Posted By user Posted On

യുഎഇയിലെ ഈദ് അവധി: എല്ലാ കമ്പനികളും 9 ദിവസത്തേക്ക് പൂർണ്ണമായും അവധിയായിരിക്കുമോ?

ചില യുഎഇ കമ്പനികൾ പ്രവർത്തനം പൂർണ്ണമായും നിർത്തുമ്പോൾ, ഭൂരിപക്ഷവും 9 ദിവസത്തെ ഈദ് അൽ ഫിത്തർ ഇടവേളയിലുടനീളം ചില തലത്തിലുള്ള പ്രവർത്തനം നിലനിർത്തും.ചില ജീവനക്കാർ വിദൂരമായി ജോലി ചെയ്യും, മറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങൾ അവധിക്കാലത്ത് ജീവനക്കാരെ വീട്ടിലിരുന്ന് ജോലി ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കും. നീണ്ട ഇടവേളയിൽ അവർ ഔദ്യോഗികമായി ഓഫാണെങ്കിലും, ചില തൊഴിലുടമകൾ ഇമെയിലുകൾ പരിശോധിക്കാനും സുഗമമായ വർക്ക്ഫ്ലോ ഉറപ്പാക്കാനും അവധിക്ക് ശേഷം ജോലി പുനരാരംഭിക്കുമ്പോൾ അമിതമായ ജോലിഭാരം തടയാനും പ്രതികരിക്കാൻ ജീവനക്കാരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു.എല്ലാ പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളും ഏപ്രിൽ 8 തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ ഏപ്രിൽ 12 വെള്ളി വരെ അടച്ചിരിക്കും. നാല് വാരാന്ത്യങ്ങൾ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ ജീവനക്കാർക്ക് ഒമ്പത് ദിവസത്തെ ഇടവേള ലഭിക്കും.
ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടൻ്റുമാരായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന പ്രൊഫഷണലുകൾ, വിദ്യാഭ്യാസ പ്രൊഫഷണലുകൾ, നിയമ വിദഗ്ധർ, ബാങ്കർമാർ, മറ്റ് സമാന സേവന മേഖലകൾ എന്നിങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന പ്രൊഫഷണലുകൾക്ക് നീണ്ട ഇടവേള ലഭിക്കുമെന്ന് മാനവ വിഭവശേഷി വ്യവസായം അറിയിച്ചു.ഏജൻസികൾ, സ്‌കൂളുകൾ, ചില സേവനദാതാക്കൾ, കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസുകൾ, ബാങ്കുകൾ, ഇതര മേഖലകളിലെ ഹെഡ് ഓഫീസുകൾ, ഈദ് അൽ ഫിത്തർ അവധിക്കാലത്ത് പ്രവർത്തിക്കില്ലെന്ന് എച്ച്ആർ, റിക്രൂട്ട്‌മെൻ്റ് കൺസൾട്ടൻസി ജെനിയുടെ സ്ഥാപകയും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ നിക്കി വിൽസൺ പറഞ്ഞു. – അവശ്യ സേവനങ്ങളും തീർച്ചയായും സർക്കാർ സ്ഥാപനങ്ങളും.ഈദ് അൽ ഫിത്തറിന് മുന്നോടിയായി പല ബിസിനസുകളും പേയ്‌മെൻ്റുകൾ, അഭിമുഖങ്ങൾ, മീറ്റിംഗുകൾ, ബിസിനസ്സ് ഡീലുകൾ എന്നിവ മാറ്റിവയ്ക്കുമെന്ന് വിൽസൺ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.ബിഎൽഎസ് ലാഡ് ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടൻ്റ്‌സിൻ്റെ മാനേജിംഗ് പാർട്‌ണർ വസന്ത് ലാഡ് പറഞ്ഞു, നിലവിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ചില ഓഡിറ്റ് ഇടപെടലുകളുടെ അവസാന ഘട്ടം അവർ പൂർത്തിയാക്കുന്നതിനാൽ കുറഞ്ഞ സ്വാധീനം മാത്രമേ ഉണ്ടാകൂ.“ഞങ്ങളുടെ ജീവനക്കാർ അവരുടെ ക്ലയൻ്റുകളുമായി പതിവായി സമ്പർക്കം പുലർത്തിയിരുന്നു, അവധിക്കാലം ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് സജീവമായ ഇടപഴകലുകൾ നന്നായി കൈകാര്യം ചെയ്യപ്പെടുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ ജീവനക്കാരുടെ ക്ഷേമത്തിന് ഞങ്ങൾ മുൻഗണന നൽകുന്നു, അവധിക്കാലത്ത് അവർക്ക് സമയം അനുവദിക്കേണ്ടതിൻ്റെ പ്രാധാന്യം മനസ്സിലാക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
“കൂടാതെ, ജീവനക്കാർക്ക് അവധിയെടുക്കേണ്ടി വന്നേക്കാവുന്ന അപ്രതീക്ഷിത സാഹചര്യങ്ങളെ ഉൾക്കൊള്ളാൻ ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു ഫ്ലെക്സിബിൾ ലീവ് പോളിസി ഉണ്ട്. ഈ സമീപനം ആരോഗ്യകരമായ തൊഴിൽ-ജീവിത സന്തുലിതാവസ്ഥയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു,” ലാഡ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എല്ലാ ബിസിനസുകളും അടച്ചുപൂട്ടിയില്ല

എന്നിരുന്നാലും, ചില കമ്പനികൾ അവരുടെ ബിസിനസ്സിൻ്റെ സ്വഭാവം കാരണം വളരെ കുറഞ്ഞ ശേഷിയിൽ പ്രവർത്തിക്കും. റീട്ടെയിൽ, എഫ് ആൻഡ് ബി, ഫെസിലിറ്റിസ് മാനേജ്‌മെൻ്റ്, ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി മുതലായവയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾ, കുറച്ച് സമയം ആസ്വദിക്കാൻ അവരുടെ ജീവനക്കാരെ വിഭജിക്കുന്നു, കൂടാതെ പ്രവർത്തനം തുടരാൻ മറ്റുള്ളവരെ വിളിക്കും. ജോലി ചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നവർക്ക് സാധാരണയായി പ്രാദേശിക തൊഴിൽ നിയമങ്ങൾ അനുസരിച്ച് നഷ്ടപരിഹാരം ലഭിക്കും.ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി, ടൂറിസം, അവശ്യ സേവനങ്ങൾ എന്നിവ പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് നിക്കി വിൽസൺ പറഞ്ഞു, എന്നാൽ അവരുടെ ഹെഡ് ഓഫീസുകളുടെ പ്രവർത്തനം കുറയും.ഒരു നീണ്ട ഇടവേളയിൽ ഒരു ബിസിനസ്സിനും പൂർണ്ണമായി അടച്ചുപൂട്ടാൻ കഴിയില്ലെന്ന് പ്ലം ജോബ്‌സിൻ്റെ സിഇഒ ദീപ സുദ് പറഞ്ഞു.“ബിസിനസ്സുകൾ അവരുടെ ഉപഭോക്താക്കളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി പ്രവർത്തന ഷെഡ്യൂളുകളും വിദൂര ജോലികളും സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള വ്യവസ്ഥകൾ ഉണ്ടാക്കി വിൽപ്പന, വരുമാനം, ഉപഭോക്തൃ ഡെലിവറി എന്നിവ സംരക്ഷിക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കും. കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് സമയത്ത് റിമോട്ട് വർക്കിംഗ് സ്ഥാപിച്ചതിനാൽ പല ബിസിനസുകൾക്കും കാര്യക്ഷമമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയും, ”അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.ഈദിനെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള ആഘോഷങ്ങൾക്കും ആഘോഷങ്ങൾക്കും ഇടയിൽ, ചില ബിസിനസ്സുകൾ തങ്ങളുടെ തൊഴിലാളികളെ പരിപാലിക്കുന്നതിനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തവുമായി ഈ അവസരത്തിൻ്റെ സന്തോഷത്തെ തുലനം ചെയ്യുകയാണെന്ന് ഫെസിലിറ്റി മാനേജ്‌മെൻ്റ് കമ്പനിയായ സെർവ്ഹബ് സിഇഒ സബൂർ അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.“ഈദ് ആഘോഷങ്ങൾക്കുള്ള സമയം മാത്രമല്ല, ഞങ്ങളുടെ ലേബർ ക്യാമ്പുകളിലെ ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ തൊഴിലാളികളുടെയും അവധിക്കാലത്ത് അവരുടെ ക്ഷേമം ഉറപ്പാക്കുന്നതിനാൽ ഞങ്ങൾക്ക് ഏറ്റവും തിരക്കുള്ള കാലഘട്ടങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്. ചെലവ് വർധിച്ചിട്ടും, നിരവധി കുടുംബങ്ങൾക്കൊപ്പം ആഘോഷങ്ങളിൽ പങ്കുചേരുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ അഭിമാനിക്കുന്നു. പ്രവർത്തനരഹിതമായ സമയം ഏതൊരു സ്ഥാപനത്തിനും അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. ഈ ഉത്സവകാലം നമുക്ക് പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനും ആസൂത്രണം ചെയ്യാനും ഉത്സവ ആവേശത്തോടെ മുന്നോട്ടുള്ള പാത ചാർട്ട് ചെയ്യാനും അവസരമൊരുക്കുന്നു. ഞങ്ങൾ ഇതിനെ ഒരു ചിലവായി കാണുന്നില്ല, പകരം കൂടുതൽ ഉൽപ്പാദനക്ഷമമായ ഭാവിയിലേക്കുള്ള നിക്ഷേപമായാണ് മൂർത്തമായ ചുവടുകളോടെയുള്ളതെന്നും അഹമ്മദ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഈദിന് ശേഷമുള്ള വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ സമയം

ഈദിന് ശേഷമുള്ള അടുത്ത രണ്ടാഴ്‌ചകൾ പല ബിസിനസുകൾക്കും വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടായിരിക്കുമെന്ന് നിക്കി വിൽസൺ കൂട്ടിച്ചേർത്തു, കാരണം പണമൊഴുക്ക് കുറയും, കുറച്ച് ബില്ലുകൾ അടയ്‌ക്കപ്പെടും, ഇത് തീർച്ചയായും സാമ്പത്തിക സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നു. വിപണിയിൽ നേരിയ മാന്ദ്യം ഉണ്ടാകുമ്പോൾ, പല ബിസിനസുകൾക്കും ഇത് കഠിനമായിരിക്കും. കൂടാതെ, ചില മേഖലകളിൽ ആവർത്തനങ്ങൾ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്, അവർക്ക് എന്തെങ്കിലും സംഭവിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് പല തൊഴിലന്വേഷകരും ഇപ്പോൾ രണ്ടാഴ്ചയിലേറെ യാഥാർത്ഥ്യബോധത്തോടെ കാത്തിരിക്കേണ്ടിവരും, ”അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *