Posted By user Posted On

യുഎഇയിലെ വേനൽക്കാല താപനില 50 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് കടന്നു: കൊടും ചൂട് എത്രത്തോളം നിലനിൽക്കും? ഇക്കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കണം

ജൂലൈ പകുതിയോടെ വേനൽക്കാലത്തിന്റെ മൂർധന്യാവസ്ഥയിൽ എത്താൻ താമസക്കാർ തയ്യാറെടുക്കാൻ അധികാരികൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ ആഴ്‌ച തന്നെ മെർക്കുറി 50 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് കടന്നിരുന്നു, ഈ മാസം പുരോഗമിക്കുമ്പോൾ കൂടിയ താപനില അനുഭവപ്പെടുമെന്ന് ദുബായ് അസ്ട്രോണമി ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ ഓപ്പറേഷൻസ് മാനേജർ ഖദീജ അഹ്മദ് പറഞ്ഞു: “രാജ്യത്തെ സാധാരണ ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥയേക്കാൾ ഈ വർഷത്തെ ചൂട് തരംഗം വളരെ കഠിനമാണ്. വേനൽക്കാലത്ത് ഉയർന്ന താപനില അനുഭവപ്പെടുന്നത് സാധാരണമാണെങ്കിലും, ഈ പ്രത്യേക ചൂട് തരംഗം താപനിലയുടെയും ദൈർഘ്യത്തിൻ്റെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ റെക്കോർഡുകൾ തകർക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു “ അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.
താപ തരംഗങ്ങളുടെ കാരണം വിശദീകരിച്ചുകൊണ്ട് ദുബായ് അസ്ട്രോണമി ഗ്രൂപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു: “ഉയർന്ന മർദ്ദ സംവിധാനങ്ങൾ ചൂടുള്ള വായുവിനെ കുടുക്കുന്നതാണ് താപ തരംഗത്തിന് കാരണം, മേഘങ്ങളുടെ അഭാവവും കെട്ടിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള നഗര താപ ഫലവും കൂടിച്ചേർന്നതാണ്.”

കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തിൻ്റെ പങ്ക്

ഈ തീവ്രമായ കാലാവസ്ഥാ സംഭവങ്ങളെ കൂടുതൽ സാധാരണവും തീവ്രവുമാക്കുന്നതിൽ കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനവും ഒരു പങ്കു വഹിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അഹ്മദ് പറഞ്ഞു.“ചൂട് തരംഗങ്ങൾ സാധാരണയായി ഒന്നോ രണ്ടോ ആഴ്‌ച മുമ്പേ ന്യായമായ കൃത്യതയോടെ പ്രവചിക്കാൻ കഴിയും. കാലാവസ്ഥാ സാങ്കേതിക വിദ്യയിലും മോഡലിങ്ങിലുമുള്ള പുരോഗതി ഈ സംഭവങ്ങൾ പ്രവചിക്കാനുള്ള കഴിവ് മെച്ചപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, സംഭവത്തോട് അടുക്കുന്നത് വരെ കൃത്യമായ തീവ്രതയും ദൈർഘ്യവും കൃത്യമായി നിർണ്ണയിക്കാൻ പ്രയാസമാണ്, ”അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും ചൂടേറിയ ദിവസങ്ങൾ

അതേസമയം, ഈ വേനൽക്കാലത്ത് “താപനിലയിലും ഈർപ്പത്തിലും ഗണ്യമായ വർദ്ധനവ് ഉണ്ട്, ഇത് വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും ചൂടേറിയ സമയങ്ങളിൽ ഒന്നാക്കി മാറ്റുന്നു, ഇത് ഏകദേശം 40 ദിവസം നീണ്ടുനിൽക്കും” എന്ന് യുഎഇ ഗ്രൂപ്പ് ‘സ്റ്റോം സെൻ്റർ’ പറഞ്ഞു.ഉഷ്ണകാലത്തിൻ്റെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന തീവ്രത ജൂലൈ പകുതിയോടെ ആരംഭിക്കുകയും ഓഗസ്റ്റ് രണ്ടാം അല്ലെങ്കിൽ മൂന്നാം ആഴ്ച വരെ തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു, വടക്കുപടിഞ്ഞാറൻ കാറ്റിനൊപ്പം പ്രാദേശികമായി അൽ-ബവാരാഹ് കാറ്റ് എന്നറിയപ്പെടുന്നു.ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥ നിലനിൽക്കുകയും ചൂട് അനുഭവപ്പെടുകയും ചെയ്യും, പ്രത്യേകിച്ച് വായു പിണ്ഡത്തിലെ മാറ്റങ്ങളും ഈർപ്പത്തിൻ്റെ അളവ് വർദ്ധിക്കുന്നതും ചൂടിന് കാരണമാകുന്നു.

മുൻകരുതലുകൾ എടുക്കുക

കടുത്ത ചൂടുള്ള സമയങ്ങളിൽ, സുരക്ഷിതരായിരിക്കാൻ പ്രത്യേക നടപടികൾ സ്വീകരിക്കാൻ മെഡിക്കൽ പ്രൊഫഷണലുകൾ ഉപദേശിക്കുന്നു. ഡാല ലാന സ്കൂൾ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെൽത്തിലെ കനേഡിയൻ പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ആൻഡ് ഫാമിലി ഫിസിഷ്യൻ ഡോ. ഫർഹാൻ എം. അസ്രാർ, സ്വയം ജലാംശം നിലനിർത്താൻ മാത്രമല്ല, ഉചിതമായ വസ്ത്രങ്ങൾ ധരിക്കാനും നേരിട്ട് സൂര്യപ്രകാശം ഒഴിവാക്കാനും നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. സൺസ്‌ക്രീൻ ഉപയോഗിക്കേണ്ടതും നിർബന്ധമാണ്; തണുപ്പ് നിലനിർത്താനും ദിവസത്തിലെ ഏറ്റവും ചൂടേറിയ സമയങ്ങളിൽ ഔട്ട്ഡോർ പ്രവർത്തനങ്ങൾ കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കുന്ന ഇനങ്ങൾ തിന്നുകയും കുടിക്കുകയും ചെയ്യുക.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/DvVM3Xxcs2LDVtv1LaJl9o

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *