Posted By user Posted On

കൂടുതൽ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളും പറക്കും കാറുകളും യുഎഇയിലേക്ക്: കൂടുതൽ അറിയാം

കൂടുതൽ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളും (ഇവി) ചൈനയിൽ നിർമ്മിക്കുന്ന പറക്കും കാറുകളും ഉടൻ തന്നെ യുഎഇയിൽ എത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി പുതുതായി നിയമിതനായ ചൈനീസ് കോൺസൽ ജനറൽ ഔ ബോക്യാൻ സ്ഥിരീകരിച്ചു.’യുഎഇയും ചൈനയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം എല്ലാ മേഖലകളിലും വളരുകയാണ്. ഞങ്ങളുടെ ഉഭയകക്ഷി ബന്ധത്തിൻ്റെ 40-ാം വാർഷികം ആഘോഷിക്കുന്ന വേളയിൽ, നവീകരണത്തിൻ്റെയും സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെയും മേഖലയിൽ – പ്രത്യേകിച്ച്, പുതിയതും പുനരുപയോഗിക്കാവുന്നതുമായ ഊർജ്ജം, ഭാവി ഗതാഗതം എന്നിവയിൽ കൂടുതൽ വളർച്ച ഞങ്ങൾ കാണുന്നു,” ചൈനീസ് നിർമ്മിത ഇവികളുടെയും പറക്കും കാറുകളുടെയും കുത്തൊഴുക്ക് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. യുഎഇയുടെ വൈവിധ്യവൽക്കരണവും സാമ്പത്തിക സുസ്ഥിരതയും വർധിപ്പിക്കും.“യുഎഇക്കും ചൈനയ്ക്കും പൊതുവായുള്ളത് ഭാവിയിലേക്ക് നോക്കുക എന്നതാണ്,” ചൈനീസ് നയതന്ത്രജ്ഞൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു: “ഇത് നമ്മുടെ ചരിത്രത്തിൽ വേരൂന്നിയതാണ്, കഴിഞ്ഞ നാല് പതിറ്റാണ്ടുകളായി ഇരു രാജ്യങ്ങളുടെയും സമാന്തര വികസന പാത ഇവിടെ കാണാൻ കഴിയും.”

പറക്കും കാറുകൾക്ക് ആകർഷകമായ വിപണി

ആസൂത്രിത സ്മാർട്ട് സിറ്റികൾക്കായി പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകൾക്കായുള്ള നഗരത്തിൻ്റെ പ്രേരണ കാരണം eVTOL (ഇലക്ട്രിക് വെർട്ടിക്കൽ ടേക്ക് ഓഫും ലാൻഡിംഗും) അല്ലെങ്കിൽ പറക്കുന്ന വാഹനങ്ങളുടെ കൂടുതൽ ആകർഷകമായ വിപണിയായി ദുബായ് കാണപ്പെടുന്നു, തൻ്റെ ഡ്യൂട്ടി ടൂർ ആരംഭിച്ച ചൈനീസ് കോൺസൽ ജനറൽ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഈ വർഷം മാർച്ചിൽ.

ചൈനീസ് നിർമിത പറക്കും ടാക്സികൾ വാർത്തകളിൽ തരംഗമായി. 2022-ൽ, Gitex ഗ്ലോബൽ ടെക്‌നോളജി ഷോയ്ക്കിടെ ചൈനീസ് നിർമ്മിത XPeng X2 അതിൻ്റെ രണ്ട് സീറ്റുള്ള പറക്കുന്ന കാറിൻ്റെ ആദ്യത്തെ പൊതു പരീക്ഷണ പറക്കൽ വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കി. രണ്ട് യാത്രക്കാരെ വഹിക്കാനും മണിക്കൂറിൽ 130 കിലോമീറ്റർ വേഗത കൈവരിക്കാനും എട്ട് പ്രൊപ്പല്ലറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് നിലത്ത് നിന്ന് ലംബമായി ഉയർത്താനും ഇത് രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നു.

പ്രീമിയം കാർബൺ ഫൈബർ മെറ്റീരിയലിൽ നിന്ന് നിർമ്മിച്ചതും എയർഫ്രെയിം പാരച്യൂട്ട് കൊണ്ട് സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നതുമായ ഇതിന് 35 മിനിറ്റ് ഫ്ലൈറ്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യാൻ കഴിയും.

ചൈനയിൽ നിന്നുള്ള പറക്കുന്ന കാറുകൾ ദുബായിൽ എപ്പോൾ ഇറങ്ങാൻ തുടങ്ങുമെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ ഖലീജ് ടൈംസ് ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ, ചൈനീസ് കോൺസൽ ജനറൽ മറുപടി പറഞ്ഞു: “സമീപ ഭാവിയിൽ.”

സംസ്കാരം, വിദ്യാഭ്യാസം, ടൂറിസം

ബിസിനസ്, സാങ്കേതികവിദ്യ, സാമ്പത്തിക പങ്കാളിത്തം എന്നിവയെക്കുറിച്ച് മാത്രമല്ല ബോക്യാൻ സംസാരിച്ചത്. ദുബായിൽ എത്തിയപ്പോൾ താൻ ആദ്യം ചെയ്ത കാര്യങ്ങളിലൊന്ന് “നഗരത്തിൻ്റെ മനോഹരമായ സംസ്കാരം പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുക” എന്നതായിരുന്നു.

“ചൈനയുടെയും യുഎഇയുടെയും ശക്തമായ ബന്ധം ശക്തമായ സാമ്പത്തിക അടിത്തറയിൽ മാത്രമല്ല, ആളുകളുമായുള്ള ബന്ധത്തിലും അധിഷ്ഠിതമാണ്. അതുകൊണ്ടാണ് ഞങ്ങൾ നമ്മുടെ സാംസ്കാരിക വിനിമയങ്ങളും വികസിപ്പിക്കുന്നത്, ”എമിറാറ്റികൾക്കും പ്രവാസികൾക്കും ചൈനീസ് ഭാഷ പഠിക്കാനുള്ള ശക്തമായ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന് അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“ചൈന അതിൻ്റെ ആദ്യത്തെ പൊതു-ഫണ്ടഡ് സ്‌കൂൾ ദുബായിൽ തുറന്നിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ 500-ലധികം ചൈനക്കാർ വിവിധ യുഎഇ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റികളിൽ ഫിനാൻസ്, എഡ്യൂക്കേഷൻ, കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ, എനർജി സയൻസ് കോഴ്‌സുകൾ എടുക്കുന്നുണ്ട്,” അവർ പറഞ്ഞു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *