Posted By user Posted On

യുഎഇയില്‍ നിന്ന് ഒമാനിലേക്ക് ബസ് യാത്ര ചെയ്യാം; നിങ്ങള്‍ക്ക് അറിയേണ്ടതെല്ലാം

ഒമാന്‍ യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്കിടയില്‍ ഒരു ജനപ്രിയ യാത്രാ കേന്ദ്രമാണ്. യാത്രയിലുടനീളം വാദികളും കടല്‍ത്തീരങ്ങളും പര്‍വതങ്ങളും നിങ്ങള്‍ക്ക് ആസ്വദിക്കാം. താമസക്കാര്‍ക്കും സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും ഒരുപോലെ എളുപ്പത്തില്‍ ആക്സസ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്ന രാജ്യമാണ് ഒമാന്‍. സുല്‍ത്താനേറ്റിന്റെ ആകര്‍ഷണം കാണാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ബസിലോ കാറിലോ ഫ്‌ലൈറ്റിലോ പോകാം.

ദുബായില്‍ നിന്ന് മസ്‌കറ്റിലേക്കുള്ള ദീര്‍ഘമായ കാര്‍ ഡ്രൈവിന് നിങ്ങള്‍ തയ്യാറല്ലെങ്കിലും, DXB-യില്‍ നിന്ന് MCT-യിലേക്കുള്ള ഒരു മണിക്കൂര്‍ ഫ്‌ലൈറ്റിന് ഏകദേശം 1,000 ദിര്‍ഹം ചെലവഴിക്കാന്‍ മടിക്കുകയാണെങ്കിലും, നിങ്ങള്‍ക്ക് യുഎഇ-ക്കും ഒമാനിനും ഇടയില്‍ ഓടുന്ന ബജറ്റ്-സൗഹൃദ ബസുകള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കാം.

സുല്‍ത്താനത്ത് പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന യാത്രക്കാര്‍ക്ക് സൗകര്യപ്രദവും സാമ്പത്തികവുമായ ഓപ്ഷന്‍ ഈ ബസുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. യുഎഇയില്‍ നിന്ന് ഒമാനിലേക്ക് പോകുന്നതിന് ആവശ്യമായ ബസ് ഓപ്ഷനുകള്‍, നിരക്ക്, സമയം, രേഖകള്‍ എന്നിവയെ കുറിച്ച് നിങ്ങള്‍ക്ക് അറിയേണ്ടതെല്ലാം ഇതാ.
ഷാര്‍ജ-മസ്‌കറ്റ് ബസ് സര്‍വീസ്
ഷാര്‍ജയെയും മസ്‌കറ്റിനെയും ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ബസ് സര്‍വീസ് ഫെബ്രുവരി 27 (2024) ന് സുല്‍ത്താനേറ്റിന്റെ പൊതുഗതാഗത കമ്പനിയായ മ്വാസലാത്ത് ആരംഭിച്ചു. ഈ സേവനം നാല് ട്രിപ്പുകള്‍ നല്‍കുന്നു – ഷാര്‍ജയില്‍ നിന്നും മസ്‌കറ്റില്‍ നിന്നും രണ്ട് വീതം, ഷിനാസ് വഴിയാണ് ഇത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്.
ചെക്ക്-ഇന്‍ ബാഗേജായി 23 കിലോ അനുവദനീയമാണ്, ഹാന്‍ഡ് ബാഗേജായി 7 കിലോ അനുവദനീയമാണ്

നിരക്ക് 10 ഒമാന്‍ റിയാല്‍ (100 ദിര്‍ഹം), 19 ഒമാന്‍ റിയാല്‍ (ദിര്‍ഹം 190) എന്നിവയില്‍ നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്നു.
ഷാര്‍ജയില്‍ നിന്നുള്ള ആദ്യ ബസ് അല്‍ ജുബൈല്‍ ബസ് സ്റ്റേഷനില്‍ നിന്ന് രാവിലെ 6.30 ന് പുറപ്പെട്ട് ഉച്ചയ്ക്ക് 2.30 ന് അസൈബ ബസ് സ്റ്റേഷനിലെത്തും. രണ്ടാമത്തെ ബസ് ഷാര്‍ജയില്‍ നിന്ന് വൈകിട്ട് നാലിന് പുറപ്പെട്ട് രാത്രി 11.50ന് മസ്‌കറ്റില്‍ എത്തും.

മസ്‌കറ്റില്‍ നിന്നുള്ള ബസ് രാവിലെ 6.30-ന് പുറപ്പെട്ട് വൈകീട്ട് 3.40-ന് ഷാര്‍ജയിലെത്തും. രണ്ടാമത്തേത് മസ്‌കറ്റില്‍ നിന്ന് വൈകിട്ട് നാലിന് പുറപ്പെട്ട് പുലര്‍ച്ചെ 1.10ന് അല്‍ജുബൈല്‍ ബസ് സ്റ്റേഷനിലെത്തും.
റാസല്‍ഖൈമ മുതല്‍ മുസന്ദം വരെ ബസ് സര്‍വീസ്
മുസന്ദത്തിന്റെ പരുക്കന്‍ പര്‍വതങ്ങളും സ്ഫടികം പോലെ തെളിഞ്ഞ വെള്ളവും കാണാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന നിവാസികള്‍ക്ക് റാസല്‍ ഖൈമയില്‍ നിന്ന് ബസ്സില്‍ യാത്ര ചെയ്യാം. റാസല്‍ ഖൈമ ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി (RAKTA) യുടെ കീഴിലുള്ള ഒമാനിലെ മുസന്ദത്തിലേക്കുള്ള പൊതുഗതാഗത സേവനം 2023 ഒക്ടോബറില്‍ ആരംഭിച്ചു.
യാത്രാ സമയം ഏകദേശം മൂന്ന് മണിക്കൂറാണ്
വണ്‍വേ യാത്രയ്ക്കുള്ള ടിക്കറ്റിന് 50 ദിര്‍ഹം
RAKTA യുടെ ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റായ RAKBUS ആപ്ലിക്കേഷന്‍ വഴി ബുക്കിംഗ് നടത്താം.
വെള്ളി, ശനി, ഞായര്‍ ദിവസങ്ങളില്‍ രാവിലെ 8 മണിക്കും വൈകുന്നേരം 6 മണിക്കും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു

റാസല്‍ ഖൈമയിലെ പ്രധാന ബസ് സ്റ്റേഷനില്‍ (അല്‍ ദൈത് സൗത്ത്) ആരംഭിക്കുന്ന സര്‍വീസ് എമിറേറ്റിലെ രണ്ട് സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിര്‍ത്തുന്നു: അല്‍ റാംസ്, ഷാം ഏരിയ. മുസന്ദത്തില്‍, സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കുന്ന സര്‍വീസിന് ഖസബിന്റെ വിലായത്ത്, തിബാത്ത്, വിലായത്ത് ഓഫ് ബുഖാ, ഹാര്‍ഫ്, ഖദ ഏരിയ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ സ്റ്റോപ്പുകളുണ്ട്.
അബുദാബി മുതല്‍ മസ്‌കറ്റ് വരെ ബസ് സര്‍വീസ്
മസ്‌കത്തിനെ അല്‍ഐന്‍ വഴി അബുദാബിയുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച് 2023 ഒക്ടോബറില്‍ മുവാസലാത്ത് യുഎഇയിലേക്ക് ബസ് സര്‍വീസ് പുനരാരംഭിച്ചു.
മസ്‌കറ്റില്‍ നിന്ന് അബുദാബിയിലേക്കുള്ള വണ്‍വേ ടിക്കറ്റിന് ഒഎംആര്‍ 11.5 (ദിര്‍ഹം 109)

എംവാസലാത്ത് വെബ്‌സൈറ്റില്‍ ടിക്കറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യുക
യാത്രക്കാര്‍ക്ക് 23 കിലോഗ്രാം വരെ ലഗേജ് പരിശോധിക്കാന്‍ അനുമതിയുണ്ട്
7 കിലോഗ്രാം ആണ് ഹാന്‍ഡ് ബാഗേജ് അലവന്‍സ്.
അബുദാബിയില്‍ നിന്ന് മസ്‌കറ്റിലേക്കുള്ള യാത്ര ഏകദേശം 5 മണിക്കൂര്‍ എടുക്കും
മസ്‌കറ്റിലെ അസൈബ ബസ് സ്റ്റേഷനില്‍ നിന്ന് രാവിലെ 6.30-ന് പുറപ്പെടുന്ന ബസുകള്‍ ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3.40-ന് അബുദാബിയിലെത്തും. അബുദാബി സ്റ്റേഷനില്‍ നിന്ന് രാവിലെ 10.45-ന് പുറപ്പെടുന്ന ബസുകള്‍ രാത്രി 8.35-ന് അസൈബയിലെത്തും.
ദുബായില്‍ നിന്ന് മസ്‌കറ്റിലേക്ക് ബസ് സര്‍വീസ്
ദുബായില്‍ നിന്ന് ബസ് സേവനം ലഭ്യമാണ്. കോവിഡ് -19 പാന്‍ഡെമിക് സമയത്ത് മ്വാസലാത്ത് റൂട്ട് റദ്ദാക്കിയെങ്കിലും, താമസക്കാര്‍ക്ക് അല്‍ ഖഞ്ജ്രി ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് വഴി ബസ് സര്‍വീസുകള്‍ തുടര്‍ന്നും ലഭിക്കും. ദിവസേന പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഈ സേവനം രണ്ട് നഗരങ്ങള്‍ക്കിടയില്‍ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന യാത്രക്കാര്‍ക്ക് ഒരു സുപ്രധാന ലിങ്ക് നല്‍കുന്നു.
ഓണ്‍ലൈന്‍ ബുക്കിംഗ് ലഭ്യമല്ല, എന്നാല്‍ റൂവിയിലെയും ബുര്‍ജ് സാഹ്വയിലെയും അവരുടെ ഓഫീസുകളില്‍ നേരിട്ടോ വാട്ട്സ്ആപ്പ് വഴിയോ ബുക്ക് ചെയ്യാം.
ദുബായില്‍ നിന്ന് മസ്‌കറ്റിലേക്കുള്ള ബസ് ടിക്കറ്റ് വണ്‍വേയില്‍ ഒരാള്‍ക്ക് ഏകദേശം 95 ദിര്‍ഹം (10 റിയാല്‍) ആണ്.
ദുബായിലെ അല്‍ ഖന്‍ജ്രി ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ടിന്റെ ഓഫീസില്‍ നിന്ന് ദിവസവും രാവിലെ 7, ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3, രാത്രി 9 എന്നീ സമയങ്ങളില്‍ സേവനം.
യാത്രയ്ക്ക് ഏകദേശം 4 മണിക്കൂര്‍ 35 മിനിറ്റ് എടുക്കും (ഇമിഗ്രേഷന്‍ പ്രക്രിയ ഒഴികെ) ഏകദേശം 450 കി.മീ.
ആവശ്യമുള്ള രേഖകള്‍
ബസ് വഴി ഒമാനിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്ന യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് ഇനിപ്പറയുന്ന രേഖകള്‍ ആവശ്യമാണ്:
പാസ്പോര്‍ട്ട് (കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസത്തെ സാധുതയുള്ളത്)
എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡി (കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസത്തെ സാധുതയോടെ)
ഒമാനിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിന്, യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് ഒമാന്‍ അതിര്‍ത്തിയില്‍ വിസ ലഭിക്കും
ഫീസ്, വിസ ചെലവുകള്‍
യുഎഇ അതിര്‍ത്തിയില്‍, രാജ്യം വിടുന്ന താമസക്കാര്‍ എക്‌സിറ്റ് ഫീസ് 36 ദിര്‍ഹം നല്‍കണം. 50 ദിര്‍ഹം നല്‍കി ഒമാന്‍ അതിര്‍ത്തിയില്‍ ഒമാന്‍ വിസ ലഭിക്കും.
സിംഗിള്‍ എന്‍ട്രി വിസിറ്റ് വിസയുള്ള യുഎഇ ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ക്ക്:
യാത്രയ്ക്ക് മുമ്പ് ഒമാന്‍ വിസിറ്റ് വിസ നേടിയിരിക്കണം
യുഎഇയിലേക്ക് മടങ്ങുന്നതിന്, ഒമാനില്‍ ആയിരിക്കുമ്പോള്‍ വിസ അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിക്കുകയും മടക്കയാത്ര ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അത് നേടുകയും വേണം.
മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി വിസിറ്റ് വിസയുള്ള ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ക്ക്:
പുറപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് ഒമാന്‍ വിസ ആവശ്യമാണ്.
മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി വിസ ഉപയോഗിച്ച് റീ-എന്‍ട്രി സുഗമമാക്കാം.
ഒമാനില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് പാസ്പോര്‍ട്ടിന് ആറ് മാസത്തെ സാധുത ഉണ്ടായിരിക്കണം.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *