Posted By user Posted On

ഉംറ തീർഥാടകർക്കുള്ള ഇൻഫ്ലുവൻസ വാക്സിൻ: യുഎഇ ആശുപത്രികളിലെ ഡിമാൻഡ് വർധിക്കുന്നു, വാക്സീൻ ചെലവും നടപടിക്രമവും അറിയാം

ഉംറ തീർഥാടകർക്ക് നിർബന്ധിത പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് സംബന്ധിച്ച സമീപകാല ഉപദേശത്തെത്തുടർന്ന് രാജ്യത്തെ ചില ആശുപത്രികളിൽ ഫ്ലൂ ഷോട്ടുകളുടെ ആവശ്യം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.ഉംറയ്‌ക്കോ ഹജിനോ വേണ്ടി സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് പോകുന്ന യാത്രക്കാർ ഇൻഫ്ലുവൻസ വാക്‌സിനേഷൻ കാർഡുകൾ ഹാജരാക്കണമെന്ന് യുഎഇ ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം (മൊഹാപ്) അടുത്തിടെ സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ജിദ്ദയിലേക്ക് പറക്കുന്ന എല്ലാ യാത്രക്കാർക്കും സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നിർബന്ധമാണെന്ന് എത്തിഹാദ് എയർവേസ് അറിയിച്ചു. മറ്റ് എയർലൈനുകൾ ഇതുവരെ മാർഗനിർദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടില്ല.തുംബെ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിൽ, ട്രാവലേഴ്‌സ് ക്ലിനിക്കിൽ പതിവിലും തിരക്ക് കൂടുതലാണെന്ന് ഇൻഫെക്ഷൻ കൺട്രോൾ ഫിസിഷ്യൻ ഡോ.ഫിയാസ് അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.മൊഹാപ്പിൻ്റെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ എടുക്കുന്ന ഉംറ തീർത്ഥാടകർ (ക്ലിനിക്കിൽ തിങ്ങിനിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. ഫ്ലൂ വാക്‌സിനായി പ്രതിദിനം 50-ലധികം ആളുകൾ ഞങ്ങളെ സന്ദർശിക്കുന്നു,” ഡോ. അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.വർദ്ധിച്ച ആവശ്യത്തിനനുസരിച്ച്, യുഎഇ ആശുപത്രികൾ വാക്സിനേഷൻ ശ്രമങ്ങൾ വേഗത്തിലാക്കുകയും മതിയായ വിതരണം ഉറപ്പാക്കുകയും രോഗികളുടെ കുതിച്ചുചാട്ടത്തെ ഉൾക്കൊള്ളുന്നതിനുള്ള പ്രക്രിയ സുഗമമാക്കുകയും ചെയ്തു.“അടുത്ത ഏതാനും ദിവസങ്ങളിൽ ഡിമാൻഡ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന കുതിച്ചുചാട്ടം ഉൾക്കൊള്ളാൻ ഞങ്ങൾ പ്രത്യേക ക്രമീകരണങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അപ്പോയിൻ്റ്‌മെൻ്റുകൾക്കുള്ള ബുക്കിംഗിന് മുൻഗണന നൽകുന്നതും നോമ്പെടുക്കുന്ന തീർഥാടകർക്ക് അതിവേഗ റൂട്ട് സ്ഥാപിക്കുന്നതും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു, ”ഡോ അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.“കൂടാതെ, ആശുപത്രി ഡോക്യുമെൻ്റേഷനായി വാക്സിനേഷൻ സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ ഉടനടി നൽകുന്നു, ഉംറ ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഇൻഫ്ലുവൻസ വാക്സിനേഷൻ തേടുന്ന എല്ലാ വ്യക്തികൾക്കും തടസ്സമില്ലാത്തതും കാര്യക്ഷമവുമായ അനുഭവം ഉറപ്പാക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എപ്പോഴാണ് വാക്സിൻ എടുക്കേണ്ടത്?

യാത്രാ തീയതിക്ക് 10 ദിവസം മുമ്പെങ്കിലും തീർത്ഥാടകർ ഇൻഫ്ലുവാക് അല്ലെങ്കിൽ ഇൻഫ്ലുവൻസ ടെട്രാ വാക്സിൻ എടുക്കണമെന്ന് ദുബായ് ഡോക്ടർമാർ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.10 ദിവസത്തെ സമയപരിധി ഒപ്റ്റിമൽ പ്രതിരോധശേഷി വികസിപ്പിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു, ഡോ അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.“ഉംറ സമയത്ത് നേരിടുന്ന സാമീപ്യവും തിരക്കേറിയ സാഹചര്യങ്ങളും കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, ഇൻഫ്ലുവൻസ വരാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിക്കുന്നു, ഇത് പ്രായമായവർക്കും പ്രമേഹം, ആസ്ത്മ തുടങ്ങിയ അടിസ്ഥാന അവസ്ഥകളുള്ളവർക്കും ഭീഷണിയാണ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇതിന് എത്രമാത്രം ചെലവാകും?

ആസ്റ്റർ ഹോസ്പിറ്റലിൽ, ഇൻഫ്ലുവാക് വാക്സിൻ 99 ദിർഹത്തിന് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.”എല്ലാവർക്കും എളുപ്പത്തിൽ ലഭിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി ഞങ്ങളുടെ ഫാർമസി ഇൻഫ്ലുവാക് വാക്സിൻ കൂടുതൽ ഡോസുകൾ സ്റ്റോക്ക് ചെയ്യാൻ തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്,” ഡോ ഉപാധ്യായ പറഞ്ഞു.പൊതുജനാരോഗ്യ നടപടികൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും പകർച്ചവ്യാധികളുടെ വ്യാപനം ലഘൂകരിക്കുന്നതിനുമുള്ള തുടർച്ചയായ ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമായാണ് ഉംറ തീർത്ഥാടകർക്ക് ഇൻഫ്ലുവൻസ വാക്സിനേഷൻ നിർബന്ധമാക്കാനുള്ള മൊഹാപ്പിൻ്റെ തീരുമാനം.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *