Posted By user Posted On

property യുഎഇയിൽ നിന്നുള്ള സമ്പാദ്യത്തിലൂടെ പ്രവാസികൾ ഇന്ത്യയിൽ വാങ്ങിയ സ്വത്തിന് ആദായനികുതി നൽകേണ്ടതുണ്ടോ?, നിങ്ങളുടെ സംശയത്തിനുള്ള മറുപടി ഇതാ

ചോദ്യം: ഇന്ത്യയിലെ ഐ.ടി ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിൽ നിന്ന് എനിക്ക് ഒരു നികുതി നോട്ടീസ് ലഭിച്ചു. ഇത് എന്റെ ഭാര്യയും property ഞാനും ഭാഗികമായി ഫണ്ട് ചെയ്ത 11 മില്യൺ രൂപ വിലയുള്ള ഒരു ഫ്ലാറ്റ് ഇന്ത്യയിൽ വാങ്ങിയതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. യുഎഇയിലെ ശമ്പളവും സമ്പാദ്യവും കൊണ്ടാണ് ഞങ്ങൾ ഫ്ലാറ്റിന് പണം നൽകിയത്. ഞാൻ എന്ത് ചെയ്യണം?

ഉത്തരം: നിങ്ങൾ നികുതി നോട്ടീസിന് മറുപടി നൽകുകയും ഫ്ലാറ്റ് വാങ്ങുന്നതിന് പണം നൽകിയ ഫണ്ടിന്റെ മുഴുവൻ വിവരങ്ങളും നൽകുകയും വേണം. യുഎഇയിലെ നിങ്ങളുടെ വരുമാനത്തിൽ നിന്നാണ് നിങ്ങൾ ഫ്ലാറ്റ് വാങ്ങിയത്, അതിനാൽ നിങ്ങൾ പണം ബാങ്ക് വഴിയോ നിങ്ങളുടെ നോൺ റസിഡന്റ് (എക്‌സ്റ്റേണൽ) അക്കൗണ്ടിൽ നിന്നോ അയച്ചിരിക്കണം. നികുതി അധികാരികൾ ഫണ്ടുകളുടെ ഉറവിടം കണ്ടെത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതിനാൽ ഇന്ത്യയിലെ ഒട്ടുമിക്ക പ്രോപ്പർട്ടി വാങ്ങുന്നവർക്കും ഈ അറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഒരു പ്രവാസി ഇന്ത്യക്കാരൻ എന്ന നിലയിൽ, നിങ്ങൾക്കും നിങ്ങളുടെ ഭാര്യക്കും യുഎഇയിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച ശമ്പളം ഇന്ത്യയിലെ നികുതിയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നു. അതിനാൽ, നിങ്ങൾ ഇന്ത്യയിൽ ഒരു നികുതിയും വെട്ടിച്ചിട്ടില്ലാത്തതിനാൽ നികുതി പ്രത്യാഘാതങ്ങളൊന്നുമില്ല. പ്രസക്തമായ വിവരങ്ങൾ നൽകി നികുതി വകുപ്പിന് നിങ്ങളുടെ മറുപടി പ്രശ്നം പരിഹരിക്കും, വിഷമിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല.

ചോദ്യം: സർക്കാർ ഏർപ്പെടുത്തിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ കാരണം കയറ്റുമതി ചെയ്യാൻ കഴിയാത്ത ഗോതമ്പ് പോലുള്ള ചില ഇനങ്ങളും ചരക്കുകളും ഇന്ത്യയിൽ ഉണ്ട്. ഇന്ത്യൻ വ്യാപാര സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് ഈ സാധനങ്ങൾ മറ്റൊരു രാജ്യത്ത് നിന്ന് കയറ്റുമതി ചെയ്യാൻ സാധിക്കുമോ? കസ്റ്റംസ് തീരുവയിലെ പ്രശ്‌നങ്ങളുടെ ഫലമായി കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള ഇറക്കുമതിയെ ബാധിച്ചിരുന്നു. ഈ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കപ്പെടുമോ?

ഉത്തരം: വിദേശ വ്യാപാര നയം അനുസരിച്ച്, ഡയറക്‌ടറേറ്റ് ജനറൽ ഓഫ് ഫോറിൻ ട്രേഡ് പുറപ്പെടുവിച്ച മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അടിസ്ഥാനമാക്കി വ്യാപാര ഇടപാടുകൾ നടത്താം. ഒരു രാജ്യത്തു നിന്ന് മറ്റൊരു രാജ്യത്തേക്ക് സാധനങ്ങൾ കയറ്റുമതി ചെയ്യാൻ വ്യാപാര സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് സാധ്യമാക്കുന്ന നിയമങ്ങൾ ഇപ്പോൾ DGFT രൂപപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. മറ്റൊരു വിധത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, ഗോതമ്പ് അല്ലെങ്കിൽ ചുവന്ന മണൽത്തരികൾ പോലുള്ള നിരോധിത ചരക്കുകൾ സിംഗപ്പൂരിൽ നിന്നോ ദുബായിൽ നിന്നോ മറ്റേതെങ്കിലും രാജ്യത്തേക്ക് കയറ്റി അയയ്‌ക്കാം, ചരക്കിന്റെ ഉത്ഭവം ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ളതല്ല. ഏറ്റവും പുതിയ വിദേശ വ്യാപാര നയത്തിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന ഈ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിനായി പല വ്യാപാര സ്ഥാപനങ്ങളും ഗുജറാത്ത് ഇന്റർനാഷണൽ ഫിനാൻസ് ടെക്-സിറ്റിയിൽ (GIFT സിറ്റി) തങ്ങളുടെ ഓഫീസുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നു. ഇറക്കുമതിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഈ മാസം ആദ്യവാരം കസ്റ്റംസ് തീരുവ അടയ്ക്കുന്നതിൽ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ നേരിട്ടിരുന്നു. അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്‌തുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന കസ്റ്റംസ് ഓട്ടോമേറ്റഡ് സിസ്റ്റത്തിലെ തകരാറുകൾ മൂലമാണ് ഇത് സംഭവിച്ചത്. സാങ്കേതിക പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഇപ്പോൾ പരിഹരിച്ചു, തുറമുഖങ്ങളിൽ കുടുങ്ങിയ ഇറക്കുമതി സാധനങ്ങൾ കസ്റ്റംസ് തീരുവ അടച്ച് ഇപ്പോൾ ക്ലിയർ ചെയ്യുന്നു. അടുത്തിടെ പുറത്തിറക്കിയ ഒരു ക്യാഷ് ലെഡ്ജർ മൊഡ്യൂൾ ICEGATE വെബ്സൈറ്റിൽ ഒരു വെർച്വൽ അക്കൗണ്ട് സൃഷ്ടിക്കാൻ ഇറക്കുമതിക്കാരെ പ്രാപ്തമാക്കും. ഇത് ഇന്റർനെറ്റ് ബാങ്കിംഗ്, RTGS/NEFT എന്നിവ വഴിയും അടയ്ക്കാവുന്ന കസ്റ്റംസ് ഡ്യൂട്ടിയുടെ ഓൺലൈൻ പേയ്‌മെന്റ് പ്രാപ്തമാക്കും.

ചോദ്യം: ടെലിമാർക്കറ്റർമാർ നടത്തുന്ന കോളുകൾ ഇന്ത്യയിൽ വലിയ ശല്യമാണ്. ഈ വിപത്തിനെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ എന്തെങ്കിലും നടപടി സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ടോ?

ഉത്തരം: ടെലികോം റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ (ട്രായ്) ടെലികോം കമ്പനികളോട് കോളുകളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കുന്ന പുതിയ ഘട്ടങ്ങൾ പിന്തുടരാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ടെലിമാർക്കറ്റർമാർ നിലവിൽ അതോറിറ്റി ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള ചില സുരക്ഷാ മുൻകരുതലുകൾ ഒഴിവാക്കുകയാണ്. സ്പാം സന്ദേശങ്ങളുടെ വരവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ ട്രായ് മൊബൈൽ സേവന കമ്പനികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. യഥാർത്ഥ സേവന കോളുകൾക്കായി ഒരു പുതിയ നമ്പർ സീരീസ് അവതരിപ്പിക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, അതിലൂടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് തങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്നത് യഥാർത്ഥ സന്ദേശങ്ങൾ ആണെന്നും അല്ലാതെ പ്രൊമോഷണൽ പരസ്യങ്ങൾ മാത്രമല്ല. നിലവിൽ, സേവന സന്ദേശമയയ്‌ക്കൽ, പ്രമോഷണൽ പരസ്യങ്ങൾ എന്നിവയ്‌ക്കിടയിൽ വ്യത്യാസമില്ല, അവ ധാരാളം അസ്‌പഷ്‌ട കോളുകൾക്ക് കാരണമാകുന്നു. ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്റെ സൈബർ ക്രൈം സെൽ നിലവിൽ ടെലികോം കമ്പനികളുമായി സമയബന്ധിതമായും ഏകോപിതമായും ലഭിക്കുന്ന പരാതികൾ പങ്കിടുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് സാമ്പത്തിക തട്ടിപ്പുകളും മറ്റ് ക്രിമിനൽ പ്രവർത്തനങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടവ. അനാവശ്യ വാണിജ്യ സന്ദേശങ്ങളുടെ ഒഴുക്ക് നിയന്ത്രിക്കാൻ സജീവമായ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നതായി മൊബൈൽ സേവന ഓപ്പറേറ്റർമാർ ട്രായ്‌യെ അറിയിച്ചു. ഈ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കുന്നതിന് കൂടുതൽ ഫലപ്രദമായ പരിഹാരത്തിനായി ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസും മറ്റ് സാങ്കേതികവിദ്യകളും ഉപയോഗിക്കുന്നു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HhuLw1Z3cozH7Y2TRZsBhQ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *