Posted By user Posted On

summer holidays 2023 യുഎഇ ഈദ് അൽ അദ്ഹ 2023: നീണ്ട വാരാന്ത്യങ്ങളിൽ വിദേശ യാത്രകൾ പ്ലാൻ ചെയ്യുന്നുണ്ടോ? ചെലവ് കുറച്ച് യാത്ര പോകാൻ ഇക്കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കണം

യുഎഇയിൽ ദൈർഘ്യമേറിയ വാരാന്ത്യങ്ങൾ ഒരു വർഷത്തിൽ കുറച്ച് തവണ മാത്രമേ അടയാളപ്പെടുത്തുകയുള്ളൂ summer holidays 2023. അതിനാൽ അവ വരുമ്പോൾ, മിക്ക യുഎഇ നിവാസികളും അവ ആഘോഷിക്കാനുള്ള വഴികൾ കണ്ടെത്തുന്നു. ഒരു വിമാന ടിക്കറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്ത് വിദേശത്തേക്ക് ഒരു സാഹസിക യാത്രയ്ക്ക് പോകുന്നതിനേക്കാൾ അപൂർവ അവസരം പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ എന്താണ് മികച്ച മാർഗം?എന്നാൽ ഒരു കാര്യം ചെയ്യാനുള്ള, അത്തരം തീയതികളിൽ യാത്ര ചെയ്യുന്നതിന് വിലകുറഞ്ഞ ടിക്കറ്റ് ലഭിക്കണമെന്നില്ല. ഉദാഹരണത്തിന് വരാനിരിക്കുന്ന ഈദ് അൽ അദ്ഹ ഇടവേളയിൽ ഓഫർ ചെയ്യുന്ന പാക്കേജുകൾ എടുക്കുക: ചില ജനപ്രിയ ട്രാവൽ വെബ്‌സൈറ്റുകൾ പരിശോധിക്കുകയും നീണ്ട വാരാന്ത്യത്തിലെയും സാധാരണ ദിവസങ്ങളിലെയും ചെലവുകൾ താരതമ്യം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ ഹോളിഡേ ഫാക്ടറിയിൽ, ജൂലൈ മുതൽ സെപ്തംബർ വരെ ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാനിലേക്കുള്ള ഒരു പാക്കേജിന് 1,299 ദിർഹം ആണ് വില – എന്നാൽ ഈദ് അൽ അദ്ഹ ഇടവേളയ്ക്ക് അതേ നിരക്ക് 2,500 ദിർഹമായിരിക്കും. അതുപോലെ, വലിയ ഈദ് വാരാന്ത്യത്തിൽ ജോർജിയയിലേക്കുള്ള ഒരു സാധാരണ ദിർഹം 1,699 പാക്കേജ് 2,899 ദിർഹമായി ഉയരുന്നു. ഈ വിലക്കയറ്റത്തിന് പിന്നിലെ അഞ്ച് പ്രധാന കാരണങ്ങൾ വിദഗ്ധർ വിശദീകരിക്കുന്നു:

യാത്രകൾ ബുക്ക് ചെയ്യുന്നവരുടെ എണ്ണത്തിൽ വർധന

“വിലക്കയറ്റത്തിന് പിന്നിലെ ഒരു പ്രാഥമിക ഘടകം വിതരണവും ആവശ്യവുമാണ്. നീണ്ട വാരാന്ത്യങ്ങളിലും അവധി ദിവസങ്ങളിലും, യാത്രാനുഭവങ്ങൾ തേടുന്നവരുടെ എണ്ണത്തിൽ ഗണ്യമായ വർധനയുണ്ട്,” റീഗൽ ടൂർസ് വേൾഡ് വൈഡിലെ ഇൻബൗണ്ട്, ഔട്ട്ബൗണ്ട് ഓപ്പറേഷനുകളുടെ സീനിയർ മാനേജർ സുബൈർ തെക്കേപുറത്ത്വളപ്പിൽ പറഞ്ഞു. “ഫ്ലൈറ്റുകൾ, താമസസൗകര്യങ്ങൾ, വിനോദസഞ്ചാര പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്നിവയുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആവശ്യം ഒരു മത്സര വിപണി സൃഷ്ടിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

താമസ സൗകര്യം

താമസ സൗകര്യം ഒരു നിർണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്നു, “താമസത്തിനുള്ള വിലയിലെ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകൾ പരിഗണിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” ടൂർസ് ഓൺ ബോർഡിന്റെ സെയിൽസ് ഹെഡ് ദീപക് കൗശിക് പറഞ്ഞു. യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണം കൂടുന്നതിനനുസരിച്ച്, ഹോട്ടൽ മുറികളുടെയും അവധിക്കാല വാടകകളുടെയും പരിമിതമായ വിതരണവും പ്രകടമാണ്, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.”അതിനാൽ ഒരു ടൂർ പാക്കേജ് ക്യൂറേറ്റ് ചെയ്യാൻ താമസസൗകര്യം ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്, തിരക്കേറിയ സമയങ്ങളിൽ ഇത് ഉയർന്ന ചിലവുകൾക്ക് കാരണമായേക്കാം,” കൗശിക് പറഞ്ഞു.

വിമാന നിരക്കിൽ വർധനവ്

ഈ ദിവസങ്ങളിൽ വിമാന ടിക്കറ്റുകളുടെ വിലയും കുതിച്ചുയരുന്നു. “പീക്ക് ട്രാവൽ കാലയളവുകളിൽ ഫ്ലൈറ്റുകളുടെ വർദ്ധിച്ച ആവശ്യം, ഉയർന്ന ടിക്കറ്റ് നിരക്കിലേക്ക് നയിക്കുന്നു, ഇത് ടൂറിസം പാക്കേജുകളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള വിലനിർണ്ണയത്തിൽ ഒരു പ്രധാന ഘടകമാണ്,” റൂഹ് ടൂറിസത്തിലെ ലിബിൻ വർഗീസ് പറഞ്ഞു.

അധിക ചെലവുകൾ

തിരക്കേറിയ സമയങ്ങളിൽ അധിക ചെലവുകൾ വഹിക്കുമെന്ന് ടൂർ ഓപ്പറേറ്റർമാർ സൂചിപ്പിച്ചു – വർദ്ധിച്ച സ്റ്റാഫ് ആവശ്യകതകൾ, ഗതാഗതം, ലോജിസ്റ്റിക്സ്, യാത്രക്കാരുടെ വലിയ ജനക്കൂട്ടത്തെ നിയന്ത്രിക്കുമ്പോൾ ഗുണനിലവാരമുള്ള സേവനം നിലനിർത്തേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത വരെ.അവധി ദിവസങ്ങളിലെ പാക്കേജ് വിലകളിലെ കുതിച്ചുചാട്ടം ആഗോളതലത്തിൽ ഒരു സാധാരണ പ്രവണതയാണ്, ഒരു പ്രത്യേക ലക്ഷ്യസ്ഥാനമല്ല.

വൈകിയുള്ള ബുക്കിംഗുകൾ

തിരക്കേറിയ യാത്രാ കാലയളവിലെ വിലയിലെ വർദ്ധനവ് യാത്രക്കാർക്ക് ആശങ്കയുണ്ടാക്കുമെങ്കിലും ഇവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും പുറപ്പെടുന്ന തീയതിക്ക് ഒരു മാസം മുമ്പ് അവരുടെ യാത്ര ബുക്ക് ചെയ്യുന്നു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HhuLw1Z3cozH7Y2TRZsBhQ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *