Posted By user Posted On

ദുബായ് എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ ഉപേക്ഷിച്ച ബാഗുകള്‍ വില്‍ക്കുന്നതായി സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പോസ്റ്റ്; വ്യാജന്മാരെ തിരിച്ചറിയണമെന്ന് അധികൃതർ

‘മറന്നുപോയ നിധികള്‍ അവരുടെ പുതിയ വീടിനായി തിരയുന്നു! ആകര്‍ഷകമായ വിലകളില്‍ വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന ഇനങ്ങളില്‍ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കുക,’ എന്ന പോസ്റ്റ് നിങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ കണ്ടിരുന്നോ? ദുബായ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടിന്റെ വ്യാജ അക്കൗണ്ടില്‍ നിന്ന് പോസ്റ്റ് ചെയ്തവയാണവ. മിസ്സായ ലഗേജുകള്‍ 8 ദിര്‍ഹത്തിന്റെ കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് വില്‍ക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തട്ടിപ്പുകള്‍ക്കെതിരെ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് ദുബായ് എയര്‍പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി അറിയിച്ചു. യഥാര്‍ത്ഥ ദുബായ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ട് (DXB) അക്കൗണ്ട് ‘വ്യാജ പ്രൊഫൈലുകളെ’ കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. ‘നഷ്ടപ്പെട്ട ലഗേജുകള്‍ ഫേസ്ബുക്കിലും ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാമിലും വില്‍ക്കുന്നതായി അവകാശപ്പെടുന്ന വ്യാജ പ്രൊഫൈലുകള്‍ ഞങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി, അത് ഞങ്ങളല്ലെന്ന് നിങ്ങളെ അറിയിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു!’ മുന്നറിയിപ്പില്‍ പറയുന്നു.
ഹാസ്യാത്മകമായി DXB എഴുതി: ‘ഞങ്ങള്‍ ഇവിടെ വന്നത് ടേക്ക് ഓഫുകള്‍ക്കായാണ്, റിപ്പര്‍ ഓഫുകള്‍ക്കല്ല. അതിനാല്‍, സംശയാസ്പദമായ എന്തെങ്കിലും വിലപേശലുകള്‍ കണ്ടാല്‍, അവയില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്യാതിരിക്കുക.’

ജനുവരി 16ന് പോസ്റ്റ് ചെയ്ത ഏറ്റവും പുതിയ ലിങ്കും കമന്റും ഉപയോഗിച്ച് വ്യാജ ഫേസ്ബുക്ക് അക്കൗണ്ട് സജീവമായി തുടരുന്നു. മിസ്സായ ലഗേജ് വില്‍പ്പന ‘ഓണ്‍ലൈനായി മാത്രം’ നടക്കുന്നുവെന്നാണ് തട്ടിപ്പുകാരുടെ പോസ്റ്റുകള്‍ അവകാശപ്പെടുന്നത്. ‘ക്ലയന്റുകള്‍’ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നവരില്‍ നിന്നുള്ള നല്ല അഭിപ്രായങ്ങള്‍, അവലോകനങ്ങള്‍, ഫോട്ടോകള്‍ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ചുള്ള സ്‌കാം പോസ്റ്റുകള്‍ വളരെയധികം ശ്രദ്ധ നേടിയിട്ടുണ്ട്. ഇത്തരമൊരു തട്ടിപ്പ് പുറത്തുവരുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. ജനുവരിയില്‍ ഏതാണ്ട് ഇതേ സമയത്ത്, ‘ക്വലാലംപൂര്‍ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ട്’ എന്ന പേരില്‍ ഒരു ഫേസ്ബുക്ക് പേജ്, ‘ഇലക്ട്രോണിക് സാധനങ്ങളുള്ള സ്യൂട്ട്‌കേസുകള്‍ വില്‍പനയ്ക്ക്’ എന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന നിരവധി പോസ്റ്റുകളും പരസ്യങ്ങളും അപ്ലോഡ് ചെയ്തിരുന്നു.
മലേഷ്യന്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടിന്റെ ഔദ്യോഗിക ഫേസ്ബുക്ക് പേജ് വ്യാജ ഫേസ്ബുക്ക് പേജുകളെക്കുറിച്ചും നഷ്ടപ്പെട്ട ലഗേജ് സാധനങ്ങള്‍ വില്‍പ്പനയ്ക്കായി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതായി അവകാശപ്പെടുന്ന ഓണ്‍ലൈന്‍ വില്‍പ്പനക്കാരെക്കുറിച്ചും യാത്രക്കാര്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിരുന്നു.

എങ്ങനെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാം ? എങ്ങനെ നഷ്ടപ്പെട്ട ബാഗേജിനായി ക്ലെയിം ചെയ്യാം ?
ദുബായ് എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യ വസ്തുക്കള്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, അവ വീണ്ടെടുക്കാന്‍ നിരവധി മാര്‍ഗങ്ങളുണ്ട്. ആദ്യം, നിങ്ങള്‍ക്ക് ദുബായ് എയര്‍പോര്‍ട്ടിലെ +971 (0)4 224 5383 എന്ന നമ്പറില്‍ വിളിക്കാം, അത് ദിവസവും 24 മണിക്കൂറും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.
നിങ്ങളുടെ ഫ്‌ലൈറ്റിലോ ടെര്‍മിനലിലോ നഷ്ടമായ ഇനങ്ങള്‍ക്കായി, എയര്‍പോര്‍ട്ടിന്റെ പൊതുവായ വിവര നമ്പറായ 042245555 എന്ന നമ്പറില്‍ വിളിക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ നഷ്ടമായ ഇനത്തിന്റെ ഫോം പൂരിപ്പിക്കുക. ഓഫീസ് ടെര്‍മിനലുകള്‍ 1, 3 ഡിപ്പാര്‍ച്ചറുകളുടെ താഴ്ന്ന നിലകളില്‍ കാണാം.
നഷ്ടപ്പെട്ട ലഗേജ് വീണ്ടെടുക്കുകയാണെങ്കില്‍, നിങ്ങളുടെ സാധനങ്ങള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനും ബന്ധപ്പെട്ട ചെലവുകള്‍ക്ക് നഷ്ടപരിഹാരം ലഭിക്കുന്നതിനും ചില നടപടികള്‍ കൈക്കൊള്ളേണ്ടതാണ്.
നിങ്ങളുടെ ലഗേജ് ക്ലെയിമിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നതിന് എയര്‍ലൈനിന്റെ ഉപഭോക്തൃ സേവനവുമായി ബന്ധപ്പെടുക.
ലഗേജ് കണ്ടെത്തിക്കഴിഞ്ഞാല്‍, ഡോര്‍സ്റ്റെപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ ഹോട്ടല്‍ ഡെലിവറിക്ക് നിങ്ങളെ ബന്ധപ്പെടാനുള്ള വിശദാംശങ്ങള്‍ നല്‍കുക.
നിങ്ങളുടെ ലഗേജ് 12 മണിക്കൂറോ അതില്‍ കൂടുതലോ കാലതാമസം നേരിടുകയാണെങ്കില്‍, ഏതെങ്കിലും ബാഗേജ് ഫീസിന് റീഫണ്ട് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുക.
24 മണിക്കൂറിന് ശേഷം, നഷ്ടപരിഹാരത്തിന് അര്‍ഹതയുള്ള ക്ലെയിം എയര്‍ലൈനിന് സമര്‍പ്പിക്കുക.
പ്രതിദിനം $50 വരെ തുക നല്‍കുന്ന രസീതുകള്‍ പരമാവധി അഞ്ച് ദിവസത്തേക്ക് സൂക്ഷിക്കുക.
മിക്ക എയര്‍ലൈനുകളും ഈ ചെലവുകള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് തിരികെ നല്‍കും.
എമിറേറ്റ്‌സ് എയര്‍ലൈനില്‍ ബാഗേജ് എങ്ങനെ ട്രാക്ക് ചെയ്യാം ?
എമിറേറ്റ്സ് ആപ്പിലേക്ക് പോയി ‘എന്റെ യാത്രകള്‍’ എന്നതിന് താഴെയുള്ള നിങ്ങളുടെ യാത്ര തിരഞ്ഞെടുത്ത് ‘എന്റെ ബാഗേജ് സ്റ്റാറ്റസ്’ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. കണക്റ്റിംഗ് ഫ്‌ലൈറ്റിലേക്ക് മാറ്റുമ്പോള്‍, ചെക്ക്-ഇന്‍ മുതല്‍ വിമാനത്തില്‍ ലോഡുചെയ്യുന്നത് വരെ നിങ്ങളുടെ ബാഗ് പിന്തുടരുക, അത് എപ്പോള്‍ നിങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്ത് എത്തിയെന്ന് കാണുക. നിങ്ങളുടെ ബാഗുകള്‍ ശേഖരിക്കാന്‍ തയ്യാറാകുമ്പോള്‍ ബാഗേജ് ബെല്‍റ്റ് നമ്പര്‍ പരിശോധിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ബാഗ് വൈകുകയാണെങ്കില്‍, ട്രാക്കര്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു റഫറന്‍സ് നമ്പര്‍ നല്‍കും (പിഐആര്‍ എന്ന് വിളിക്കുന്നു), നിങ്ങളുടെ ബാഗ് തിരികെ നല്‍കാന്‍ അവര്‍ എന്താണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് എമിറേറ്റ്‌സ് നിങ്ങളെ അറിയിക്കും.
വൈകിയ ലഗേജ് എങ്ങനെ ശേഖരിക്കാം ?
ഡെലിവറി സമയം ക്രമീകരിക്കുന്നതിന് എമിറേറ്റ്സ് ഉടന്‍ തന്നെ യാത്രക്കാരുമായി ബന്ധപ്പെടും. എന്നിരുന്നാലും വൈകുന്ന ബാഗ് എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്ന് ശേഖരിക്കേണ്ട യാത്രക്കാരന് കൈമാറാന്‍ കഴിയില്ല എന്നാണ് ചില രാജ്യങ്ങളിലെ പ്രാദേശിക നിയമങ്ങള്‍ പറയുന്നത്.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HP0AA4FnHJE2TnL5bt71dE

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *