Posted By user Posted On

eid al adhaസ്കൂൾ സമയവും ഓഫീസ് സമയവും മാറും; വിശുദ്ധ റമദാൻ മാസത്തിൽ യുഎഇയിൽ വരാനിരിക്കുന്ന പ്രധാനപ്പെട്ട മാറ്റങ്ങൾ ഇതാ

വിശുദ്ധ റമദാൻ മാസം തുടങ്ങാൻ ഇനി ഒരു മാസത്തിൽ താഴെ മാത്രമാണ് ശേഷിക്കുന്നത്, പുണ്യമാസം തുടങ്ങുന്നതോടെ eid al adha യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് അവരുടെ ദിനചര്യകളിൽ മാറ്റങ്ങൾ ഉണ്ടാകും. നോമ്പിന്റെയും ദാനത്തിന്റെയും ആത്മീയ പ്രതിഫലനത്തിന്റെയും സമയമായി ആചരിക്കുന്ന ഇസ്ലാമിക കലണ്ടറിലെ ഒമ്പതാമത്തെ മാസമാണ് റമദാൻ. യുഎഇയിൽ, മുസ്‌ലിംകളും അമുസ്‌ലിംകളും ആചരിക്കുന്ന വിവിധ പാരമ്പര്യങ്ങളും ആചാരങ്ങളും ഉള്ള ഒരു സാമുദായിക മനോഭാവമുണ്ട്. ഇ സമയത്ത് രാജ്യത്ത് ജോലി സമയവും സ്‌കൂൾ സമയവും കുറയ്ക്കും, സ്ഥാപനങ്ങളുടെ പ്രവർത്തന സമയത്തിലും പണം നൽകിയുള്ള പാർക്കിംഗ് സമയത്തിലും മാറ്റം വരുത്തും. പ്രത്യേകവും രാത്രി വൈകിയുള്ള പ്രാർത്ഥനകളും ഉണ്ടായിരിക്കും, ഉറക്ക രീതികളും മാറും.പാർക്കുകൾ തുറക്കുന്ന സമയം മാറ്റുകയും റമദാൻ നൈറ്റ് മാർക്കറ്റുകളും 90 ശതമാനം വരെ കിഴിവ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന വിൽപ്പനയും പ്രമോഷനുകളും ഉണ്ടായിരിക്കും. ഇത് സംബന്ധിച്ച് അധികാരികൾ ഇതുവരെ ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനകളൊന്നും നടത്തിയിട്ടില്ല, എന്നാൽ റമദാനിൽ സംഭവിക്കുന്ന ചില മാറ്റങ്ങൾ ഇതാ:

  1. കുറഞ്ഞ ജോലി സമയം

ശമ്പളം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാതെ ജോലി സമയം സാധാരണയായി രണ്ട് മണിക്കൂർ കുറയുന്നു, അമുസ്ലിംകൾക്ക് പോലും ഈ കുറഞ്ഞ ജോലി സമയത്തിന് അർഹതയുണ്ട്.

  1. ഹ്രസ്വമായ സ്കൂൾ സമയം

സ്‌കൂൾ സമയം കുറയും. ചില സ്ഥാപനങ്ങളുടെ റമദാൻ സമയം തിങ്കൾ മുതൽ വ്യാഴം വരെ രാവിലെ 8 മുതൽ ഉച്ചയ്ക്ക് 1 വരെ ആയിരിക്കുമെന്ന് പറയുന്നു. കൂടാതെ വെള്ളിയാഴ്ചകളിൽ രാവിലെ 8 മുതൽ 11.30 വരെയാകും പ്രവർത്തി സമയം. ഫിസിക്കൽ എജ്യുക്കേഷൻ അല്ലെങ്കിൽ PE പാഠങ്ങൾ തുടരുമ്പോൾ, ഉപവാസം അനുഷ്ഠിക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കേണ്ടതില്ല. നീന്തൽ പാഠങ്ങൾ റദ്ദാക്കപ്പെടും, അതേസമയം സംഗീത പാഠങ്ങൾ പ്രധാനമായും സിദ്ധാന്തത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതായിരിക്കും. അധ്യാപകർ ഗൃഹപാഠത്തിന്റെയും അസൈൻമെന്റുകളുടെയും അളവ് പരിമിതപ്പെടുത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. സ്‌കൂൾ കാന്റീനുകൾ കവർ ചെയ്യും, അതിനാൽ നോമ്പെടുക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്ന മറ്റുള്ളവരെ കാണേണ്ടതില്ല.

  1. ബിസിനസ്സ് പ്രവർത്തന സമയം

സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകളും പലചരക്ക് കടകളും പതിവുപോലെ തുറന്നിരിക്കും, ചില മാളുകൾ രാത്രി വൈകും വരെ തുറന്നിരിക്കും.റെസ്റ്റോറന്റുകളും തുറന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിലും പലരും നോമ്പിന്റെ മണിക്കൂറുകൾ പാലിക്കുന്നു, പകൽ സമയത്ത് അടച്ചിരിക്കും, വൈകുന്നേരത്തെ പ്രാർത്ഥനയ്ക്ക് ശേഷം മാത്രമേ തുറക്കൂ. റെസ്റ്റോറന്റുകൾ രാത്രിയിൽ തിരക്കുള്ളതിനാൽ സുഹൂർ വരെ പ്രവർത്തനം നീട്ടുന്നു. വിശുദ്ധ മാസത്തിൽ ഷോപ്പിംഗ് ഡെസ്റ്റിനേഷനുകൾ മണിക്കൂറുകളോളം തുറന്നിരിക്കും. രാജ്യത്തുടനീളം രാത്രി വിപണികൾ ഉയർന്നുവരുന്നു. യുഎഇയിലെ പ്രമുഖ റീട്ടെയിലർമാർ വിവിധ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്ക് 90 ശതമാനം വരെ വൻ കിഴിവ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

  1. പാർക്കിംഗ് സമയം

റമദാനിൽ പണമടച്ചുള്ള പാർക്കിംഗിന്റെ മണിക്കൂറുകളും മാറുന്നു. ഇതുവരെ ഔദ്യോഗിക അറിയിപ്പുകളൊന്നുമില്ലെങ്കിലും, മുൻ വർഷങ്ങളിലെ പണമടച്ചുള്ള പാർക്കിംഗ് സമയ ഷെഡ്യൂൾ പരിശോധിക്കാം:

അബുദാബി: മവാഖിഫ് പാർക്കിംഗ് ഫീസ് ശനിയാഴ്ച മുതൽ വ്യാഴം വരെ രാവിലെ 8 മുതൽ അർദ്ധരാത്രി 12 വരെ ബാധകമാണ്. വെള്ളിയാഴ്ചകളിലും പൊതു അവധി ദിവസങ്ങളിലും പാർക്കിംഗ് സൗജന്യമാണ്.

ദുബായ്: പാർക്കിങ് ഫീസ് രാവിലെ 8 മുതൽ വൈകിട്ട് 6 വരെ; തിങ്കൾ മുതൽ ശനി വരെ രാത്രി 8 മുതൽ അർദ്ധരാത്രി 12 വരെ. ഞായറാഴ്ചകളിൽ പാർക്കിംഗ് സൗജന്യമാണ്. ബഹുനില പാർക്കിംഗ് 24/7 പണമടച്ചുള്ള സേവനമായി പ്രവർത്തിക്കും.

ഷാർജ: പാർക്കിംഗ് രാവിലെ 8 മുതൽ അർദ്ധരാത്രി 12 വരെ പണമടച്ചുള്ള സേവനമാണ്. തറാവീഹ് നമസ്കാര സമയത്ത് പള്ളികൾക്ക് ചുറ്റും ഇത് സൗജന്യമാണ്. വെള്ളിയാഴ്ചകളിലും അവധി ദിവസങ്ങളിലും, മിക്ക സോണുകളിലും പാർക്കിംഗ് സൗജന്യമാണ്.

  1. ഉപവാസവും ഡ്രൈവിംഗ് പെരുമാറ്റവും

റമദാനിൽ നോമ്പെടുക്കുന്ന മുസ്‌ലിംകൾക്ക് വേണ്ടത്ര ഉറക്കം ലഭിക്കാത്തത് സാധാരണമാണെന്നും ഇത് ഉറക്കക്കുറവിനും ഡ്രൈവിംഗ് പ്രകടനത്തിലെ അപാകതയ്ക്കും കാരണമാകുമെന്നും അധികൃതർ പറയുന്നു. ആവശ്യത്തിന് ഉറങ്ങാനും പതിവായി വ്യായാമം ചെയ്യാനും ഒരു നിശ്ചിത സമയത്ത് ഭക്ഷണം കഴിക്കാനും അവർ വാഹനമോടിക്കുന്നവരെ ഉപദേശിക്കുന്നു. അവസാനനിമിഷത്തെ അമിതവേഗത ഒഴിവാക്കാൻ യാത്ര നേരത്തെ തുടങ്ങുന്നതും പ്രധാനമാണ്.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/GXT2k4QZuuVEHWICfCDWRJ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *