Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ അസ്ഥിരകാലാവസ്ഥ: യാത്രക്കാർക്ക് നിർദേശവുമായി വിമാനക്കമ്പനികൾ

ദുബൈ എയർപോർട്ടുകളും രണ്ട് പ്രാദേശിക എയർലൈനുകളും ബുധനാഴ്ച യാത്രക്കാർക്ക് മോശം കാലാവസ്ഥയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഉപദേശങ്ങൾ നൽകി, ദുബായ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് പോകുമ്പോൾ മഴയും ട്രാഫിക്കും കാരണം കാലതാമസം നേരിടാൻ അവരോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

കാറിലോ പൊതുഗതാഗതത്തിലോ യാത്ര ചെയ്താലും കൃത്യസമയത്ത് വിമാനത്താവളത്തിലെത്താൻ യാത്രക്കാർ നേരത്തെ യാത്ര ആരംഭിക്കാനും കുറച്ച് യാത്രാ സമയം കൂട്ടിച്ചേർക്കാനും അവർ യാത്രക്കാരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“നാളത്തെ അസ്വസ്ഥമായ കാലാവസ്ഥ പ്രവചിക്കപ്പെടുന്നതിനാൽ, ദുബായ് ഇൻ്റർനാഷണൽ (DXB), അൽ മക്തൂം ഇൻ്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ട് (DWC) എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്ന അതിഥികളെ മുൻകൂട്ടി ആസൂത്രണം ചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ ഉപദേശിക്കുന്നു. റോഡിലെ തിരക്ക് മൂലമുണ്ടാകുന്ന കാലതാമസം ഒഴിവാക്കാൻ, തത്സമയ ട്രാഫിക് അപ്‌ഡേറ്റുകൾക്കും ഇതര റൂട്ടുകൾക്കുമായി അതിഥികൾ സ്മാർട്ട് ആപ്പുകൾ ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു, കൂടാതെ DXB ടെർമിനലുകൾ 1, 3 എന്നിവയിൽ എത്താൻ ദുബായ് മെട്രോ ഉപയോഗിക്കുന്നത് പരിഗണിക്കുക, ”ദുബൈ എയർപോർട്ട് വക്താവ് പറഞ്ഞു.

യാത്രക്കാർക്ക് അവരുടെ എയർലൈനുമായി അവരുടെ ഫ്ലൈറ്റ് സ്റ്റാറ്റസ് പരിശോധിക്കാനും കാലാവസ്ഥ കാരണം എന്തെങ്കിലും കാലതാമസമോ ക്യൂകളോ ഉണ്ടാകാതിരിക്കാൻ പതിവിലും നേരത്തെ വിമാനത്താവളത്തിൽ എത്തിച്ചേരുന്നത് പരിഗണിക്കാനും അഭ്യർത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ട്.

“മെയ് 2 ന് ദുബായിൽ കനത്ത ഇടിമിന്നലുണ്ടാകുമെന്ന് പ്രവചിക്കപ്പെടുന്നു. നിങ്ങൾ ദുബായ് ഇൻ്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടിലേക്കാണ് യാത്ര ചെയ്യുന്നതെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് റോഡ് വൈകിയേക്കാം. എയർപോർട്ടിൽ എത്താൻ അധിക യാത്രാ സമയം കൂട്ടാനും സാധ്യമാകുന്നിടത്ത് ദുബായ് മെട്രോ ഉപയോഗിക്കാനും ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു,” എമിറേറ്റ്സ് എയർലൈൻ വക്താവ് പറഞ്ഞു.

ബുധനാഴ്ച വൈകുന്നേരം മുതൽ രണ്ട് ദിവസത്തേക്ക് ഇടത്തരം മുതൽ ശക്തമായ മഴയ്ക്ക് സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് യുഎഇ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. വീട്ടിലിരുന്ന് ജോലി ചെയ്യാൻ ജീവനക്കാരോട് ആവശ്യപ്പെടാൻ തൊഴിലുടമകളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഷാർജയിലെയും ദുബായിലെയും സ്‌കൂളുകൾക്ക് അധികൃതർ വിദൂര പഠനം പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

രാജ്യത്ത് അസ്ഥിരമായ കാലാവസ്ഥ നിലനിൽക്കുന്നതിനാൽ സർക്കാർ, സ്വകാര്യ മേഖലകളിലെ ജീവനക്കാരോട് വീട്ടിലിരുന്ന് ജോലി ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കണമെന്ന് ദുരന്ത നിവാരണ അതോറിറ്റി ആവശ്യപ്പെട്ടു. ദേശീയ അടിയന്തരാവസ്ഥ, ക്രൈസിസ് ആൻഡ് ഡിസാസ്റ്റർ മാനേജ്‌മെൻ്റ് അതോറിറ്റി (എൻസിഇഎംഎ) ജീവനക്കാർക്ക് അവരുടെ ജോലി നിർവഹിക്കുന്നതിന് നിർണായകമായ അല്ലെങ്കിൽ വീണ്ടെടുക്കൽ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്നവർ ഒഴികെയുള്ള വിദൂര ജോലികൾ സജീവമാക്കാൻ ശുപാർശ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

വിമാനങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ വിവരങ്ങൾക്കായി അവരുടെ വിശദാംശങ്ങൾ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ എമിറേറ്റ്‌സ് യാത്രക്കാരോട് നിർദ്ദേശിച്ചു.

മെയ് 2 ന് ദുബായിൽ പ്രവചിച്ചിരിക്കുന്ന പ്രതികൂല കാലാവസ്ഥ കാരണം, കാറിലോ പൊതുഗതാഗതത്തിലോ യാത്ര ചെയ്താലും ദുബായ് ഇൻ്റർനാഷണലിലേക്കുള്ള (DXB) യാത്രയ്ക്ക് യാത്രക്കാർക്ക് അധിക സമയം അനുവദിക്കണമെന്ന് ഫ്ലൈ ദുബായ് വക്താവ് പറഞ്ഞു. “മാനേജ് ബുക്കിംഗ് ടാബ് വഴി അവരുടെ കോൺടാക്റ്റ് വിശദാംശങ്ങൾ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യാനും അവരുടെ ഫ്ലൈറ്റ് സംബന്ധിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റുകൾക്കായി എയർലൈനിൻ്റെ വെബ്‌സൈറ്റിലെ ഫ്ലൈറ്റ് സ്റ്റാറ്റസ് പരിശോധിക്കാനും യാത്രക്കാർക്ക് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.”

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *