Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ ശക്തമായ മഴ, ഇടിമിന്നൽ; നിവാസികൾക്ക് നിർദേശവുമായി അധികൃതർ

അസ്ഥിര കാലാവസ്ഥയെ നേരിടാന്‍ സജ്ജമായി യുഎഇ. തിങ്കളാഴ്ച ഉച്ച മുതല്‍ ബുധനാഴ്ച രാവിലെ വരെ കനത്ത മഴയും വെള്ളപ്പൊക്കവും ഉണ്ടാകുമെന്നാണ് പ്രവചനം. അസ്ഥിരത നിലനില്‍ക്കുന്നതിനാല്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കാന്‍ അധികൃതര്‍ താമസക്കാരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. പ്രതികൂല കാലാവസ്ഥയില്‍ ഒമാനില്‍ 13 പേര്‍ മരിച്ചതിന് പിന്നാലെയാണ് ഈ നിര്‍ദ്ദേശം. യുഎഇയുടെ നാഷണല്‍ സെന്റര്‍ ഓഫ് മെറ്റീരിയോളജി (NCM) രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള കാലാവസ്ഥയില്‍ കാര്യമായ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകള്‍ ഉണ്ടാകുമെന്ന് അറിയിച്ചു. മിന്നലോടും ഇടിയോടും കൂടി ശക്തമായ മഴ വിവിധ പ്രദേശങ്ങളില്‍ വെള്ളപ്പൊക്ക ഭീഷണി ഉയര്‍ത്തുന്നു. കൂടാതെ, ശക്തമായ കാറ്റ് പ്രവചിക്കപ്പെടുന്നു, തിരശ്ചീന ദൃശ്യപരത കുറയ്ക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്.
കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനങ്ങളെ നേരിടാന്‍ സമ്പൂര്‍ണ സജ്ജമാണെന്ന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം നിവാസികള്‍ക്ക് ഉറപ്പ് നല്‍കി. സമൂഹത്തിന്റെ സുരക്ഷിതത്വവും ജീവനും സ്വത്തുക്കള്‍ക്കും സംരക്ഷണം നല്‍കുന്നതാണ് തങ്ങളുടെ പ്രഥമ പരിഗണനയെന്ന് മന്ത്രാലയം ആവര്‍ത്തിച്ചു പറഞ്ഞു. ഏപ്രില്‍ 15 മുതല്‍ 17 വരെ രാജ്യം സാക്ഷ്യം വഹിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന കാലാവസ്ഥയില്‍ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകള്‍ ഉണ്ടാകുമ്പോള്‍ ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികളുടെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും സുരക്ഷാ ആവശ്യകതകളും മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും പാലിക്കാന്‍ അവര്‍ പൊതുജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

മഴയും മിന്നലും ഇടിയും
തിങ്കളാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ്, തീരപ്രദേശങ്ങളിലും ഉള്‍നാടന്‍ പ്രദേശങ്ങളിലും സംവഹന മേഘങ്ങളുടെ രൂപീകരണം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ഇത് മഴയ്ക്കും ഇടയ്ക്കിടെയുള്ള മിന്നലിനും ഇടിമിന്നലിനും കാരണമാകും.
തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം മുതല്‍ ചൊവ്വാഴ്ച ഉച്ചവരെ പടിഞ്ഞാറന്‍ പ്രദേശങ്ങളില്‍ അസ്ഥിരമായ കാലാവസ്ഥ വികസിക്കും, ക്രമേണ അബുദാബി, വടക്കന്‍, കിഴക്കന്‍ മേഖലകളിലേക്ക് നീങ്ങും.
ചൊവ്വാഴ്ച വൈകുന്നേരം മുതല്‍ ബുധനാഴ്ച രാവിലെ വരെ, മിന്നല്‍, ഇടി, ആലിപ്പഴ വര്‍ഷം എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം വ്യത്യസ്ത തീവ്രതയിലുള്ള മഴയ്ക്ക് കാരണമാകുന്ന, വര്‍ദ്ധിച്ച സംവഹന മേഘങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തനം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.
ബുധനാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ്, മഴയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കിഴക്കന്‍, വടക്കന്‍ മേഖലകളില്‍ മേഘങ്ങളുടെ രൂപീകരണം തുടരുന്നു, രാത്രിയില്‍ മേഘങ്ങള്‍ ക്രമേണ കുറയും.
സുരക്ഷിതമായ ഡ്രൈവിംഗ് ചെയ്യാനും അശ്രദ്ധമായ ഡ്രൈവിംഗും ഡ്രിഫ്റ്റിംഗും ഒഴിവാക്കാനും മഴക്കാലത്ത് ട്രാഫിക് നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കാനും അബുദാബി പോലീസ് ഡ്രൈവര്‍മാരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.
മതിയായ സുരക്ഷിത അകലം പാലിക്കുക
പെട്ടെന്ന് ബ്രേക്ക് ചവിട്ടരുത്
കാര്‍ തെന്നി വീഴുന്നത് തടയാന്‍ ഗണ്യമായി വേഗത കുറയ്ക്കുക
മലയിടുക്കുകളില്‍ നിന്നും ജല സ്രോതസുകളില്‍ നിന്നും അകന്നു നില്‍ക്കുക
സ്പീഡ് റിഡക്ഷന്‍ സിസ്റ്റം ആക്ടിവേറ്റ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ നിശ്ചിത വേഗത പരിധി പാലിക്കുക
കടലില്‍ പോകുന്നവരും കടല്‍ത്തീരത്ത് പോകുന്നവരും പുറത്തുപോകുന്നതിന് മുമ്പ് കാലാവസ്ഥ പരിശോധിക്കാന്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു
നിര്‍മ്മാണ കമ്പനികള്‍ താഴെ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിരിക്കുന്നതുപോലെ സുരക്ഷാ മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ വളരെ അനുസരിക്കണം.
ദുബായ് മുനിസിപ്പാലിറ്റി് ഇനിപ്പറയുന്ന സുരക്ഷാ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും നടപടികളും പാലിക്കാന്‍ താമസക്കാരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.
വീടിനുള്ളില്‍ സുരക്ഷിതമായ ഇലക്ട്രിക്കല്‍ കണക്ഷനുകള്‍ ചെയ്യുക
വീടിന്റെയോ കെട്ടിടത്തിന്റെയോ ഉള്ളിലെ മഴക്കുഴികള്‍ വൃത്തിയാക്കുക
മഴവെള്ള ശേഖരണം വറ്റിക്കാന്‍ നിയുക്ത മഴവെള്ള ഡ്രെയിനുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക
മഴവെള്ളം ഒഴുകിപ്പോകാന്‍ മലിനജല ഓടകള്‍ തുറന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക
ഔട്ട്ഡോര്‍ ഫര്‍ണിച്ചറുകള്‍ സുരക്ഷിതമായി ഉറപ്പിക്കുക
ബാല്‍ക്കണിയില്‍ നിന്ന് ഉപകരണങ്ങള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക
മരങ്ങള്‍, ബോര്‍ഡുകള്‍, നിര്‍മ്മാണ സൈറ്റുകള്‍ എന്നിവയില്‍ നിന്ന് അകന്നു നില്‍ക്കുക
പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനങ്ങളെ നേരിടാന്‍ ഷാര്‍ജ സിറ്റി മുനിസിപ്പാലിറ്റിയും തയ്യാറാണ്, സമര്‍പ്പിത ടീമുകള്‍ ശ്രമങ്ങള്‍ക്ക് മേല്‍നോട്ടം വഹിക്കുന്നു. ഏത് സാഹചര്യവും ഫലപ്രദമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനായി കമ്മിറ്റി മേധാവികള്‍, സൂപ്പര്‍വൈസര്‍മാര്‍, എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍, സാങ്കേതിക വിദഗ്ധര്‍, തൊഴിലാളികള്‍ എന്നിവര്‍ സജ്ജരാണ്.
വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാന്‍ മുനിസിപ്പാലിറ്റി ടാങ്കറുകള്‍, മൊബൈല്‍ പമ്പുകള്‍, യന്ത്രസാമഗ്രികള്‍ എന്നിവ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്. ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതുപോലെ, കാലാവസ്ഥയ്ക്കൊപ്പം വേഗതയുള്ള കാറ്റ് പ്രവചിക്കപ്പെട്ടതിനാല്‍, അടിയന്തര സാഹചര്യങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ കോള്‍ സെന്റര്‍ സജ്ജമാണ്.
മഴക്കാലത്ത് എല്ലാ മുന്‍കരുതലുകളും സ്വീകരിക്കാനും സുരക്ഷാ മുന്‍കരുതലുകള്‍ പാലിക്കാനും വെള്ളപ്പൊക്കവും വെള്ളക്കെട്ടും ഉള്ള സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്ന് വിട്ടുനില്‍ക്കാനും താമസക്കാരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ് 24 മണിക്കൂറും സ്ഥിതിഗതികള്‍ നിരീക്ഷിക്കുകയും ഏറ്റവും പുതിയ സംഭവവികാസങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നത് തുടരുകയും ചെയ്യും.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *