Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ നടുറോ‍ഡിൽ വാഹനം നി‍ർത്തി: നാല് വാഹനങ്ങൾ കൂട്ടിയിടിച്ചു: ഭയാനകമായ വീഡിയോ പങ്കുവെച്ച് അധിക‍ൃതർ

അബുദാബി പോലീസ് ട്രാഫിക് നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്നതിൻ്റെ അപകടങ്ങളും അതിൻ്റെ ഫലമായി ഉണ്ടാകുന്ന ഗുരുതരമായ അപകടങ്ങളും കാണിക്കുന്ന വീഡിയോകൾ പതിവായി പങ്കിടുന്നു. തങ്ങളുടെയും മറ്റ് വാഹനയാത്രികരുടെയും ജീവൻ അപകടത്തിലാക്കുന്ന അശ്രദ്ധമായ ഡ്രൈവിംഗിൻ്റെ അപകടങ്ങളെക്കുറിച്ച് പൊതുജനങ്ങളെ ബോധവൽക്കരിക്കുക എന്നതാണ് അധികൃതരുടെ ഈ ശ്രമം.

റോഡിന് നടുവിൽ വാഹനം നിർത്തിയാലുള്ള അപകടങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്ന 45 സെക്കൻഡ് ദൈർഘ്യമുള്ള ക്ലിപ്പ് ചൊവ്വാഴ്ച പൊലീസ് പങ്കുവെച്ചിരുന്നു. ഡ്രൈവർമാർ അനധികൃതമായി റോഡിൽ നിർത്തിയ നാല് വ്യത്യസ്ത സംഭവങ്ങൾ ഫൂട്ടേജിൽ കാണിച്ചു, അതിൻ്റെ ഫലമായി ഭയാനകമായ മൾട്ടി-കാർ കൂട്ടിയിടി.

മറ്റ് കാറുകൾ കൂട്ടിയിടി ഒഴിവാക്കാനും പാത മാറ്റാനും ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഹൈവേയിലെ അതിവേഗ പരിധി കാരണം നിർത്താൻ കഴിയാതെ വാഹനത്തിലോ കടന്നുപോകുന്ന മറ്റ് കാറുകളിലോ ഇടിച്ചതായി നിരീക്ഷണ വീഡിയോ കാണിക്കുന്നു.ആദ്യ സംഭവത്തിൽ, ഒരു കാറിൻ്റെ ഭാഗം അതിൽ നിന്ന് വീണതിനെത്തുടർന്ന് ഒരു എസ്‌യുവി റോഡിൻ്റെ മധ്യത്തിൽ ഹസാർഡ് ലൈറ്റുകൾ ഓണാക്കി നിർത്തി. തുടർന്ന്, ഒരു വാൻ പിന്നിൽ നിന്ന് ഇടിച്ചുകയറി, അത് നിരവധി മീറ്ററുകളോളം മുന്നോട്ട് നീക്കുകയും മറ്റ് വാഹനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്ന ഒരു ചെയിൻ റിയാക്ഷന് കാരണമാവുകയും ചെയ്തു, ഇത് കൂടുതൽ കൂട്ടിയിടിക്കലിന് കാരണമായി.

രണ്ടാമത്തെ സാഹചര്യത്തിൽ, റോഡിന് നടുവിൽ 4WD വാഹനം പെട്ടെന്ന് നിർത്തിയതിനെ തുടർന്ന് നാല് കാറുകൾ പരസ്പരം കൂട്ടിയിടിച്ചു. ഒരു പിക്കപ്പ് ട്രക്ക് റോഡിൽ നിർത്തുന്നത് ദൃശ്യങ്ങളിൽ കൂടുതലായി കാണിച്ചു. അപകടം ഒഴിവാക്കാൻ ഒരു കാർ മറ്റൊരു പാതയിലേക്ക് കുതിക്കാൻ ശ്രമിച്ചിട്ടും, അത് കൃത്യസമയത്ത് ചെയ്യാൻ കഴിയാതിരുന്നത് തുടർച്ചയായ കൂട്ടിയിടികളിലേക്ക് നയിച്ചു.
ഒരു കാരണവശാലും വാഹനമോടിക്കുന്നവർ നടുറോഡിൽ വാഹനം നിർത്തുന്നത് ഒഴിവാക്കണമെന്ന് പോലീസ് അറിയിച്ചു. ഫെഡറൽ ട്രാഫിക് നിയമങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, ഈ ലംഘനത്തിന് 1,000 ദിർഹം പിഴയും ആറ് ബ്ലാക്ക് പോയിൻ്റുകളും ലഭിക്കും. പിഴ കൂടാതെ, ഇത് കാറിന് കേടുപാടുകൾ വരുത്തുകയും മാരകമായി മാറുകയും ചെയ്യും.

റോഡ് ഉപയോക്താക്കളുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാൻ ഡ്രൈവർമാർക്ക് അടുത്തുള്ള എക്സിറ്റിൽ നിർത്താൻ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. കാർ നീക്കാൻ കഴിയാത്ത സാഹചര്യത്തിൽ, അവർ ഉടൻ തന്നെ 999 എന്ന നമ്പറിൽ എമർജൻസി സർവീസുമായി ബന്ധപ്പെടണം.

പെട്ടെന്നുള്ള വാഹനങ്ങൾ തകരാറിലാകുമ്പോൾ പ്രത്യേക നടപടികൾ സ്വീകരിക്കണമെന്ന് ട്രാഫിക് ആൻഡ് സെക്യൂരിറ്റി പട്രോൾസ് ഡയറക്ടറേറ്റ് ഡയറക്ടർ ബ്രിഗേഡിയർ മഹ്മൂദ് യൂസഫ് അൽ ബലൂഷി ഡ്രൈവർമാരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ട്രാഫിക് പാതകളിൽ നിന്ന് വാഹനങ്ങൾ മാറ്റിയും നിയുക്ത എമർജൻസി ഏരിയകൾ ഉപയോഗിച്ചും സുരക്ഷയ്ക്ക് മുൻഗണന നൽകണമെന്ന് അദ്ദേഹം ഡ്രൈവർമാരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളിൽ മാത്രമേ ഡ്രൈവർമാർ റോഡിൻ്റെ വലത് തോളിൽ ഉപയോഗിക്കാവൂ, സമീപത്തുള്ള വാഹനങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നതിന് നാല്-വഴി മുന്നറിയിപ്പ് സിഗ്നലുകൾ സജീവമാക്കുക.

അടുത്തുവരുന്ന ഡ്രൈവർമാർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നതിനായി വികലാംഗ വാഹനത്തിന് പിന്നിൽ ഗണ്യമായ അകലത്തിൽ പ്രതിഫലിക്കുന്ന എമർജൻസി ത്രികോണങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കേണ്ടതിൻ്റെ പ്രാധാന്യം അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. ഡ്രൈവറുടെയും യാത്രക്കാരുടെയും സുരക്ഷയ്ക്ക് മുൻഗണന നൽകി വാഹനത്തിനുള്ളിലോ റോഡിലോ ഇരിക്കരുതെന്ന് അദ്ദേഹം ഉപദേശിച്ചു. അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളിൽ, സഹായം അഭ്യർത്ഥിക്കാൻ ഡ്രൈവർമാർ ഉടൻ തന്നെ 999 ഡയൽ ചെയ്യണം.

വാഹനമോടിക്കുന്നവർ ശ്രദ്ധ തിരിക്കരുതെന്നും വാഹനമോടിക്കുമ്പോൾ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണമെന്നും വാഹനത്തിൻ്റെ തകരാറുകൾ ഉടനടി പരിഹരിക്കാൻ പൂർണ്ണമായ ഏകാഗ്രത ഉറപ്പാക്കണമെന്നും ഓർമിപ്പിച്ചു. അത്തരം സന്ദർഭങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ അവഗണിക്കുന്നത് വാഹനാപകടങ്ങളിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം, പലപ്പോഴും മരണങ്ങൾക്കും ഗുരുതരമായ പരിക്കുകൾക്കും ഇടയാക്കും.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *