Posted By user Posted On

യുഎഇയിലെ റമദാൻ: ഷിപ്പിംഗ് ചെലവ് കുതിച്ചുയരുമ്പോഴും സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകൾ അവശ്യസാധനങ്ങളുടെ വില നിയന്ത്രിക്കുന്നു, വില വിവരങ്ങൾ അറിയാം

ഷിപ്പിംഗ് ചെലവുകളും പ്രാദേശിക പ്രശ്‌നങ്ങളും വിതരണ ശൃംഖലയെ ബാധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴും യുഎഇയിലെ പ്രമുഖ സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകൾ അവശ്യസാധനങ്ങളുടെ വില സ്ഥിരമായി നിലനിർത്തുന്നു. ഗാസയ്‌ക്കെതിരായ ഇസ്രായേലിൻ്റെ യുദ്ധത്തിനുള്ള പ്രതികാരമായി, കഴിഞ്ഞ വർഷം അവസാനം മുതൽ, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും തിരക്കേറിയ വ്യാപാര പാതയായ ചെങ്കടലിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്ന ചരക്ക് കപ്പലുകളും ടാങ്കറുകളും ഹൂതി വിമതർ ആക്രമിക്കുന്നത് തുടരുകയാണ്. ഇത് വിതരണ ശൃംഖലയെ സാരമായി ബാധിച്ചു.

എന്നിരുന്നാലും, വിശുദ്ധ റമദാൻ മാസത്തിൽ സ്റ്റേപ്പിൾസിൻ്റെ വില മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുമെന്ന് യുഎഇയിലെ സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകൾ ഉറപ്പാക്കിയിട്ടുണ്ട്. വില നിലനിർത്തുന്നത് ഒരു ഹ്രസ്വകാല നടപടിയായി മാത്രമേ സാധ്യമാകൂ എന്ന് ചിലർ സമ്മതിച്ചു.

വില വർധിപ്പിക്കരുതെന്ന് ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ വിതരണക്കാർക്കും ഞങ്ങൾ നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും വില സ്ഥിരത ഉറപ്പാക്കാൻ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ലുലു ഗ്രൂപ്പ് റീട്ടെയിൽ ഓപ്പറേഷൻസ് ഡയറക്ടർ ഷാബു അബ്ദുൾ മജീദ് പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളുടെ ഷോപ്പർമാർക്ക് പണത്തിന് മൊത്തത്തിലുള്ള മൂല്യം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഞങ്ങൾ സ്വകാര്യ ലേബൽ അവതരിപ്പിച്ചു. റമദാനിലുടനീളം, അവശ്യ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ വില നിശ്ചലമാക്കാനും ഭക്ഷണത്തിനും മറ്റ് പലചരക്ക് സാധനങ്ങൾക്കും 60-70 ശതമാനം കിഴിവ് നൽകാനും ഞങ്ങൾ തീരുമാനിച്ചു.

സൂപ്പർമാർക്കറ്റ് ശൃംഖലയായ ചോയിത്രവും ഈ മാസത്തെ കിഴിവുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. “റമദാനും ഞങ്ങളുടെ 50-ാം വാർഷിക ആഘോഷങ്ങളും കണക്കിലെടുത്ത്, യുഎഇയിലെ ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ സ്റ്റോറുകളിലും ഞങ്ങൾ ഒരു പുതിയ ശ്രേണിയിലുള്ള പ്രമോഷനുകൾ അവതരിപ്പിച്ചു,” ടി. ചോയിത്രംസ് ആൻഡ് സൺസ് സിഇഒ രാജീവ് വാര്യർ പറഞ്ഞു. “കുറഞ്ഞത് ഹ്രസ്വകാലത്തേക്ക് വില സ്ഥിരമായിരിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. പലിശ നിരക്ക് കുറയുകയാണെങ്കിൽ, ചരക്ക് ഗതാഗതവും മറ്റ് ഘടകങ്ങളും മൂലമുള്ള ചെലവ് വർദ്ധന ലഘൂകരിക്കുന്നതിന് ഇത് ഞങ്ങളെ സഹായിക്കും.

ധാരാളം കപ്പലുകൾ ഇപ്പോൾ കേപ് ഓഫ് ഗുഡ് ഹോപ്പിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്നു, ഇത് കൂടുതൽ സമയമെടുക്കുന്നതും ചെലവേറിയതുമായ റൂട്ടാണ്.

പ്രാദേശിക സൂപ്പർമാർക്കറ്റ് ശൃംഖലയായ സ്പിന്നിസും ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള വിലക്കയറ്റം തടഞ്ഞു. “നിലവിലെ പ്രാദേശിക സാഹചര്യം കാരണം ഞങ്ങൾക്ക് വില ക്രമീകരണങ്ങളൊന്നും വരുത്തേണ്ടതില്ല,” ഒരു വക്താവ് പറഞ്ഞു.

“ഷിപ്പിംഗ് ചെലവിൽ നേരിയ വർധനവ് ഞങ്ങൾ കണ്ടിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ ഇത് മുമ്പ് നമ്മൾ കണ്ടതിന് അടുത്തെങ്ങും ഉണ്ടായിട്ടില്ല, ഉദാഹരണത്തിന് കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് സമയത്ത്. ലഭ്യമായ സ്ഥലങ്ങളിൽ ഇതര ചരക്ക് ഗതാഗത മാർഗ്ഗങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങളുടെ വിതരണ ശൃംഖലയിലെ ചെലവ് വർദ്ധന ഞങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കുന്നു.

പുതിയ ഉറവിട വിപണികൾ
ചെങ്കടലിലെ ആക്രമണങ്ങളും പ്രാദേശിക രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങളും തുടരുന്നതിനാൽ, ചിലർ പ്രശ്നങ്ങൾ മറികടക്കാൻ പുതിയ ഉറവിട വിപണികൾ തേടാൻ തീരുമാനിച്ചു.

“നിലവിലെ വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ സാഹചര്യം കണക്കിലെടുത്ത്, വെല്ലുവിളികൾ നേരിടുന്ന ചെങ്കടൽ പാത ഒഴിവാക്കാൻ ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ചൈന, ഫിലിപ്പീൻസ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ സോഴ്‌സ് ചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്,” ഷാബു പറഞ്ഞു.

“വില സ്ഥിരത നിലനിർത്തുന്നതിന് ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ വിതരണക്കാർ, വെണ്ടർമാർ, വിതരണക്കാർ എന്നിവരുമായും യുഎസ്, യൂറോപ്പ്, ഇന്ത്യ, ഫാർ ഈസ്റ്റ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഞങ്ങളുടെ സ്വന്തം സോഴ്‌സിംഗ് ഓഫീസുകളുമായും വളരെ അടുത്ത് പ്രവർത്തിക്കുന്നു.”

വിതരണ ശൃംഖലകളുടെ, പ്രത്യേകിച്ച് കടൽ ചരക്ക് ചരക്കുകളുടെ ദുർബലതയാണ് പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നതെന്ന് രാജീവ് പറഞ്ഞു, എന്നാൽ ചോയ്‌ത്രാംസിന് അത് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയും. വൈവിധ്യമാർന്ന വിതരണക്കാരുടെ ശൃംഖലയിൽ നിന്ന് ഞങ്ങളുടെ കമ്പനി പ്രയോജനപ്പെടുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഒന്നിലധികം വിതരണ സ്രോതസ്സുകൾക്കൊപ്പം, അപ്രതീക്ഷിതമായ വെല്ലുവിളികൾ നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യാനും ഞങ്ങളുടെ വിതരണ ശ്രമങ്ങളിൽ തുടർച്ച നിലനിർത്താനും ഞങ്ങൾ കൂടുതൽ സജ്ജരാണ്.”

ബദൽ മാർഗങ്ങൾ തേടുന്നതിൽ കമ്പനി സജീവമാണെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “തടസ്സങ്ങൾ നേരിടുമ്പോൾ, സാഹചര്യം പരിഹരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ വേഗത്തിലുള്ളതും നിർണ്ണായകവുമായ നടപടിയെടുക്കുന്നു, അതിൽ ഇതര വിതരണക്കാരെ ഉറവിടമാക്കുക, കയറ്റുമതി വഴിതിരിച്ചുവിടുക, അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളുടെ ഇൻവെൻ്ററി മാനേജ്മെൻ്റ് തന്ത്രങ്ങൾ ക്രമീകരിക്കുക എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഭക്ഷ്യസുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നു
സ്പിന്നീസ് പോലുള്ള ചില സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകൾ പ്രാദേശിക കർഷകരിലേക്ക് തിരിയുന്നു. “പ്രാദേശിക കർഷകരുമായി സഹകരിച്ച്, ഞങ്ങൾ ഗതാഗത ചെലവ് കുറയ്ക്കുന്നു, ഭക്ഷ്യ മൈലുകൾ കുറയ്ക്കുന്നു, പ്രാദേശിക സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു, ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു,” വക്താവ് പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വിശ്വസ്തരായ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്കായുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര ഉറവിടങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള സന്തുലിതാവസ്ഥ നിലനിർത്തുന്നതിനും പ്രാദേശിക നിർമ്മാതാക്കളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനും ഞങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്.”

കൃത്യസമയത്ത് ഡെലിവറി ഉറപ്പാക്കാൻ ചോയിത്രംസ് ഡിമാൻഡ് വർധിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. “ഞങ്ങൾ മുൻകൂട്ടി ഓർഡറുകൾ നൽകാനും ഞങ്ങളുടെ വിതരണക്കാർക്ക് ത്രൈമാസ പ്രവചനങ്ങൾ നൽകാനും തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഡെലിവറി വർദ്ധിക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കാൻ,” രാജീവ് പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ലുലുവിൽ എല്ലാ സമയത്തും ആറ് മാസത്തെ വിതരണമുണ്ട്. “ഈ രാജ്യത്തിൻ്റെ ഭക്ഷ്യസുരക്ഷയുടെ ഒരു പ്രധാന പങ്കാളി എന്ന നിലയിൽ, ഞങ്ങളുടെ വെയർഹൗസുകളിൽ എല്ലായ്പ്പോഴും ആവശ്യത്തിന് ഭക്ഷണം ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം, അതാണ് ഞങ്ങൾ തുടർന്നും ചെയ്യുന്നത്,” ഷാബു പറഞ്ഞു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *