Posted By user Posted On

goldയുഎഇയിൽ നിന്ന് എങ്ങനെ കുറഞ്ഞ നിരക്കിൽ സ്വർണാഭരണങ്ങൾ വാങ്ങാം; നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും ഇക്കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം

ദശലക്ഷക്കണക്കിന് സന്ദർശകർ ഓരോ വർഷവും ദുബായിൽ ഷോപ്പിംഗ് നടത്തുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് സ്വർണ്ണ gold, വജ്രാഭരണങ്ങൾക്കായിട്ടാണ് ഇവർ രാജ്യത്തെത്തുന്നത്. എമിറേറ്റ്സിന്റെ സ്വർണ്ണ സൂക്കുകൾ അവയുടെ വൈവിധ്യത്തിനും ഗുണനിലവാരത്തിനും പേരുകേട്ടതാണ്. വിവാഹ, ഉത്സവ സീസണുകളിൽ, ദക്ഷിണേഷ്യൻ പശ്ചാത്തലത്തിലുള്ള താമസക്കാരും വിനോദസഞ്ചാരികളും ഈ മേഖലയിലെ മൊത്തത്തിലുള്ള വാങ്ങലുകളിൽ ഗണ്യമായ സംഭാവന നൽകുന്നതിനാൽ വിൽപ്പന ഗണ്യമായി വർദ്ധിക്കുന്നു.ലോകപ്രശസ്തമായ ദുബായ് ഗോൾഡ് സൂക്കിലും ഷോപ്പിംഗ് മാളുകളിലുമായി ആയിരക്കണക്കിന് സ്വർണ്ണ, ജ്വല്ലറി ഷോപ്പുകൾ ഉള്ളതിനാൽ, വിലയേറിയ ലോഹം മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങളിലായാണ് വിൽക്കുന്നത് – 22K, 21K, 18K. എന്നിരുന്നാലും, സ്വർണ്ണക്കട്ടികൾ 24K പരിശുദ്ധിയിലാണ് വിൽക്കുന്നത്.സ്വർണ്ണ വിലയ്‌ക്ക് പുറമേ, ജ്വല്ലറികൾ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് മേക്കിംഗ് ചാർജ്ജ് ഈടാക്കുന്നു, ഇത് സാധാരണയായി ചെറിയ ആഭരണങ്ങൾക്ക് നിശ്ചയിക്കും, അതേസമയം വലിയ ആഭരണങ്ങൾക്കുള്ള നിരക്ക് ഗ്രാമിന് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതും നാല് ശതമാനം മുതൽ ആരംഭിക്കുന്നതുമാണ്.

ദുബായിൽ ഏറ്റവും വില കുറഞ്ഞ സ്വർണാഭരണങ്ങൾ?

സുരക്ഷിതമായ നിക്ഷേപമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, മാത്രമല്ല ആവശ്യമുള്ള സമയങ്ങളിൽ എളുപ്പത്തിൽ ലിക്വിഡേറ്റ് ചെയ്യാവുന്ന ഒരേയൊരു മൂല്യവത്തായ ജീവിതശൈലി ലേഖനമാണ്, വിലയ്ക്ക് പുറമെ സ്വർണം വാങ്ങുമ്പോൾ നിരവധി പരിഗണനകൾ നൽകേണ്ടതുണ്ട്.

പല ജ്വല്ലറികളും പതിവായി പഴയ സ്വർണ്ണ കൈമാറ്റം, ആജീവനാന്ത സൗജന്യ മെയിന്റനൻസ്, ക്യാഷ്ബാക്ക് ബാങ്ക് ഓഫറുകൾ എന്നിവയിൽ പൂജ്യം കിഴിവ് കാമ്പെയ്‌നുകൾ നടത്തുന്നു, കൂടാതെ സ്വർണ്ണ സമ്പാദ്യ പദ്ധതികളിലൂടെ ആകർഷകമായ ആനുകൂല്യങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

മലബാർ ഗോൾഡ് ആൻഡ് ഡയമണ്ട്‌സ് ഇന്റർനാഷണൽ ഓപ്പറേഷൻസ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ ഷംലാൽ അഹമ്മദ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഇന്ത്യയിലെ സ്വർണ്ണ വിലയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ, ജിസിസിയിൽ നിന്ന് സ്വർണം വാങ്ങുന്നത് ഏകദേശം 12-15 ശതമാനം ലാഭം ഉറപ്പുനൽകുന്നു.

കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് സ്വർണ്ണവും ആഭരണങ്ങളും വാങ്ങാനുള്ള നുറുങ്ങുകൾ?

മേക്കിംഗ് ചാർജുകളിൽ വിലപേശുക
സ്വർണ്ണ വില കുറയുന്നത് വരെ കാത്തിരിക്കുക
ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് വാങ്ങുന്നതിന് റീട്ടെയിലർമാർ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന സ്കീമുകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുക
കിഴിവുകൾ/പ്രമോഷനുകൾക്കായി പരിശോധിക്കുക
പഴയ സ്വർണ വിനിമയത്തിൽ പൂജ്യം കിഴിവ് ഉറപ്പാക്കുക
സർട്ടിഫിക്കേഷൻ, വാറന്റി, വിൽപ്പനാനന്തര സേവനം എന്നിവ ഉറപ്പാക്കുക
ദുബായിലെ ജോയ് ആലുക്കാസ് ഗ്രൂപ്പ് ചെയർമാൻ ജോയ് ആലുക്കാസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ സ്വർണവിലയാണ് ഉപഭോക്താക്കൾ ആസ്വദിക്കുന്നത്, യുഎഇയിലെ പൂജ്യം ഇറക്കുമതി തീരുവയും വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് വാറ്റ് റീഫണ്ടും നൽകിയതിനാൽ, ഏത് ദിവസവും ദുബായിൽ നിന്ന് വാങ്ങുന്നത് എല്ലായ്പ്പോഴും പ്രയോജനകരമാണ്.

വിലകുറഞ്ഞ ആഭരണങ്ങൾ എങ്ങനെ വാങ്ങാം?
“പിന്തുടരേണ്ട ഒരു ലളിതമായ നിയമം വില കുറയുന്നത് വരെ കാത്തിരിക്കുക എന്നതാണ്. സ്വർണ്ണത്തിന്റെ വില കുറവായിരിക്കുമ്പോൾ ഷോപ്പർമാർ വിലയെ കുറിച്ച് അധികം വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല. ഞങ്ങൾ ഇപ്പോൾ വാങ്ങാം, വാങ്ങുന്നവർക്ക് അത് എളുപ്പമാക്കുന്നതിന് പിന്നീട് പണമടയ്ക്കാനുള്ള സ്കീമുകളും ഞങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ടോപ്പ് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് സ്ഥാപനങ്ങൾ ഷോപ്പിംഗിനായി ആകർഷകമായ ദീർഘകാല പേയ്‌മെന്റ് പ്ലാനുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു,” ആലുക്കാസ് പറഞ്ഞു. മാത്രമല്ല, സ്വർണ്ണ വില ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലായിരിക്കുമ്പോൾ ഒരു ഷോപ്പർ ആഭരണങ്ങൾ വാങ്ങാൻ തിരക്കിലാണെങ്കിൽ, ജോയ്ആലുക്കാസ് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അതിന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വില സ്കീം പ്രയോജനപ്പെടുത്താനുള്ള ഒരു ഓപ്ഷൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. “മൂല്യത്തിന്റെ 100 ശതമാനം അഡ്വാൻസായി അടച്ച് ഈ ആനുകൂല്യം തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ഷോപ്പർമാർക്ക് ബുക്കിംഗ് ദിവസം അല്ലെങ്കിൽ അടുത്ത 180 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ സ്വർണ്ണ വില പ്രയോജനപ്പെടുത്താം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.ദുബായ് സമ്മർ സർപ്രൈസ്, ദുബായ് ഷോപ്പിംഗ് ഫെസ്റ്റിവൽ എന്നിങ്ങനെ സ്വർണം, വജ്രാഭരണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിവിധ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്ക് ദുബായ് ഗണ്യമായ കിഴിവുകളും പ്രമോഷനുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്ന് കല്യാൺ ജ്വല്ലേഴ്‌സ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ രമേഷ് കല്യാണരാമൻ പറഞ്ഞു.”ഒരാളുടെ നേട്ടങ്ങൾ പരമാവധിയാക്കാൻ സ്വർണ്ണം വാങ്ങുന്നതിനുള്ള മികച്ച സമയമാണ് ഈ വിൽപ്പനകൾ. ഈ സീസണൽ വിൽപ്പന കൂടാതെ, ഉത്സവ സീസണുകളിൽ ഞങ്ങൾ ആവേശകരമായ ഡീലുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഇത് സ്വർണ്ണം വാങ്ങുന്നതിനുള്ള ഒരു നല്ല സമയമാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സ്വർണ്ണ-വജ്രാഭരണങ്ങൾ വാങ്ങുമ്പോൾ എന്താണ് ചോദിക്കേണ്ടത്

വജ്രം പതിച്ച ആഭരണങ്ങൾ വാങ്ങുമ്പോൾ, ഉപയോഗിക്കുന്ന രത്നങ്ങൾ പ്രകൃതിദത്തമോ കൃത്രിമമോ ​​ആണോ, അവയുടെ ഗുണനിലവാരവും സർട്ടിഫിക്കേഷനുകളും റിട്ടേൺ/ബൈബാക്ക് പോളിസികളും അന്വേഷിക്കാമെന്ന് രമേഷ് കല്യാണരാമൻ ഉപദേശിച്ചു.“സർട്ടിഫിക്കേഷനുകൾ, റിട്ടേൺ, എക്സ്ചേഞ്ച് പോളിസികൾ, വാറന്റികൾ, വിൽപ്പനാനന്തര സേവനങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഉപഭോക്താക്കളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സാധനങ്ങൾ വാങ്ങുന്നവർ ഒരു ദിവസത്തെ സ്വർണ വില, മേക്കിംഗ് ചാർജ്ജ്, കാരറ്റ്, വജ്രത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന സാങ്കേതിക വശങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞിരിക്കണമെന്ന് ആലുക്കാസ് നിർദ്ദേശിച്ചു. “ഒരു ഷോപ്പർ അറിഞ്ഞിരിക്കാൻ ഉപകാരപ്രദമായ സ്റ്റാൻഡേർഡ് വിശദാംശങ്ങളാണിവ.”

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/Fp9JJWwTfsV8NVJ6dibhCf

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *