Posted By user Posted On

space walk ചരിത്രത്തിലേക്കൊരു നടത്തം; ബഹിരാകാശത്ത് നടക്കുന്ന ആദ്യ അറബ് ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരിയാവാനൊരുങ്ങി യുഎഇയുടെ സുൽത്താൻ അൽ നെയാദി

യുഎഇ ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരി സുൽത്താൻ അൽനെയാദി വെള്ളിയാഴ്ച അന്താരാഷ്ട്ര ബഹിരാകാശ നിലയത്തിൽ space walk (ഐഎസ്എസ്) നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങുമ്പോൾ, ബഹിരാകാശ നടത്തം നടത്തുന്ന ആദ്യ അറബ് ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരി എന്ന നിലയിൽ അദ്ദേഹം ചരിത്ര പുസ്തകങ്ങളിലേക്ക് കൂടിയാണ് നടന്ന് കയറുന്നത്. ഭ്രമണപഥത്തിൽ ഈ നേട്ടം കൈവരിക്കുന്ന പത്താമത്തെ രാജ്യമായി അദ്ദേഹം യുഎഇയെ മാറ്റും.നടത്തിന് ഒരുങ്ങുന്നതിന് ഇരുപത്തിനാല് മണിക്കൂർ മുമ്പ്, അദ്ദേഹം ബഹിരാകാശ വസ്ത്രത്തിൽ നിൽക്കുന്ന തന്റെ ഫോട്ടോ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു, അത് ആറ് മണിക്കൂറിലധികം ഐഎസ്‌എസിന് പുറത്ത് പറക്കുമ്പോൾ തന്നെ സംരക്ഷിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം കുറിച്ചു.അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ നി​ല​യ​ത്തി​ന്​ പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങി ആ​റ​ര മ​ണി​ക്കൂ​ർ അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ത്തി​ൽ അ​ദ്ദേ​ഹം ചെ​ല​വ​ഴി​ക്കും. കഴിഞ്ഞ ദിവസം ദു​ബായ് കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി​യും എ​ക്​​സി​ക്യൂ​ട്ടി​വ്​ കൗ​ൺ​സി​ൽ ചെ​യ​ർ​മാ​നു​മാ​യ ഷെയ്ഖ്​ ഹം​ദാ​ൻ ബി​ൻ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ ബി​ൻ റാ​ഷി​ദ്​ ആ​ൽ മ​ക്​​തൂം ട്വി​റ്റ​റി​ലൂ​ടെയാണ് നെയാദി സ്പേസ് വാക്ക് നടത്തുന്ന വിവരം അറിയിച്ചത്. നാ​സ​യു​ടെ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ യാ​ത്രി​ക​നാ​യ സ്റ്റീ​ഫ​ൻ ബോ​വ​നൊ​പ്പ​മാ​യിരിക്കും​ അ​ൽ നി​യാ​ദിയുടെ സ്പേസ് വാക്ക്. ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ നി​ല​യ​ത്തി​ൽ പ​ങ്കാ​ളി​ത്ത​മി​ല്ലാ​ത്ത ഒ​രു രാ​ജ്യ​ത്തു​നി​ന്ന്​ ഒ​രാ​ൾ ആ​ദ്യ​മാ​യി ‘സ്​​പേ​സ്​ വാ​ക്​’ ന​ട​ത്തു​ന്നു എ​ന്ന റെ​ക്കോ​ഡും അ​ൽ നി​യാ​ദി​ക്ക്​ ല​ഭി​ക്കും. യു.​എ​സ്, റ​ഷ്യ, യൂ​റോ​പ്, കാ​ന​ഡ, ജ​പ്പാ​ൻ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്നു​ള്ള യാ​ത്രി​ക​ർ മാ​ത്ര​മാ​ണ്​ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ ന​ട​ത്ത​ത്തി​ന്​ ഇ​തു​വ​രെ തെര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്ക​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ള്ള​ത്. അതേസമയം, ISS-ന്റെ S-ബാൻഡ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് സ്ട്രിംഗിന്റെ അവിഭാജ്യ ഘടകമായ ഒരു നിർണായക റേഡിയോ ഫ്രീക്വൻസി ഗ്രൂപ്പ് (RFG) യൂണിറ്റ് വീണ്ടെടുക്കുക എന്നതാണ് EVA യുടെ പ്രാഥമിക ലക്ഷ്യങ്ങളിലൊന്ന്. സ്‌പേസ് എക്‌സ് വിമാനത്തിൽ ഈ അത്യാവശ്യ വാർത്താവിനിമയ ഉപകരണം ഭൂമിയിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരും. പ്രാഥമിക ചുമതലയ്‌ക്ക് പുറമേ, ദൗത്യത്തിൽ പിന്നീട് ആസൂത്രണം ചെയ്‌തിരിക്കുന്ന സോളാർ അറേ ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ EVA- കളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തയ്യാറെടുപ്പ് ജോലികളുടെ ഒരു പരമ്പരയിൽ അൽ നെയാദിയും സംഘവും പ്രവർത്തിക്കും.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/HhuLw1Z3cozH7Y2TRZsBhQ
Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *