Posted By user Posted On

യുഎഇയിലെ പുതിയ വർക്ക് പെർമിറ്റ് മുതൽ രണ്ടാം ശമ്പള പദ്ധതി വരെ, 2023-ലെ പ്രധാന 10 തലക്കെട്ടുകൾ നോക്കാം

2023-ൽ യുഎഇ ശ്രദ്ധേയമായ നാഴികക്കല്ലുകൾ കൈവരിച്ചു, അഭൂതപൂർവമായ പുരോഗതിയുടെ ഒരു വർഷം അടയാളപ്പെടുത്തുകയും നിരവധി പുതിയ അതിർത്തികൾ കീഴടക്കുകയും ചെയ്തു. ബഹിരാകാശത്തേക്ക് ഭീമാകാരമായ ചുവടുകൾ എടുക്കുന്നത് മുതൽ പരിസ്ഥിതിയെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ശക്തമായ നിമിഷങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നത് വരെ, 2023 ഒരു പുതിയ ബാർ സജ്ജമാക്കി.

ഈ വർഷം യുഎഇയിൽ വാർത്തകളിൽ ഇടം നേടിയ ഇതാ.

തൊഴിലില്ലായ്മ ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതി
2023-ന്റെ തുടക്കത്തിൽ, പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ ജീവനക്കാർക്കായി യു.എ.ഇ തൊഴിലില്ലായ്മ ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതി ആവിഷ്‌കരിച്ചു. അപ്രതീക്ഷിതമായ തൊഴിൽ നഷ്‌ടമുണ്ടായാൽ നിർണായകമായ സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകുകയും മൂന്ന് മാസം വരെ ഒരു തലയണ നൽകുകയും ചെയ്യുന്ന സാമൂഹിക സുരക്ഷയുടെ ഒരു രൂപമായാണ് ഈ സുപ്രധാന നീക്കം പ്രവർത്തിക്കുന്നത്.

UAQ, അജ്മാൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക്കുകൾക്ക് നിരോധനം
അജ്മാനും ഉമ്മുൽ ഖുവൈനും 2023 ജനുവരി 1 മുതൽ ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക്കുകൾ നിരോധിച്ചു, റീട്ടെയിൽ ഔട്ട്‌ലെറ്റുകൾ ഒരു പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗിന് 25 ഫിൽസ് വാങ്ങുന്നവരിൽ നിന്ന് ഈടാക്കുന്നു.

ബഹിരാകാശത്തേക്ക് യു.എ.ഇ

2023 മാർച്ചിൽ അന്താരാഷ്ട്ര ബഹിരാകാശ നിലയത്തിലേക്ക് എമിറാത്തി ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരി സുൽത്താൻ അൽനേയാദിയെയും വഹിച്ചുകൊണ്ട് SpaceX Crew-6 ദൗത്യം ബഹിരാകാശത്തേക്ക് കുതിച്ചപ്പോൾ യുഎഇ വീണ്ടും ചരിത്രത്തിൽ ഇടംനേടി. 6 മാസത്തെ വിജയകരമായ വാസത്തിന് ശേഷം അൽനേയാദി സെപ്തംബറിൽ തിരിച്ചെത്തി.

റാഷിദ് റോവർ ഹാർഡ് ലാൻഡിംഗ്
അറബ് ലോകത്തെ ആദ്യത്തെ ചാന്ദ്ര റോവർ, റാഷിദ്, 2022 ഡിസംബറിൽ ബഹിരാകാശത്തേക്ക് വിക്ഷേപിച്ചു. എന്നാൽ 2023 ഏപ്രിലിൽ, യുഎഇയുടെ റാഷിദ് റോവർ വഹിക്കുന്ന ജാപ്പനീസ് ലാൻഡർ ഹകുട്ടോ-ആർ മിഷൻ ചന്ദ്രനിൽ തൊടുന്നതിന് നിമിഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഗ്രൗണ്ട് കൺട്രോൾ ടീമുമായുള്ള ബന്ധം നഷ്ടപ്പെട്ടു. ചന്ദ്രോപരിതലത്തിൽ കപ്പൽ കഠിനമായ ലാൻഡിംഗ് നടത്തിയതായി പിന്നീട് കണ്ടെത്തി.

ബഹിരാകാശത്ത് നടന്ന ആദ്യത്തെ അറബി
ഏപ്രിലിൽ, അന്താരാഷ്ട്ര ബഹിരാകാശ നിലയത്തിന് (ISS) പുറത്ത് ഒരു അറബ് ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരിക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ആദ്യത്തെ ബഹിരാകാശ നടത്തം പൂർത്തിയാക്കിക്കൊണ്ട് എമിറാത്തി ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരി സുൽത്താൻ അൽ നെയാദി അറബ് ലോകത്തിന്റെ ബഹിരാകാശ പര്യവേക്ഷണത്തിന് ചരിത്രപരമായ നാഴികക്കല്ല് നേടി. ബഹിരാകാശ നടത്തം 6 മണിക്കൂറിലധികം നീണ്ടു, ഈ സമയത്ത് മുതിർന്ന നാസ ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരി സ്റ്റീഫൻ അൽ നെയാദിയെ അനുഗമിച്ചു.

രണ്ടാമത്തെ ശമ്പളം
ദേശീയ ബോണ്ടുകൾ 2023 മാർച്ചിൽ രണ്ടാം ശമ്പളം ആരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു, യുഎഇയുടെ ദേശീയ, പ്രവാസി ജനസംഖ്യയ്ക്ക് അനുബന്ധ വരുമാനം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനായി സൃഷ്ടിച്ച ഒരു ഇഷ്‌ടാനുസൃത സമ്പാദ്യ പരിഹാരമാണിത്. യുഎഇയിൽ മികച്ച റിട്ടയർമെന്റ് പ്ലാനുകൾ നൽകുന്നതിനുള്ള ദീർഘകാല പ്രോഗ്രാമിന്റെ ആദ്യ ഭാഗമാണ് പദ്ധതി. സേവിംഗ്സ് പ്ലാൻ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അവർ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന കാലയളവിലേക്കും തുകയും പ്രതിമാസം ലാഭിക്കാനും അവസാനം അധിക വരുമാനം നേടാനും അനുവദിക്കുന്നു.

എമിറേറ്റൈസേഷൻ ലക്ഷ്യങ്ങൾ
പ്രത്യേക സാമ്പത്തിക പ്രവർത്തനങ്ങളിലും 20 മുതൽ 49 വരെ ജീവനക്കാരുള്ള സ്ഥാപനങ്ങളെ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിനായി എമിറേറ്റൈസേഷൻ ലക്ഷ്യങ്ങൾ വിപുലീകരിക്കുമെന്ന് ജൂലൈയിൽ യുഎഇ പ്രഖ്യാപിച്ചു. മുമ്പ്, 50 അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ ജീവനക്കാരുള്ള സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ കമ്പനികൾക്ക് മാത്രമേ ഈ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കാൻ ആവശ്യമായിരുന്നുള്ളൂ.

യുഎഇയിൽ COP28
ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട സംഭവമായി വിശേഷിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന COP28, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനവും സുസ്ഥിരതയും സംബന്ധിച്ച പ്രശ്നങ്ങൾ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നതിനായി ലോകം യുഎഇയിൽ ഒത്തുചേരുന്നത് കണ്ടു. ഏകദേശം 180 രാഷ്ട്രത്തലവന്മാർ; 97,000 പ്രതിനിധികൾ, വിദഗ്ധർ, നിരീക്ഷകർ, കാലാവസ്ഥാ പ്രവർത്തകർ; നവംബർ 27 ന് ആരംഭിച്ച 14 ദിവസത്തെ യുഎൻ കാലാവസ്ഥാ ഉച്ചകോടിയിൽ 400,000 യുഎഇ നിവാസികളും പരിസ്ഥിതി അഭിഭാഷകരും പങ്കെടുത്തു.

സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ ലൈസൻസ്
ഡിസംബറിൽ, യുഎഇയിൽ സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ നിയമവിധേയമാക്കി, രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത അധ്യാപകർ, ഇതിനകം ജോലിയുള്ളവർ, തൊഴിൽരഹിതരായ വ്യക്തികൾ, 15 മുതൽ 18 വരെ പ്രായമുള്ള സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾ, യൂണിവേഴ്സിറ്റി വിദ്യാർത്ഥികൾ എന്നിവർക്ക് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാം. അനുമതിയില്ലാതെ സ്വകാര്യ പാഠങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നവർക്ക് പിഴയും മറ്റ് പിഴകളും നേരിടേണ്ടിവരും.

ദുബായിൽ പ്ലാസ്റ്റിക് നിരോധനം
2023 ഡിസംബർ 31-ന്, ഒറ്റത്തവണ മാത്രം ഉപയോഗിക്കാവുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗുകൾക്കും ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്കും നിരോധനം 2024 ജനുവരി 1 മുതൽ നടപ്പാക്കുമെന്ന് ദുബായ് പ്രഖ്യാപിച്ചു. പ്ലാസ്റ്റിക്കുകളും പ്ലാസ്റ്റിക് ഇതര വസ്തുക്കളും ഉൾപ്പെടെ ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഡിസ്പോസിബിൾ, റീസൈക്കിൾ ചെയ്ത ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്ക് നിരോധനം ബാധകമാണ്.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HP0AA4FnHJE2TnL5bt71dE

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *