Posted By user Posted On

united arab emirates flagദേശീയ ദിനത്തിന്റെ നിറവിൽ യുഎഇ; ലോകത്തിന്റെ വീടായ നാടിനെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം

അബുദാബി: അരനൂറ്റാണ്ടു കൊണ്ട് ലോകത്തെ വിസ്‍മയിപ്പിച്ച അറേബ്യന്‍ ഐക്യനാടിന് ഇന്ന് അന്‍പത്തി ഒന്നാം ജന്മദിനം united arab emirates flag. പാരമ്പര്യം നെഞ്ചോടു ചേർത്തു വികസനത്തിന്റെ പടവുകൾ അതിവേഗം കീഴടക്കി മുന്നേറുകയാണ് യുഎഇ. ഏ​ഴ്​ എ​മി​റേ​റ്റു​ക​ൾ ചേ​ർ​ന്ന്​ യു​നൈ​റ്റ​ഡ്​ അ​റ​ബ്​ എ​മി​റേ​റ്റ്​​സ്​ എ​ന്ന മ​ഹ​ത്താ​യ രാ​ജ്യ​മാ​യ​തി​ന്‍റെ ഓ​ർ​മ​ക​ൾ പു​തു​ക്കി വീ​ണ്ടും രാജ്യം ആഘോഷത്തിമർപ്പിലാണ്. 49 വർഷം കഴിഞ്ഞുള്ള രാജ്യത്തെ സ്വപ്നം കണ്ടുകൊണ്ടാണ് ഈ പിറന്നാൾ യുഎഇ ആഘോഷിക്കുന്നത്. രാഷ്‍ട്രത്തിന് അടിത്തറ പാകിയ നേതാക്കളെ അനുസ്‍മരിക്കുന്നതിനൊപ്പം ഒരു നൂറ്റാണ്ട് കൊണ്ട് കൈവരിക്കേണ്ട പുരോഗതിയുടെ പുതിയ പാതകള്‍ വെട്ടിത്തുറക്കുന്നതിനുള്ള അവസരം കൂടിയായാണ് രാജ്യം ദേശീയ ദിനത്തെ കാണുന്നത്.ഭാ​വി​ലോ​ക​ത്തി​ന്‍റെ കേ​ന്ദ്ര​മാ​കു​ന്ന​തി​ന്​ അ​നു​ദി​നം മു​ന്നേ​റു​ന്ന യു.​എ.​ഇ​യു​ടെ ദേ​ശീ​യ​ദി​നാ​ഘോ​ഷം പൗ​ര​ന്മാ​രും താ​മ​സ​ക്കാ​രും ഒ​രു​പോ​ലെയാണ് കൊ​ണ്ടാ​ടുന്നത്. സ്വപ്നങ്ങളെല്ലാം യാഥാർഥ്യമാക്കിയ കുതിപ്പിന്റെ ചരിത്രമാണ് രാജ്യത്തിന്റേത്. മരുഭൂമിയിൽ നിന്ന് യുഎഇയുടെ സ്വപ്നങ്ങൾ ഇന്ന് ബഹിരാകാശത്തോളം എത്തി. 1971 ഡിസംബര്‍ രണ്ടിന് ആദ്യം ആറ് എമിറേറ്റുകള്‍ ചേര്‍ന്ന് യുഎഇ രൂപീകൃതമായതിന്റെ സ്‍മരണയാണ് ദേശീയ ദിനം. അബുദാബി, ദുബൈ, ഷാര്‍ജ, അജ്‍മാന്‍ ഉമ്മുല്‍ഖുവൈന്‍, ഫുജൈറ എന്നിവയായിരുന്നു ആദ്യം ഒത്തുചേര്‍ന്നതെങ്കില്‍ രണ്ട് മാസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം റാസല്‍ഖൈമയും ഒപ്പം ചേര്‍ന്ന് യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്സിന് രൂപം നല്‍കി. രാഷ്ട്രപിതാവ് ഷെയ്ഖ് സായിദ് ബിൻ സുൽത്താൻ അൽ നഹ്യാന്റെയും രാഷ്ട്ര ശിൽപി ഷെയ്ഖ് റാഷിദ് ബിൻ സഈദ് അൽ മക്തൂമിന്റെയും നേതൃത്വത്തിൽ ദുബായിലെ അൽദിയാഫ പാലസിൽ (യൂണിയൻ ഹൗസ്) ആയിരുന്നു ആ ചരിത്ര പ്രഖ്യാപനം. ഖത്തറും ബഹ്റൈനും ഫെഡറേഷനിൽ ചേരാൻ ചർച്ചകൾ നടത്തിയിരുന്നെങ്കിലും അവസാന നിമിഷം പിന്മാറി. സ്വന്തമായി കറൻസി പോലും ഇല്ലാതിരുന്ന 7 എമിറേറ്റുകളും ഒന്നായപ്പോൾ രൂപപ്പെട്ടത് കെട്ടുറപ്പുള്ള രാജ്യവും വികസന കാഴ്ചപ്പാടുകളും ശക്തമായ സാമ്പത്തിക അടിത്തറയുമാണ്.50 വര്‍ഷങ്ങള്‍കൊണ്ട് ആരെയും അമ്പരപ്പിക്കുന്ന വളര്‍ച്ച നേടിയ ഈ മണ്ണില്‍ ഇന്ന് ഇന്ത്യക്കാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ 192 രാജ്യങ്ങളിലെ പൗരന്മാര്‍ ജീവിക്കുന്നുണ്ട്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ യുഎഇ ദേശീയ ദിനം ഇത്രയും രാജ്യങ്ങളിലെ ജനങ്ങളുടെയും ആഘോഷമായി മാറുകയാണ്. ക​ണ്ണ​ഞ്ചി​പ്പി​ക്കു​ന്ന വെ​ടി​ക്കെ​ട്ടു​ക​ൾ, സം​ഗീ​ത​ക്ക​ച്ചേ​രി​ക​ൾ, കു​ടും​ബ​സൗ​ഹൃ​ദ സം​ഗ​മ​ങ്ങ​ൾ എ​ന്നി​വ​യെ​ല്ലാം വി​വി​ധ എ​മി​റേ​റ്റു​ക​ളി​ൽ ഒ​രു​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. അ​ബൂ​ദ​ബി​യി​ൽ അ​ൽ മ​ര്​​യാ​ദ്​ ദ്വീ​പി​ൽ വെ​ള്ളി, ശ​നി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ രാ​ത്രി ഒ​മ്പ​തി​ന്​ വെ​ടി​ക്കെ​ട്ടു​ക​ൾ സ​ജ്ജീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യി ഇ​ത്​ ആ​സ്വ​ദി​ക്കാ​നാ​വും. അ​ൽ വ​ത്ബ​യി​ൽ ന​ട​ക്കു​ന്ന ശൈ​ഖ്​ സാ​യി​ദ് ഫെ​സ്റ്റി​വ​ലി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ഡ്രോ​ൺ, ലേ​സ​ർ ഡി​സ്​​പ്ലേ​ക​ളും ക​രി​മ​രു​ന്ന് വി​സ്മ​യ​വും കൊ​റി​യോ​ഗ്രാ​ഫ് ചെ​യ്ത എ​മി​റേ​റ്റ്സ് ഫൗ​ണ്ട​ൻ ഷോ​യു​മു​ണ്ട്. തെ​ക്ക​ൻ അ​ബൂ​ദ​ബി​യി​ലെ ബ​നി​യാ​സ് ഏ​രി​യ​യി​ലെ ബ​വാ​ബാ​ത്​ അ​ൽ ശ​ർ​ഖ്​ മാ​ളി​ന്‍റെ ച​രി​ത്ര​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ വെ​ടി​ക്കെ​ട്ട്​ പ്ര​ദ​ർ​ശ​നം ന​ട​ത്തു​മെ​ന്ന് പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. യാ​സ് ദ്വീ​പി​ലെ തീം ​പാ​ർ​ക്കു​ക​ളി​ലും ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളി​ലും വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച മു​ത​ൽ ശ​നി​യാ​ഴ്ച വ​രെ നി​ര​വ​ധി ആ​ഘോ​ഷ​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും
അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക

https://chat.whatsapp.com/ENdAt9M7b2s3zsbvHLIOtK

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *