Posted By user Posted On

രാത്രിയിലും സന്ദർശന​മൊരുക്കി യുഎഇയിലെ ഗ്രാൻഡ്​ മോസ്‌ക്

അ​ബൂ​ദ​ബി: ശൈ​ഖ് സാ​യി​ദ് ഗ്രാ​ൻ​ഡ്​ മോ​സ്‌​കി​ൽ രാ​ത്രി​കാ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ സ​ന്ദ​ർശ​ന​ത്തി​ന്​ അ​നു​മ​തി. രാ​ത്രി 10 മു​ത​ൽ രാ​വി​ലെ ഒ​മ്പ​തു വ​രെ​യാ​ണ്​ സ​ന്ദ​ർ​ശ​ന സ​മ​യം. ഇ​തോ​ടെ ഇ​നി 24 മ​ണി​ക്കൂ​റും പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ൾക്ക് മോ​സ്‌​ക് ചു​റ്റി​ക്കാ​ണാ​നാ​വും. ട്രാ​ൻസി​റ്റ് അ​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ ക​ണ​ക്ഷ​ൻ വി​മാ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​യു​ള്ള കാ​ത്തി​രി​പ്പ് സ​മ​യം വി​നി​യോ​ഗി​ച്ച് യാ​ത്ര​ക്കാ​ർ​ക്ക്​ മ​സ്ജി​ദും ഇ​വി​ട​ത്തെ ഇ​സ്‌​ലാ​മി​ക ച​രി​ത്ര​വും ശി​ൽപ​ചാ​തു​രി​യു​മൊ​ക്കെ കാ​ണാ​ൻ പു​തി​യ ഇ​തു വ​ഴി അ​വ​സ​ര​മൊ​രു​ങ്ങും.

ശൈ​ഖ് സാ​യി​ദ് മ​സ്ജി​ദി​ൻറെ പ​തി​നാ​റാം വാ​ർഷി​ക​ത്തോ​ട​നു​ബ​ന്ധി​ച്ചാ​ണ് സൂ​റ ഈ​വ​നി​ങ് ക​ൾച​റ​ൽ ടൂ​ർസ് എ​ന്ന പേ​രി​ൽ രാ​ത്രി സ​ന്ദ​ർശ​നം ആ​രം​ഭി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. രാ​ത്രി​യി​ലെ യാ​ത്ര എ​ന്നാ​ണ് സൂ​റ എ​ന്ന അ​റ​ബി​ക് പ​ദ​ത്തി​ൻറെ അ​ർഥം. 14 ഭാ​ഷ​ക​ളി​ൽ മ​ൾട്ടി​മീ​ഡി​യ ഗൈ​ഡ് ഡി​വൈ​സ് സ​ന്ദ​ർശ​ക​ർക്ക് ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്താം. അ​ന്ധ​ർക്കും ബ​ധി​ര​ർക്കും കൂ​ടി പ്ര​യോ​ജ​ന​പ്പെ​ടു​ന്ന രീ​തി​യി​ലാ​ണ് ഇ​ത് ത​യാ​റാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. 20 ദി​ർഹ​മാ​ണ് പ്ര​വേ​ശ​ന ഫീ​സ്. wwws.zgmc.gov.ae എ​ന്ന വെ​ബ്‌​സൈ​റ്റി​ലൂ​ടെ ടി​ക്ക​റ്റ്​ ബു​ക്ക് ചെ​യ്യാം. ശ​നി മു​ത​ൽ വ്യാ​ഴം വ​രെ രാ​വി​ലെ ഒ​മ്പ​തു മു​ത​ൽ രാ​ത്രി 10 വ​രെ​യും വെ​ള്ളി രാ​വി​ലെ ഒ​മ്പ​തു മു​ത​ൽ ഉ​ച്ച​ക്ക് 12 വ​രെ​യും വൈ​കീ​ട്ട് മൂ​ന്ന് മു​ത​ൽ രാ​ത്രി 10 വ​രെ​യു​മാ​ണ് മ​റ്റു സ​ന്ദ​ർ​ശ​ന സ​മ​യ​ങ്ങ​ൾ.

2023 ആ​ദ്യ​പ​കു​തി​യി​ൽ 33,34,757 പേ​രാ​ണ് അ​ബൂ​ദ​ബി ഗ്രാ​ൻഡ് മോ​സ്‌​ക് സ​ന്ദ​ർശി​ച്ച​ത്. അ​വ​രി​ൽ നാ​ലു​ല​ക്ഷ​ത്തോ​ളം പേ​ർ ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രാ​ണ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർഷം ഇ​തേ കാ​ല​യ​ള​വി​നെ അ​പേ​ക്ഷി​ച്ച് 127 ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​ൻറെ വ​ർധ​ന​വാ​ണ് സ​ന്ദ​ർശ​ക​രി​ലു​ണ്ടാ​യ​ത്. സ​ന്ദ​ർശ​ക​രി​ൽ 914195 പേ​ർ ന​മ​സ്‌​ക​രി​ക്കാ​നാ​യും 23,88,437 പേ​ർ വി​നോ​ദ​സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ളാ​യു​മാ​യാ​ണ് എ​ത്തി​യ​തെ​ന്ന് അ​ധി​കൃ​ത​ർ അ​റി​യി​ച്ചു. സ​ന്ദ​ർശ​ക​രി​ലേ​റെ​യും ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രാ​ണ്. 3,93,566 ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രാ​ണ് ഈ ​വ​ർഷം ആ​ദ്യ പ​കു​തി​യി​ൽ പ​ള്ളി​യി​ലെ​ത്തി​യ​ത്.

റ​ഷ്യ​യാ​ണ് ര​ണ്ടാം സ്ഥാ​ന​ത്ത്(1,30,023), ചൈ​ന (99,277), യു.​എ​സ് (92,364), ജ​ർമ​നി (76857), ഇ​റ്റ​ലി (61330), ഫ്രാ​ൻസ്(53996), ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ(53974), പാ​കി​സ്താ​ൻ(47640), യു.​കെ(45790)​എ​ന്നി​ങ്ങ​നെ​യാ​ണ് മ​റ്റു രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ൽനി​ന്നു​ള്ള സ​ന്ദ​ർശ​ക​രു​ടെ ക​ണ​ക്ക്. വി​നോ​ദ​സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ളി​ൽ 16,84,409 പേ​ർ പ​ള്ളി​യി​ലും 7,04,028 പേ​ർ പ​ള്ളി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യ സ​ന്ദ​ർശ​ക കേ​ന്ദ്ര​വും ബി​സി​ന​സ്, മാ​ർക്ക​റ്റ് ഇ​ട​ങ്ങ​ളാ​ണ് സ​ന്ദ​ർശി​ച്ച​ത്.

വി​ശ്വാ​സി​ക​ൾക്കും സ​ന്ദ​ർശ​ക​ർക്കും ഒ​രു​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന മി​ക​ച്ച സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്ന​ത്. സ​ന്ദ​ർശ​ക​രി​ൽ 81 ശ​ത​മാ​നം വി​ദേ​ശി​ക​ളാ​ണ്. ആ​ഗോ​ള ടൂ​റി​സം ആ​ക​ർഷ​ണ​ങ്ങ​ളി​ൽ ശൈ​ഖ് സാ​യി​ദ് മോ​സ്‌​ക് സു​പ്ര​ധാ​ന പ​ദ​വി വ​ഹി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന​തി​ൻറെ തെ​ളി​വാ​ണി​ത്. പ​ള്ളി​യു​ടെ ലൈ​ബ്ര​റി 1104 പേ​ർ സ​ന്ദ​ർശി​ച്ചു. ഈ ​വ​ർഷം ആ​ദ്യ​പ​കു​തി​യി​ൽ 648 ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക പ്ര​തി​നി​ധി ബു​ക്കി​ങ്ങു​ക​ളാ​ണ് ല​ഭി​ച്ച​ത്. 167 ഉ​ന്ന​ത​ത​ല പ്ര​തി​നി​ധി സം​ഘ​ത്തെ ഇ​വി​ടെ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ക​യു​ണ്ടാ​യി.

10 രാ​ജ്യ ത​ല​വ​ന്മാ​രും മൂ​ന്നു ഉ​പ​ത​ല​വ​ന്മാ​രും ര​ണ്ട്​ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​മാ​രും ആ​റ്​ പാ​ർല​മെ​ൻറ്​ മേ​ധാ​വി​മാ​രും 36 മ​ന്ത്രി​മാ​രും നാ​ല് സ​ഹ​മ​ന്ത്രി​മാ​രും 19 അം​ബാ​സ​ഡ​ർമാ​രും അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള​വ​രാ​ണ് പ​ള്ളി​യി​ലെ​ത്തി​യ​ത്.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HP0AA4FnHJE2TnL5bt71dE

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *