Posted By user Posted On

payusatax യുഎഇ കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി ഈ ആഴ്ച പ്രാബല്യത്തിൽ വരും: നിങ്ങൾ അറിയേണ്ട കാര്യങ്ങൾ ഇതാ

കോർപ്പറേഷനുകളുടെയും ബിസിനസ് ലാഭത്തിന്റെയും ഫെഡറൽ നികുതി 2023 ജൂൺ1ന് പ്രാബല്യത്തിൽ വരും payusatax.375,000 ദിർഹവും അതിൽ കൂടുതലും ലാഭമുള്ള കമ്പനികളിൽ നിന്ന് ഒമ്പത് ശതമാനം കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി ഈടാക്കുമെന്ന് യുഎഇ കഴിഞ്ഞ വർഷം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു, അതിനാൽ നികുതി രജിസ്ട്രേഷനായി എൻറോൾ ചെയ്യേണ്ടത് ആവശ്യമാണ്. യുഎഇയുടെ കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ നികുതികളിലൊന്നായിരിക്കും.കമ്പനികളും വ്യക്തികളും നികുതിയെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട പൂർണ്ണമായ വിശദാംശങ്ങൾ ചുവടെയുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ചില നിയമങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ വിശദീകരണവും വിശദീകരണവും ആവശ്യമാണ്, അതിനാൽ കമ്പനികളും വ്യക്തികളും ആ വിഷയങ്ങളിൽ വിദഗ്ധരുമായി കൂടിയാലോചിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

എന്താണ് കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി?

ചിലപ്പോൾ കോർപ്പറേറ്റ് ആദായനികുതി അല്ലെങ്കിൽ ബിസിനസ് ലാഭനികുതി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നു, ഇത് കോർപ്പറേഷനുകളുടെയും മറ്റ് ബിസിനസുകളുടെയും അറ്റാദായത്തിന്മേൽ ചുമത്തുന്ന നേരിട്ടുള്ള നികുതിയാണ്.

കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി നിരക്ക് എന്താണ്?

375,000 ദിർഹത്തിൽ കൂടുതലുള്ള നികുതി വരുമാനത്തിന് 9 ശതമാനം തലക്കെട്ട് നിരക്കിൽ നികുതി ചുമത്തും.

9% കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി നിരക്ക് ഉയർന്നതാണോ?

ഇല്ല. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ നിരക്കുകളിൽ ഒന്നാണിത്. ചില രാജ്യങ്ങൾ ഏകദേശം 30 ശതമാനം കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി ചുമത്തിയിട്ടുണ്ട്.

എന്തുകൊണ്ടാണ് കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി ഈടാക്കുന്നത്?

രാജ്യത്തിന്റെ വികസനവും പരിവർത്തനവും ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതിനാണ് നികുതി കൊണ്ടുവരുന്നത്. യുഎഇയുടെ ഇരട്ട നികുതി ഉടമ്പടികളുടെ വിപുലമായ ശൃംഖലയ്‌ക്കൊപ്പം അന്താരാഷ്ട്ര നിലവാരം പുലർത്തുന്ന മത്സരാധിഷ്ഠിത കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി വ്യവസ്ഥയുടെ ഉറപ്പ്, ബിസിനസ്സിനും നിക്ഷേപത്തിനുമുള്ള ഒരു മുൻനിര അധികാരപരിധി എന്ന നിലയിൽ യുഎഇയുടെ സ്ഥാനം ഉറപ്പിക്കും.

ആരാണ് കോർപ്പറേറ്റ് നികുതിക്ക് വിധേയനാകുന്നത്?

ഈ നികുതി “നികുതി നൽകേണ്ട വ്യക്തികൾക്ക്” ബാധകമാണ് – അതായത് (1) യുഎഇ കമ്പനികൾക്കും യുഎഇയിൽ സംയോജിപ്പിക്കുകയോ ഫലപ്രദമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുകയും നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന മറ്റ് നിയമപരമായ വ്യക്തികൾ; (2) കാബിനറ്റ് തീരുമാനത്തിൽ വ്യക്തമാക്കിയ പ്രകാരം യുഎഇയിൽ ഒരു ബിസിനസ് അല്ലെങ്കിൽ ബിസിനസ്സ് പ്രവർത്തനം നടത്തുന്ന സ്വാഭാവിക വ്യക്തികൾ ; കൂടാതെ (3) യു.എ.ഇ.യിൽ സ്ഥിരമായ സ്ഥാപനമുള്ള നോൺ റെസിഡന്റ് ജുറിഡിക്കൽ വ്യക്തികൾ (വിദേശ നിയമപരമായ സ്ഥാപനങ്ങൾ).

കോർപ്പറേറ്റ് നികുതിയിൽ നിന്ന് ആരെയാണ് ഒഴിവാക്കിയത്?

ധനമന്ത്രാലയത്തിന്റെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം, താഴെപ്പറയുന്ന സ്ഥാപനങ്ങളെ കോർപ്പറേറ്റ് ലാഭനികുതിയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നു: സർക്കാരും സർക്കാർ നിയന്ത്രിത സ്ഥാപനങ്ങളും; എക്‌സ്‌ട്രാക്റ്റീവ് ബിസിനസ്സുകളും നോൺ എക്‌സ്‌ട്രാക്റ്റീവ് പ്രകൃതി വിഭവങ്ങളുടെ ബിസിനസുകളും; ഗുണനിലവാരമുള്ള പൊതു ആനുകൂല്യ സ്ഥാപനങ്ങൾ; പൊതു അല്ലെങ്കിൽ സ്വകാര്യ പെൻഷൻ, സാമൂഹിക സുരക്ഷാ ഫണ്ടുകൾ; യോഗ്യതയുള്ള നിക്ഷേപ ഫണ്ടുകൾ; ഗവൺമെന്റ് നിയന്ത്രിത സ്ഥാപനത്തിന്റെ പൂർണ്ണ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ളതും നിയന്ത്രിതവുമായ യുഎഇ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങൾ; യോഗ്യതയുള്ള നിക്ഷേപ ഫണ്ട്, അല്ലെങ്കിൽ പൊതു, സ്വകാര്യ പെൻഷൻ അല്ലെങ്കിൽ സാമൂഹിക സുരക്ഷാ ഫണ്ട്; ലിക്വിഡേഷൻ അല്ലെങ്കിൽ അവസാനിപ്പിക്കലിന് വിധേയമാകുന്ന ബിസിനസ്സ്; ലൈസൻസിംഗ് ആവശ്യകതകളില്ലാതെ തൊഴിൽ, നിക്ഷേപം, റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് എന്നിവയിൽ നിന്ന് നേടിയ വ്യക്തിഗത വരുമാനം. ശമ്പളം (പെർക്കുകൾ, അലവൻസുകൾ, ബോണസുകൾ), റിയൽ എസ്റ്റേറ്റിലെ റെസിഡൻഷ്യൽ വാടക വരുമാനം, നിക്ഷേപ വരുമാനം (ബോണ്ടുകൾ, ഷെയറുകൾ, മറ്റ് സെക്യൂരിറ്റികൾ എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള) നികുതി ബാധകമല്ല. ഈ ഇളവുകളിൽ ചിലത് ചില നിബന്ധനകൾക്ക് വിധേയമാണ്. ഒരു മില്യൺ ദിർഹം വരെയുള്ള ഫ്രീലാൻസർമാരുടെ വരുമാനം ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

കോർപ്പറേറ്റ് നികുതിയിൽ നിന്ന് എന്ത് ചെലവുകൾ കുറയ്ക്കാം?

നികുതി അടയ്‌ക്കേണ്ട വരുമാനം നേടുന്നതിന് പൂർണ്ണമായും പ്രത്യേകമായും നടത്തുന്ന എല്ലാ നിയമാനുസൃതമായ ബിസിനസ്സ് ചെലവുകളും കിഴിവ് ലഭിക്കും, എന്നിരുന്നാലും കിഴിവിന്റെ സമയം വ്യത്യസ്ത തരം ചെലവുകൾക്കും ബാധകമായ അക്കൗണ്ടിംഗ് രീതിക്കും വ്യത്യാസപ്പെടാം. മൂലധന ആസ്തികൾക്കായി, അസറ്റിന്റെ അല്ലെങ്കിൽ ആനുകൂല്യത്തിന്റെ സാമ്പത്തിക ജീവിതത്തിൽ മൂല്യത്തകർച്ച അല്ലെങ്കിൽ അമോർട്ടൈസേഷൻ കിഴിവുകൾ വഴി ചെലവ് പൊതുവെ അംഗീകരിക്കപ്പെടും.

യുഎഇയിൽ നിന്നുള്ള വരുമാനത്തിന് തടഞ്ഞുവയ്ക്കൽ നികുതി നിരക്ക് ബാധകമാകുമോ?

പ്രവാസികൾക്ക് നൽകുന്ന ചില പ്രത്യേക തരം യുഎഇ-സ്രോതസ് വരുമാനത്തിന് പൂജ്യം ശതമാനം തടഞ്ഞുവയ്ക്കൽ നികുതി ബാധകമായേക്കാം. 0 ശതമാനം നിരക്ക് ഉള്ളതിനാൽ, പ്രായോഗികമായി, തടഞ്ഞുവയ്ക്കൽ നികുതി നൽകേണ്ടതില്ല, കൂടാതെ യുഎഇ ബിസിനസുകൾക്കോ ​​​​യുഎഇയിൽ നിന്നുള്ള വരുമാനത്തിന്റെ വിദേശ സ്വീകർത്താക്കൾക്കോ ​​​​വിത്ത്‌ഹോൾഡിംഗ് നികുതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രജിസ്ട്രേഷനും ഫയലിംഗ് ബാധ്യതകളും ഉണ്ടാകില്ല.

നികുതി ഗ്രൂപ്പിന്റെ കാര്യമോ?

ചില വ്യവസ്ഥകൾ പാലിക്കുന്ന രണ്ടോ അതിലധികമോ നികുതി വിധേയരായ വ്യക്തികൾക്ക് “നികുതി ഗ്രൂപ്പ്” രൂപീകരിക്കാൻ അപേക്ഷിക്കാം കൂടാതെ കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി ആവശ്യങ്ങൾക്കായി ഒരു നികുതി ചുമത്താവുന്ന വ്യക്തിയായി കണക്കാക്കുകയും ചെയ്യാം. ഒരു ടാക്സ് ഗ്രൂപ്പ് രൂപീകരിക്കുന്നതിന്, മാതൃ കമ്പനിയും അതിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങളും റസിഡന്റ് ജുറിഡിക്കൽ വ്യക്തികളായിരിക്കണം, ഒരേ സാമ്പത്തിക വർഷവും ഒരേ അക്കൗണ്ടിംഗ് മാനദണ്ഡങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് അവരുടെ സാമ്പത്തിക പ്രസ്താവനകൾ തയ്യാറാക്കുകയും വേണം.

ഒരു ടാക്സ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ നികുതി വരുമാനം എങ്ങനെ കണക്കാക്കാം?

ഒരു ടാക്സ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ നികുതി അടയ്‌ക്കേണ്ട വരുമാനം നിർണ്ണയിക്കാൻ, ബന്ധപ്പെട്ട നികുതി കാലയളവിലേക്ക് നികുതി ഗ്രൂപ്പിലെ അംഗമായ ഓരോ സബ്‌സിഡിയറിയെയും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഏകീകൃത സാമ്പത്തിക അക്കൗണ്ടുകൾ മാതൃ കമ്പനി തയ്യാറാക്കണം. മാതൃ കമ്പനിയും ഓരോ ഗ്രൂപ്പ് അംഗവും തമ്മിലുള്ള ഇടപാടുകളും ഗ്രൂപ്പ് അംഗങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള ഇടപാടുകളും നികുതി ഗ്രൂപ്പിന്റെ നികുതി വിധേയമായ വരുമാനം കണക്കാക്കാൻ ഒഴിവാക്കും.

എപ്പോൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം, ഫയൽ ചെയ്യണം, കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി അടയ്ക്കണം?

നികുതി വിധേയരായ എല്ലാ വ്യക്തികളും (ഫ്രീ സോൺ വ്യക്തികൾ ഉൾപ്പെടെ) കോർപ്പറേറ്റ് ടാക്‌സിനായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുകയും രജിസ്‌ട്രേഷൻ നമ്പർ നേടുകയും വേണം. നികുതി വിധേയരായ വ്യക്തികൾ പ്രസക്തമായ കാലയളവ് അവസാനിച്ച് 9 മാസത്തിനുള്ളിൽ ഓരോ നികുതി കാലയളവിനും നികുതി റിട്ടേൺ സമർപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. റിട്ടേൺ ഫയൽ ചെയ്യുന്ന നികുതി കാലയളവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏതെങ്കിലും കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി അടയ്ക്കുന്നതിന് സമാന സമയപരിധി സാധാരണയായി ബാധകമാകും.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HhuLw1Z3cozH7Y2TRZsBhQ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *