Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ വ്യാജ പരസ്യങ്ങളിലൂടെ ആളുകളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ചാൽ 500,000 ദിർഹം വരെ പിഴ

യുഎഇയിൽ വ്യാജ പരസ്യങ്ങളിലൂടെയും പ്രമോഷനുകളിലൂടെയും ഉപഭോക്താക്കളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നതിനെതിരെ കർശന മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. നിയമം ലംഘിക്കുന്ന കുറ്റവാളികൾക്ക് കിംവദന്തികളും സൈബർ കുറ്റകൃത്യങ്ങളും തടയുന്നതിനുള്ള ഫെഡറൽ ഡിക്രി-ലോ നമ്പർ 34-ലെ 2021-ലെ ആർട്ടിക്കിൾ 48 പ്രകാരം തടവും 500,000 ദിർഹം വരെ പിഴയും ലഭിക്കും. വിവര ശൃംഖലകൾ, ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി സൊല്യൂഷനുകൾ, അല്ലെങ്കിൽ ഓൺലൈൻ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് ചരക്ക് അല്ലെങ്കിൽ സേവനങ്ങളെ സംബന്ധിച്ച് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന വ്യക്തികൾക്ക് 20,000 ദിർഹം മുതൽ 500,000 ദിർഹം വരെ തടവും പിഴയും അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടും കൂടിയോ വിധേയമായേക്കാമെന്ന് നിയമം പറയുന്നു.

അതോറിറ്റിയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങളിലൂടെയോ തെറ്റായ ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ചോ ചരക്കുകളോ സേവനങ്ങളോ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഏതൊരാൾക്കും ശിക്ഷാ നടപടി ബാധകമാണ്. കൂടാതെ, പ്രസക്തമായ അധികാരികളുടെ ശരിയായ അംഗീകാരമില്ലാതെ വെർച്വൽ അല്ലെങ്കിൽ ഡിജിറ്റൽ കറൻസികളിൽ പരസ്യംചെയ്യൽ, പ്രമോട്ടുചെയ്യൽ, ബ്രോക്കിംഗ്, അല്ലെങ്കിൽ ഇടപാട് തുടങ്ങിയ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ഇത് അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നു.

യുഎഇയിലെ പരസ്യ നിയമങ്ങൾ
വിപണന തട്ടിപ്പുകളിൽ നിന്നും വ്യാജ വാർത്തകളിൽ നിന്നും പൊതുജനങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കാനും സാമ്പത്തിക വികസനം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനും പൊതു ധാർമികത ഉയർത്തിപ്പിടിക്കാനും ലക്ഷ്യമിട്ട് 2018 ഒക്ടോബറിൽ എമിറേറ്റ്‌സ് ഒരു പരസ്യ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളും ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഗൈഡ് യുഎഇയിലെ എല്ലാ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലെയും ഉള്ളടക്കം ഉൾക്കൊള്ളുന്നു കൂടാതെ പ്രിൻ്റ്, ഓഡിയോ, വിഷ്വൽ മീഡിയ ഓർഗനൈസേഷനുകൾ മുതൽ ഓൺലൈൻ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും ലൈസൻസുള്ള സോഷ്യൽ മീഡിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നവർക്കും വരെ മുഴുവൻ പരസ്യ മേഖലയ്ക്കും ബാധകമാണ്.

-വ്യക്തികളും സ്ഥാപനങ്ങളും സംസ്ഥാനത്തിൻ്റെ സാമ്പത്തിക വ്യവസ്ഥയെ തകർക്കരുത്.
-കിംവദന്തികളും പക്ഷപാതപരവും തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നതുമായ വാർത്തകൾ പ്രചരിപ്പിക്കരുത്.
-പൊതു ധാർമികതയെ ലംഘിക്കുന്ന ചിത്രങ്ങളോ വാക്കുകളോ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ പാടില്ല.
-ബൗദ്ധിക സ്വത്തവകാശത്തെ മാനിക്കണം.
-ധാർമ്മിക പെരുമാറ്റച്ചട്ടങ്ങൾ പാലിക്കണം; സത്യസന്ധതയുടെ നിലവാരം ഉയർത്തുകയും വേണം
പരസ്യങ്ങൾ അവ്യക്തമോ അവ്യക്തമോ ആയിരിക്കരുതെന്നും ഗൈഡ് എടുത്തുകാട്ടി; തെറ്റായതോ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നതോ ആയ അവകാശവാദങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കരുത്; വ്യാജ ചിത്രങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കരുത്; പരസ്യം ചെയ്യുന്ന ഉൽപ്പന്നത്തെയോ സേവനത്തെയോ പെരുപ്പിച്ചു കാണിക്കരുത്; മറ്റ് പേരുകൾ, ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ പ്രവർത്തനങ്ങളുമായി ആശയക്കുഴപ്പത്തിലേക്ക് നയിക്കരുത്; ക്രിമിനൽ പ്രവർത്തനത്തെ അംഗീകരിക്കരുത്; മീഡിയ ഉള്ളടക്കത്തിനും വർഗ്ഗീകരണത്തിനും നിലവിലുള്ള മാനദണ്ഡങ്ങൾ ലംഘിക്കരുത്.

സോഷ്യൽ മീഡിയ, വെബ്സൈറ്റുകൾ, ബ്ലോഗുകൾ എന്നിവയിലെ പരസ്യങ്ങൾ വ്യക്തമായി തിരിച്ചറിയണം. അവ എഡിറ്റോറിയലിൽ നിന്നും വിജ്ഞാനപ്രദമായ ഉള്ളടക്കത്തിൽ നിന്നും സ്വതന്ത്രമായി പ്രത്യക്ഷപ്പെടണം. ഓൺലൈൻ പരസ്യങ്ങൾക്കുള്ള ഏതെങ്കിലും പേയ്‌മെൻ്റുകൾ, പണമായോ സാധനമായോ, വെളിപ്പെടുത്തിയിരിക്കണം. എന്നിരുന്നാലും, ഗൈഡ് അനുസരിച്ച് നിരവധി സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ലൈസൻസുകളിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ ജീവകാരുണ്യ പ്രവർത്തനങ്ങളും സൗജന്യവും വാണിജ്യേതര പരസ്യങ്ങളും ഉൾപ്പെടുന്നു. ലംഘിക്കുന്നവരിൽ നിന്ന് 5,000 ദിർഹം പിഴ ചുമത്തും. മുൻ നിയമലംഘനം നടന്ന തീയതി മുതൽ ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ കുറ്റം ആവർത്തിച്ചാൽ തുക ഇരട്ടിയാക്കും.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *