2024-ൽ ഉടനീളം ക്രമേണ നടക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിരിക്കുന്നു,” ടെക്നോളജി ഡെവലപ്‌മെൻ്റ് ഗ്രൂപ്പായ ആസ്ട്ര ടെക്കിൻ്റെ സ്ഥാപകനായ അബ്ദുല്ല അബു ഷെയ്ഖ് ഖലീജ് ടൈംസിനോട് പറഞ്ഞു. ദുബായ് ഫിൻടെക് ഉച്ചകോടിയിൽ വച്ച് കമ്പനി അതിൻ്റെ ഫിൻടെക് സബ്‌സിഡിയറി PayBy വഴി പേയ്‌മെൻ്റ് സൊല്യൂഷൻ അവതരിപ്പിച്ചു. ബയോമെട്രിക് പ്രാമാണീകരണ രീതികൾ ഉപയോഗിച്ച് പേയ്‌മെൻ്റുകൾ പ്രാപ്തമാക്കുന്ന കോൺടാക്റ്റ്ലെസ് പാം റെക്കഗ്നിഷൻ സേവനമാണ് പാം പേ. ഇടപാടുകൾ ആധികാരികമാക്കാൻ പേയ്‌മെൻ്റ് മെഷീനുകൾ ഉപഭോക്താക്കളുടെ പാം പ്രിൻ്റുകൾ വായിക്കും.പ്രാദേശിക മാർക്കറ്റ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറിനുള്ളിൽ പരീക്ഷണ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി ഉപയോഗിക്കുന്ന നിശ്ചിത എണ്ണം മെഷീനുകൾ നിലവിൽ ഞങ്ങളുടെ പക്കലുണ്ട്. (ഇത്) വർഷം മുഴുവനും 50,000 പേബൈ വ്യാപാരികൾക്ക് സ്കെയിലിംഗിനുള്ള പൂർണ്ണമായ സന്നദ്ധത ഉറപ്പാക്കും,” ഷെയ്ഖ് പറഞ്ഞു. “ഈ വർഷം പാം പേ പരിധികളില്ലാതെ പുറത്തിറങ്ങുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ഞങ്ങൾ നിലവിൽ അന്തിമ വിശദാംശങ്ങൾ ഇസ്തിരിയിടുകയാണ്.”

“ഭാവിയിൽ” ബാങ്കുകളുമായി സാങ്കേതികവിദ്യ സംയോജിപ്പിക്കുന്നത് കമ്പനി പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുന്നു, ഉപയോക്താക്കളെ അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകൾ നേരിട്ട് ലിങ്ക് ചെയ്യാൻ പ്രാപ്തമാക്കുന്നു.

ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് എങ്ങനെ സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യാം
സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് സൗജന്യമായിരിക്കും. “ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ, ഉപയോക്താക്കൾക്ക് വിൽപ്പന കേന്ദ്രത്തിൽ തന്നെ ഉപകരണം വഴി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാൻ കഴിയും. ഭാവിയിൽ, ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ പ്രാമാണീകരണ പ്രക്രിയ ഇന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്നതുപോലെ, ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ ഫോണിലെ ഒരു പ്രാമാണീകരണ ഫീച്ചറിലൂടെ അവരുടെ കൈപ്പത്തി പ്രിൻ്റുകൾ ഉപയോഗിച്ച് അക്കൗണ്ടുകൾ എളുപ്പത്തിൽ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നതിന്, ഈന്തപ്പന പ്രാമാണീകരണ പ്രക്രിയ ആപ്പുകളിലേക്ക് (PayBy, Botim പോലുള്ളവ) സംയോജിപ്പിക്കും.

“ഈ നൂതന സാങ്കേതികവിദ്യ സ്വീകരിക്കുന്ന എല്ലാ വ്യാപാരികൾക്കും നേരെ കൈകൾ വീശിക്കൊണ്ട് പേയ്‌മെൻ്റുകൾക്കായി അവർക്ക് പാം പേ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും, ഉടനടി പ്രവേശനവും സൗകര്യവും നൽകുന്നു,” ഷെയ്ഖ് പറഞ്ഞു.

പരമ്പരാഗത കാർഡ് പേയ്‌മെൻ്റുകൾക്കും മറ്റ് പേയ്‌മെൻ്റ് സാങ്കേതികവിദ്യകൾക്കും കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമായ ബദലാണ് ഈ സാങ്കേതികവിദ്യയെന്ന് കമ്പനി പറഞ്ഞു.

സംയോജനം
നിലവിലുള്ള പോയിൻ്റ് ഓഫ് സെയിൽ സംവിധാനങ്ങളുമായി സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ സംയോജനമാണ് മറ്റൊരു പ്രധാന സവിശേഷത.

“പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിൽ ഈ സാങ്കേതികവിദ്യ നടപ്പിലാക്കാൻ താൽപ്പര്യമുള്ള വ്യാപാരികൾക്ക് സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യാനും സാങ്കേതികവിദ്യ സ്വീകരിക്കുന്നതിനുള്ള താൽപ്പര്യം പ്രകടിപ്പിക്കാനും അവരുടെ അക്കൗണ്ട് മാനേജർമാരുമായി ബന്ധപ്പെടാം.”

ഷെയ്ഖ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, സാങ്കേതികവിദ്യ പ്രത്യേക മേഖലകളിൽ മാത്രം ഒതുങ്ങുന്നില്ല. അത് “ശക്തമായ സാധ്യതയും അളക്കാവുന്നതുമാണ്”.

“എന്നിരുന്നാലും, റീട്ടെയിൽ മേഖല പോലുള്ള ഉയർന്ന ഉപഭോക്തൃ ട്രാഫിക് ഉള്ള മേഖലകളിൽ പാം പേയ്‌ക്കുള്ള വലിയ സാധ്യതകൾ ഞങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇത് വ്യാപാരികൾക്കുള്ള “ചെലവ് കുറഞ്ഞ പരിഹാരമാണ്” കൂടാതെ “ബാങ്കില്ലാത്ത ജനസംഖ്യയ്ക്ക് സാമ്പത്തിക ഉൾപ്പെടുത്തൽ” വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, കമ്പനി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *