Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ ഓൺലൈനായി ഓർഡർ ചെയ്യുന്നതിനിടെ യുവാവിന് നഷ്ടമായത് 4,848 ദിർഹം

ഈദ് അൽ അദ്ഹയുടെ സമയത്ത് ഓൺലൈൻ ഓർഡറുകളുടെ വർദ്ധനവ് ചൂഷണം ചെയ്യുന്ന അവസരവാദികളായ സൈബർ കുറ്റവാളികൾ ഉണ്ടെന്ന മുന്നറിയിപ്പുമായി യുഎഇ നിവാസികൾ. തട്ടിപ്പുകാരുടെ ഇരയായ ഒരു ദുബായ് നിവാസി, തന്റെ ദൗർഭാഗ്യകരമായ കഥ പങ്കിട്ടു, ഒരു ജനപ്രിയ ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് ശൃംഖലയുടെ ആധികാരിക വെബ്‌സൈറ്റാണെന്ന് കരുതിയതിൽ നിന്ന് ബർഗറുകൾ, ഫ്രൈകൾ, ശീതളപാനീയങ്ങൾ, ചരക്ക് കളിപ്പാട്ടങ്ങൾ എന്നിവയാണ് തട്ടിപ്പിന് ഇരയായ വ്യക്തി ഓർഡർ ചെയ്തത്. വമ്പിച്ച കിഴിവ് കാരണം ബില്ല് 37 ദിർഹം മാത്രമായിരുന്നു, പക്ഷേ അദ്ദേഹത്തിന് 4,848 ദിർഹം ഈടാക്കി, പക്ഷെ ഫ്ലാറ്റിലേക്ക് ഭക്ഷണമൊന്നും എത്തിയതുമില്ല. “ഞാൻ സംഭവം പോലീസിലും എന്റെ ബാങ്കിലും അറിയിച്ചു. സൈബർ കുറ്റവാളികൾ കൂടുതൽ സങ്കീർണ്ണമായിരിക്കുന്നു. ഞാൻ ഒരു ഓൺലൈൻ തട്ടിപ്പിന് ഇരയായി, എന്റെ അനുഭവം പങ്കിടാനാണ് ഞാൻ വന്നത്, അതിനാൽ ഇത് ആർക്കും സംഭവിക്കില്ല. ”തട്ടിപ്പിന് ഇരയായ വ്യക്തി പറഞ്ഞു.

ജാഗ്രത പാലിക്കുക

തട്ടിപ്പുകാർക്കെതിരെ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് ദുബായ് പോലീസ് നേരത്തെ പൊതുജനങ്ങളെ ഓർമ്മിപ്പിച്ചിരുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് അവധി ദിവസങ്ങളിൽ പല വ്യാജ സൈറ്റുകളും സ്ഥാപിത ബ്രാൻഡുകളുടേതിന് സമാനമായി വലിയ കിഴിവുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. സിവിവി (കാർഡ് വെരിഫിക്കേഷൻ മൂല്യം) നമ്പറും ഒടിപിയും ഉൾപ്പെടെയുള്ള രഹസ്യാത്മക ബാങ്ക് ഡാറ്റ ആരും ആർക്കും നൽകരുതെന്ന് അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.URL-കൾ (യൂണിഫോം റിസോഴ്‌സ് ലൊക്കേറ്റർ) അല്ലെങ്കിൽ വെബ് വിലാസം രണ്ടുതവണ പരിശോധിക്കണമെന്നും ഏറ്റവും പ്രധാനമായി അജ്ഞാത ഉറവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ലിങ്കുകൾ പിന്തുടരരുതെന്നും പോലീസ് പറഞ്ഞു.

ഒരു തട്ടിപ്പ് എങ്ങനെ കണ്ടെത്താം?

തങ്ങളെത്തന്നെ മികച്ച രീതിയിൽ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി, ഒരു സന്ദേശം വഞ്ചനാപരമായ സ്വഭാവമുള്ളതാകാം എന്നതിന്റെ ചില സൂചനകൾക്കായി താമസക്കാർക്ക് ശ്രദ്ധിക്കാനാകും. ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നവ:

മോശം വ്യാകരണം

അക്ഷരത്തെറ്റുള്ള വാക്കുകൾ

അതോറിറ്റിയുടെ പേര് പ്രദർശിപ്പിക്കാത്ത ഒരു അജ്ഞാത നമ്പർ അല്ലെങ്കിൽ ഐഡി

പേയ്മെന്റിനുള്ള ലിങ്ക്

ഉടൻ പണമടയ്ക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്ന ഒരു സന്ദേശം.

എന്തുചെയ്യും?

തട്ടിപ്പുകാർക്ക് ഇരയാകരുത്. നിങ്ങളുടെ OTP ഒരിക്കലും പങ്കിടരുത്. സംശയാസ്പദമായ കോളുകൾ, തട്ടിപ്പുകൾ, ഏതെങ്കിലും ഓൺലൈൻ തട്ടിപ്പുകൾ എന്നിവ അധികാരികളെ അറിയിക്കുക. 901 (ദുബായ് പോലീസ്) എന്ന നമ്പറിൽ വിളിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ അടുത്തുള്ള സ്മാർട്ട് പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ (എസ്‌പി‌എസ്) അല്ലെങ്കിൽ ‘ഇ-ക്രൈം’, ദുബായ് പോലീസ് വെബ്‌സൈറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ സ്മാർട്ട് ആപ്പ് എന്നിവ വഴി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുക.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/Fp9JJWwTfsV8NVJ6dibhCf

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *