Posted By user Posted On

അബുദാബിയിലെ ഹിന്ദു ക്ഷേത്രം; എന്ത് ധരിക്കണം, മാനദണ്ഡങ്ങൾ; സന്ദർശകർ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട 20 കാര്യങ്ങൾ

അബുദാബിയിലെ ആരാധനാലയമാണ് ബാപ്‌സ് ഹിന്ദു മന്ദിർ, വാസ്തുവിദ്യാ വൈഭവം. മിഡിൽ ഈസ്റ്റിലെ ആദ്യത്തെ പരമ്പരാഗത ഹൈന്ദവ ശിലാക്ഷേത്രം, കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങൾ പ്രാർത്ഥനകൾ നടത്താനും ആചാരങ്ങൾ അനുഷ്ഠിക്കാനും ആത്മീയ മാർഗനിർദേശം തേടാനും ഒത്തുകൂടുന്ന ഒരു പുണ്യസ്ഥലമാണ്. മുൻകൂർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത സന്ദർശകരുടെ ഗണ്യമായ പങ്കാളിത്തം കണ്ട ‘ഫെസ്റ്റിവൽ ഓഫ് ഹാർമണി’യുടെ സമാപനത്തെത്തുടർന്ന്, എല്ലാ മതങ്ങളിലും മതങ്ങളിലും പെട്ട ആളുകൾക്കായി ക്ഷേത്രം അതിൻ്റെ വാതിലുകൾ തുറന്നിരിക്കുന്നു. സന്ദർശകരെ സഹായിക്കാനും സഹായിക്കാനും BAPS സ്വാമിനാരായണൻ സൻസ്തയിലെ സന്നദ്ധപ്രവർത്തകരും ജീവനക്കാരും ഓൺസൈറ്റിൽ ലഭ്യമാകും. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങളുടെ സന്ദർശനം ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നതിനുമുമ്പ്, ഖലീജ് ടൈംസ് ഹിന്ദു ക്ഷേത്രത്തിൽ പാലിക്കേണ്ട അത്യാവശ്യ മര്യാദകൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നു.

എളിമയുള്ള വസ്ത്രധാരണം അത്യാവശ്യമാണ്: സന്ദർശകർ അവരുടെ തോളും കാൽമുട്ടുകളും ആദരവോടെ മൂടുന്ന വസ്ത്രം ധരിക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. വസ്ത്രങ്ങളിൽ ആക്ഷേപകരമായ ഡിസൈനുകളും മുദ്രാവാക്യങ്ങളും കർശനമായി നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. സമുച്ചയത്തിൻ്റെ വിശുദ്ധി നിലനിർത്താൻ സുതാര്യമോ അർദ്ധസുതാര്യമോ ഇറുകിയതോ ആയ വസ്ത്രങ്ങളും നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. സന്ദർശകർ ഈ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുകയോ അല്ലെങ്കിൽ അംഗീകൃത ജീവനക്കാർ അവരുടെ വസ്ത്രധാരണം അനുചിതമെന്ന് കരുതുകയോ ചെയ്താൽ പ്രവേശനം നിരസിക്കപ്പെട്ടേക്കാമെന്നത് ശ്രദ്ധിക്കുക.

വളർത്തുമൃഗങ്ങളെ അനുവദനീയമല്ല: ക്ഷേത്ര സമുച്ചയത്തിൽ മൃഗങ്ങൾക്ക് പ്രവേശനം അനുവദിക്കാത്തതിനാൽ സന്ദർശകർ അവരുടെ വളർത്തുമൃഗങ്ങളെ കൊണ്ടുവരരുതെന്ന് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.

പുറത്തുനിന്നുള്ള ഭക്ഷണപാനീയങ്ങൾ പാടില്ല: ക്ഷേത്രപരിസരത്തിനകത്ത് പുറത്തുനിന്നുള്ള ഭക്ഷണപാനീയങ്ങൾ അനുവദനീയമല്ല. സാത്വിക ഭക്ഷണം സൈറ്റിൽ ലഭ്യമാണ്.

ഡ്രോണുകൾ പാടില്ല: പ്രാദേശിക അധികാരികളിൽ നിന്ന് മുൻകൂർ അനുമതി വാങ്ങുകയും അംഗീകൃത ജീവനക്കാരെ അറിയിക്കുകയും ചെയ്തില്ലെങ്കിൽ ക്ഷേത്രപരിസരത്ത് ഡ്രോണുകൾ കർശനമായി നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു.

അകമ്പടിയില്ലാത്ത കുട്ടികൾ: ക്ഷേത്രപരിസരത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നതിന് കുട്ടികൾക്കൊപ്പം മുതിർന്നവരും ഉണ്ടായിരിക്കണം.

ബാഗേജ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ: പേഴ്സുകളും വ്യക്തിഗത പൗച്ചുകളും സമുച്ചയത്തിലേക്ക് അനുവദനീയമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ക്ഷേത്രപരിസരത്ത് ബാഗുകൾ, റക്‌സാക്കുകൾ/ബാക്ക്‌പാക്കുകൾ, ക്യാബിൻ ലഗേജ് എന്നിവ അനുവദിക്കില്ല. സന്ദർശകർ എത്തുമ്പോൾ ഇവ കൊണ്ടുവരരുതെന്നും വാഹനങ്ങളിൽ ഉപേക്ഷിക്കരുതെന്നും നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

ആയുധങ്ങളും മൂർച്ചയുള്ള വസ്തുക്കളും: കത്തികൾ, ലൈറ്ററുകൾ, തീപ്പെട്ടികൾ തുടങ്ങിയ അപകടകരമായ വസ്തുക്കൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനും നിരോധിക്കുന്നതിനുമായി എൻട്രി പോയിൻ്റുകളിൽ എക്സ്-റേ സ്കാനറുകളും മെറ്റൽ ഡിറ്റക്ടറുകളും സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു.

പുകവലി രഹിത മേഖല: പാർക്കിംഗ് ഏരിയകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള 27 ഏക്കർ സൗകര്യത്തിലുടനീളം പുകവലി, വാപ്പിംഗ്, പുകയില ഉൽപന്നങ്ങളുടെ ഉപയോഗം എന്നിവ കർശനമായി നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു.

മദ്യനിരോധനം: മദ്യം, വൈൻ, മറ്റ് ലഹരിപാനീയങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള മദ്യപാനം കർശനമായി നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. മദ്യപിച്ച നിലയിൽ സന്ദർശകർക്ക് പ്രവേശനം നിഷേധിക്കും.

ഗൈഡുകൾ: വിവർത്തന, വ്യാഖ്യാന സേവനങ്ങൾ അനുവദനീയമായത് ക്ഷേത്ര ടൂർ ഗൈഡിൻ്റെ മേൽനോട്ടത്തിൽ മാത്രമാണ്.

ചെരുപ്പ് നീക്കം ചെയ്യൽ: പാരമ്പര്യം പാലിക്കാൻ, സന്ദർശകർ ക്ഷേത്രത്തിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അവരുടെ ഷൂസ് നീക്കം ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. ഷൂ സംഭരണത്തിനായി നിയുക്ത പ്രദേശങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ നഗ്നപാദനായി നടക്കുന്നതിന് പ്രത്യേക താപനില നിയന്ത്രിത ടൈലുകൾ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മൊബൈൽ ഫോൺ ഉപയോഗം: ക്ഷേത്രത്തിൻ്റെ പുറംഭാഗത്ത് മൊബൈൽ ഫോണുകളും ചിത്രങ്ങളും അനുവദനീയമാണെങ്കിലും, അവ ക്ഷേത്രത്തിനുള്ളിൽ കർശനമായി നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. ആത്മീയ അന്തരീക്ഷം നിലനിറുത്താൻ, കോളുകളോ സെൽഫികളോ ഫോട്ടോഗ്രാഫിയോ ഉള്ളിൽ അനുവദിക്കില്ല. ഫോണുകൾ സ്വിച്ച് ഓഫ് ചെയ്യുകയോ സൈലൻ്റ് മോഡിൽ ഇടുകയോ വേണം.

വീൽചെയർ പ്രവേശനക്ഷമത: വീൽചെയറിലെത്തുന്ന സന്ദർശകരെ ഉൾക്കൊള്ളാനുള്ള സൗകര്യങ്ങൾ ക്ഷേത്രത്തിലുണ്ട്, ഇത് സുഗമവും സുഖപ്രദവുമായ അനുഭവം ഉറപ്പാക്കുന്നു. പ്രവേശന കവാടങ്ങളിൽ നിശ്ചയദാർഢ്യമുള്ള ആളുകൾക്ക് മുൻഗണനാ പ്രവേശനവും പ്രത്യേക സഹായവും നൽകും.

പവിത്രത കാത്തുസൂക്ഷിക്കുക: ക്ഷേത്രത്തിനുള്ളിലെ ആത്മീയ അന്തരീക്ഷം സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി സന്ദർശകർ നിശബ്ദത പാലിക്കാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ആചാരങ്ങളിൽ.

കലാസൃഷ്‌ടി സംരക്ഷണം: ക്ഷേത്രത്തിൻ്റെ മുൻഭാഗത്തും അകത്തളത്തിലും ഉള്ള അതിലോലമായ കൊത്തുപണികൾ, അലങ്കാരങ്ങൾ, പെയിൻ്റിംഗുകൾ, സംരക്ഷണ കവറുകൾ എന്നിവ സന്ദർശകർ തൊടരുത്.

ആചാരപരമായ ആചരണം: സാംസ്കാരിക പാരമ്പര്യങ്ങളോടും വിശ്വാസങ്ങളോടും ഉള്ള ആദരവിൻ്റെ അടയാളമായി ആചാരങ്ങളിലും പ്രാർത്ഥനകളിലും പങ്കെടുക്കാൻ സന്ദർശകരെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു.

ദേവതകളോടുള്ള ബഹുമാനം: ക്ഷേത്രത്തിനുള്ളിലെ ദേവതകൾ ബഹുമാനിക്കപ്പെടുന്നു. സന്ദർശകർ വിശുദ്ധ ചിത്രങ്ങളിൽ തൊടുന്നത് ഒഴിവാക്കണം.

ശുചിത്വം: ക്ഷേത്രപരിസരത്ത് തുപ്പുകയോ മാലിന്യം വലിച്ചെറിയുകയോ ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് സന്ദർശകരോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. വൃത്തിയായി സൂക്ഷിക്കാൻ മാലിന്യങ്ങൾ നിയുക്ത ബിന്നുകളിൽ നിക്ഷേപിക്കണം.

നശീകരണം പാടില്ല: ക്ഷേത്ര ചുവരുകളിൽ എഴുതുന്നതും വരയ്ക്കുന്നതും കർശനമായി നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു.

ഫോട്ടോഗ്രാഫിയും റെക്കോർഡിംഗും: വാണിജ്യേതര ആവശ്യങ്ങൾക്കായി വ്യക്തിഗത ഫോട്ടോഗ്രാഫിയും വീഡിയോ റെക്കോർഡിംഗും അനുവദനീയമാണ്. വാണിജ്യപരമോ പത്രപ്രവർത്തനമോ ആയ ആവശ്യങ്ങൾക്ക്, [email protected] എന്ന വിലാസത്തിൽ ബന്ധപ്പെട്ട് മുൻകൂർ അനുമതി നേടിയിരിക്കണം. സന്ദർശകർ ക്രെഡൻഷ്യലുകൾ ഹാജരാക്കുകയും രേഖാമൂലമുള്ള പെർമിറ്റ് പ്രദർശിപ്പിക്കുകയും വേണം.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *