Posted By user Posted On

അവധി ആഘോഷിക്കാം, യുഎഇയിൽ താമസിക്കുന്നവർക്ക് എൻട്രി പെർമിറ്റ് ഇല്ലാതെ ഈ 7 രാജ്യങ്ങൾ സന്ദർശിക്കാം, വിസ ഓൺ അറൈവൽ നേടാം

നിങ്ങളുടെ അടുത്ത അവധിക്കാലത്തിനായി മറ്റൊരു രാജ്യത്തേക്ക് ഒരു യാത്ര ബുക്ക് ചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുകയാണോ, എന്നാൽ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലേ?പല ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളും യുഎഇ നിവാസികൾക്കുള്ള യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ ഇളവ് വരുത്തി, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന രത്നങ്ങൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാൻ അവരെ അനുവദിക്കുന്നു. വിസ-ഓൺ-അറൈവൽ നൽകൽ, അല്ലെങ്കിൽ എൻട്രി പെർമിറ്റിൻ്റെ ആവശ്യകത പൂർണ്ണമായും ഒഴിവാക്കൽ എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

എമിറേറ്റ്‌സിലെ താമസക്കാർക്ക് അവരുടെ കൈവശമുള്ള പാസ്‌പോർട്ട് പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ വിസയില്ലാതെയോ വിസ ഓൺ അറൈവൽ വഴിയോ യാത്ര ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന രാജ്യങ്ങൾ ഇതാ:

 1. ജോർജിയ
  പർവതങ്ങൾ, കരിങ്കടൽ ബീച്ചുകൾ, ചരിത്രപ്രാധാന്യമുള്ള പട്ടണങ്ങൾ എന്നിവയുള്ള ഈ രാജ്യം യുഎഇയിൽ നിന്നുള്ള സഞ്ചാരികളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട സ്ഥലമാണ്. തലസ്ഥാനമായ ടിബിലിസി, കേവലം മൂന്നര മണിക്കൂർ ഫ്ലൈറ്റ് അകലെയാണ്, മാത്രമല്ല മേഖലയിലെ മറ്റ് നഗരങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് താരതമ്യേന കൂടുതൽ ചെലവ് കുറഞ്ഞ അവധിക്കാല ലക്ഷ്യസ്ഥാനം ഉണ്ടാക്കുന്നു.യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് രാജ്യത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നതിന് വിസ ആവശ്യമില്ല, കൂടാതെ പ്രവേശന അനുമതിയില്ലാതെ 90 ദിവസം താമസിക്കാം.
 2. ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാൻ
  മധ്യേഷ്യൻ രാജ്യം യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് വിസ ഓൺ അറൈവൽ നൽകുകയും വിസയില്ലാതെ 30 ദിവസം വരെ താമസിക്കാൻ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.ഉസ്‌ബെക്കിസ്ഥാനിലെ ജനപ്രിയ നഗരങ്ങളിൽ തലസ്ഥാനമായ താഷ്‌കെൻ്റും ഉൾപ്പെടുന്നു, അതിൽ പ്രസിദ്ധമായ താഷ്‌കെൻ്റ് ടവറും ചരിത്രപരമായ മ്യൂസിയങ്ങളും ഉണ്ട്, കൂടാതെ ചരിത്രപരമായ സിൽക്ക് റൂട്ടിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന സമർഖണ്ഡും മനോഹരമായ പള്ളികളും ശവകുടീരങ്ങളും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.
 3. മാലിദ്വീപ്
  ഒരു ബീച്ച് അവധിക്കാലം ഇഷ്ടമാണോ? എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള യാത്രക്കാർക്ക് 30 ദിവസത്തെ വിസ ഓൺ അറൈവൽ നൽകുന്ന ലോകപ്രശസ്ത വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രമാണ് മാലിദ്വീപ്.ശാന്തമായ ബീച്ചുകൾക്കും നീല ജലാശയങ്ങൾക്കും പുറമെ, മസ്ജിദുകൾ, മീൻ മാർക്കറ്റുകൾ, പവിഴപ്പുറ്റുകൾ എന്നിവയ്ക്കും രാജ്യം പ്രശസ്തമാണ്.
 4. അസർബൈജാൻ
  കോക്കസസ് മേഖലയിലെ മറ്റൊരു രാജ്യം, തലസ്ഥാനമായ ബാക്കുവിൻ്റെ മധ്യകാല മതിലുകളുള്ള ഇന്നർ സിറ്റിക്ക് പേരുകേട്ടതാണ്.യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് വിസ ഓൺ അറൈവൽ ലഭിക്കും, അത് ഇഷ്യു ചെയ്ത തീയതി മുതൽ ഒരു മാസത്തേക്ക് സാധുതയുള്ളതാണ്. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങൾ 15 ദിവസത്തിൽ കൂടുതൽ താമസിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ സ്റ്റേറ്റ് മൈഗ്രേഷൻ സേവനത്തിൽ ഒരു രജിസ്ട്രേഷൻ നേടണം. സർക്കാർ വെബ്‌സൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, രാജ്യത്തെ നിങ്ങളുടെ ഹോട്ടലിന് ഇത് ചെയ്യാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കാനാകും.
 5. കെനിയ
  ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സന്ദർശകർക്ക് 2024 ജനുവരി മുതൽ ഇനി വിസ ആവശ്യമില്ലെന്ന് 2023-ൽ കെനിയ പ്രഖ്യാപിച്ചു.ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യത്തിൻ്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിൽ വിനോദസഞ്ചാര വ്യവസായം ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു, ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്ര തീരപ്രദേശത്ത് ബീച്ച് അവധി ദിനങ്ങളും ഉൾനാടൻ വന്യജീവി സഫാരികളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.
 1. സീഷെൽസ്
  ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്രത്തിലെ ദ്വീപസമൂഹം മിക്ക ദേശീയതകൾക്കും വിസ രഹിത രാജ്യമാണ്. യാത്രക്കാർക്ക് സാധുവായ യാത്രാ രേഖകളും റിട്ടേൺ അല്ലെങ്കിൽ ഓൺവേർഡ് ടിക്കറ്റും കാണിക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ, രാജ്യത്ത് എത്തിച്ചേരുമ്പോൾ ഒരു എൻട്രി പെർമിറ്റ് നൽകും.അതിമനോഹരമായ ബീച്ചുകൾ, പവിഴപ്പുറ്റുകൾ, വന്യജീവികൾ – ഭീമാകാരമായ ആമകൾ എന്നിവയ്ക്ക് ഇത് പ്രശസ്തമാണ്.
 1. നേപ്പാൾ
  ഹിമാലയത്തിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഈ രാജ്യം യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് വിസ ഓൺ അറൈവൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ പർവതമായ എവറസ്റ്റ് കൊടുമുടിയുടെ ഭവനം എന്നതിലുപരി മനോഹരമായ നിരവധി ബുദ്ധ, ഹിന്ദു ക്ഷേത്രങ്ങൾ ഈ രാഷ്ട്രത്തിലുണ്ട്. ശാന്തമായ യാത്രകൾ, സ്വാദിഷ്ടമായ തെരുവ് ഭക്ഷണം, ആതിഥ്യമര്യാദ എന്നിവയ്ക്കും ഇത് പ്രസിദ്ധമാണ്.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HP0AA4FnHJE2TnL5bt71dE

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *