Posted By user Posted On

covid പുതിയ കോവിഡ്-19 വേരിയന്റ് കണ്ടെത്തി, ഇന്ത്യയിലും സാന്നിധ്യം: EG.5.1-നെ കുറിച്ച് നിങ്ങൾ ഇക്കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം

ഒരു പുതിയ കോവിഡ്-19 വേരിയന്റ്, EG.5.1, യുഎസിലെയും യുകെയിലെയും ആശുപത്രികളിലെ വർദ്ധനവുമായി covid ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആരോഗ്യ ഏജൻസികളും വിദഗ്ധരും വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്തെക്കുറിച്ച് നിരീക്ഷിച്ച് കൊണ്ടിരിക്കെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (WHO) അതിന്റെ നിരീക്ഷണ പട്ടികയിൽ Eris എന്ന് വിളിപ്പേരുള്ള Omicron സബ് വേരിയന്റിനെ ചേർത്തു.

എന്താണ് പുതിയ കോവിഡ്-19 വേരിയന്റ്?

EG.5.1, Covid-19 Omicron വൈറസിന്റെ (B.1.1.529) ഒരു ഉപഭേദമാണ്. Eris എന്നത് അതിന്റെ ഔദ്യോഗിക നാമമല്ലെങ്കിലും സോഷ്യൽ മീഡിയയിലെ ഉപയോക്താക്കളും ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരും നിർദ്ദേശിച്ചതാണ്. WHO അതിനെ അതിന്റെ “മോണിറ്ററിങ്ങിനു കീഴിലുള്ള വകഭേദങ്ങൾ (VUMs)” പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ ഇതുവരെ വൈറസിനെ ആശങ്കയുടെയോ താൽപ്പര്യത്തിന്റെയോ വകഭേദമായി തരംതിരിച്ചിട്ടില്ല.സിഡ്‌നിയിലെ ന്യൂ സൗത്ത് വെയിൽസ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ വൈറോളജിസ്റ്റും ഗവേഷകനും അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറുമായ സ്റ്റുവർട്ട് ടർവില്ലെ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, EG.5.1 വേരിയന്റിന് അതിന്റെ എതിരാളികളേക്കാൾ മികച്ച രീതിയിൽ നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയും.
Omicron വേരിയന്റിന് കീഴിൽ വരുന്ന സബ് വേരിയന്റുകളുടെ ഒരു കുടുംബത്തിൽ പെട്ടതാണ് EG.5 എന്ന് പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഫൗണ്ടേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യയിലെ പ്രൊഫസർ കെ. ശ്രീനാഥ് റെഡ്ഡി പറഞ്ഞു. വാഷിംഗ്ടൺ പോസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, “ഇത് ശരീരത്തിന് ആക്രമണാത്മകവും മാരകവുമാണ്” എന്നും “ഇത് ഇപ്പോഴും പൊതുവായ നിരീക്ഷണമായി തുടരുന്നു” എന്നും ഫിസിഷ്യൻ പറഞ്ഞു.

എവിടെയാണ് പടരുന്നത്?

യുകെ ഹെൽത്ത് സെക്യൂരിറ്റി ഏജൻസി (UKHSA) പ്രകാരം, EG.5.1 “അന്തർദേശീയമായി, പ്രത്യേകിച്ച് ഏഷ്യയിൽ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന റിപ്പോർട്ടുകൾ കാരണം സ്കാനിംഗിന്റെ ഭാഗമായി 2023 ജൂലൈ 3 ന് നിരീക്ഷണത്തിനുള്ള ഒരു സിഗ്നലായി ഉയർത്തി”.”UK ഡാറ്റയിലെ ജീനോമുകളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിക്കുന്നതും അന്തർദ്ദേശീയമായി തുടരുന്ന വളർച്ചയും കാരണം” ജൂലൈ 31-ന് EG.5.1 ഔദ്യോഗികമായി ഒരു വേരിയന്റായി തരംതിരിച്ചു.
യുകെയിൽ ജൂലൈ 10 മുതൽ ആരംഭിക്കുന്ന ആഴ്ചയിൽ ക്രമീകരിച്ച 11.8 ശതമാനം സാമ്പിളുകളും EG.5.1 ആയി തരംതിരിച്ചതായി UKHSA അറിയിച്ചു. ആർക്‌ടറസിന് ശേഷം 14.55 ശതമാനം എന്ന നിരക്കിൽ യുകെയിൽ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള രണ്ടാമത്തെ വകഭേദമായി ഈറിസ് മാറി, ജൂലൈ 20 വരെ പ്രതിവാര വളർച്ചാ നിരക്ക് 20.51 ശതമാനമായിരുന്നു. അതേസമയം, യുകെയിലെ മൊത്തം കേസുകളിൽ 39.35 ശതമാനവും ആർക്‌ടറസ് ആണ്.യുഎസിൽ, ഏറിസ് ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള കോവിഡ് -19 വേരിയന്റായി മാറി. സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷന്റെ (സിഡിസി) കണക്കനുസരിച്ച് ഓഗസ്റ്റ് 5-ന് അവസാനിച്ച രണ്ടാഴ്ച കാലയളവിൽ ഇതിന്റെ വ്യാപനം 17.3 ശതമാനമാണ്.പടിഞ്ഞാറൻ ഇന്ത്യയിലെ പൂനെ നഗരത്തിലും ഈറിസിന്റെ ഒരു കേസ് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പടിഞ്ഞാറൻ ഇന്ത്യൻ സംസ്ഥാനമായ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ജീനോം സീക്വൻസിംഗിന്റെ കോർഡിനേറ്റർ ഡോ രാജേഷ് കാര്യകാർട്ടെ ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യയോട് പറഞ്ഞു: “മഹാരാഷ്ട്രയിൽ EG.5.1 മെയ് മാസത്തിൽ കണ്ടെത്തി”.

ലക്ഷണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ്?

EG.5.1 ന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ Omicron ന് സമാനമാണെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. തൊണ്ടവേദന, ചുമ, വാസനയിലെ മാറ്റങ്ങൾ, തലവേദന, തുമ്മൽ, ക്ഷീണം എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/Fp9JJWwTfsV8NVJ6dibhCf

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *