Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ പ്രവാസി ഇന്ത്യാക്കാരനായ ബ്ലൂചിപ്പ് ഉടമയ്‌ക്കെതിരെ അറസ്റ്റ് വാറണ്ട്

ദുബായ് ഫസ്റ്റ് ഇൻസ്റ്റൻസ് കോടതി നിശ്ചയിച്ച ഒരാഴ്ചത്തെ സമയപരിധിക്കുള്ളിൽ 10.05 മില്യൺ ദിർഹം അടയ്ക്കാത്തതിനെ തുടർന്ന് ബ്ലൂചിപ്പ് ഉടമ രവീന്ദർ നാഥ് സോണിക്കെതിരെ അറസ്റ്റ് വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചു. ഒരു ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചത്.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച, സോണി തുക ഒരു ചെക്ക് എക്സിക്യൂഷൻ അപേക്ഷകനോട് തീർപ്പാക്കാനോ ജൂൺ 3 നകം കോടതി ട്രഷറിയിൽ നിക്ഷേപിക്കാനോ കോടതി ഉത്തരവിട്ടു. വരാനിരിക്കുന്ന നിയമനടപടിയെക്കുറിച്ചുള്ള കോടതിയുടെ മുന്നറിയിപ്പ് ഇപ്പോൾ അറസ്റ്റ് വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിക്കുന്നതിൽ കലാശിച്ചിരിക്കുന്നു. യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള ഡൽഹിയിൽ നിന്നാണ്. , ദശലക്ഷക്കണക്കിന് നിക്ഷേപകരുടെ ഫണ്ട് ദുരുപയോഗം ചെയ്തതായി ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന വിപുലമായ അന്വേഷണത്തിൽ രവീന്ദർ നാഥ് സോണി ഒരു അറിയപ്പെടുന്ന വ്യക്തിയാണ് എന്ന് കണ്ടെത്തി.

ഒരു മാസത്തോളമായി സോണി ബന്ധപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് കമ്പനിയുടെ പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് ഓഫീസർ സന്ദീപ് രാജ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. “ഏതാണ്ട് നാലാഴ്ച മുമ്പ് ഞാൻ അദ്ദേഹത്തെ അവസാനമായി കണ്ടത് ഒരു ട്രേഡ് ലൈസൻസിൽ നിന്ന് തൻ്റെ പേര് നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് അദ്ദേഹം സൂചിപ്പിച്ചപ്പോഴാണ്,” രാജ് പറഞ്ഞു.

ബർ ദുബായിലെ അൽ ജവാഹറ ബിൽഡിംഗിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ബ്ലൂചിപ്പ് ഗ്രൂപ്പ് ഒന്നിലധികം നിക്ഷേപ കമ്പനികൾ നടത്തിയിരുന്നു. ബോളിവുഡ് നടൻ സോനുസൂദിൻ്റെ അംഗീകാരത്തിന് ശേഷമാണ് ഇത് ശ്രദ്ധേയമായത്. രവീന്ദർ നാഥ് സോണിയുടെ ഉടമസ്ഥതയിൽ, ഗ്രൂപ്പ് 70 മില്യൺ ഡോളർ പോർട്ട്‌ഫോളിയോ ക്ലെയിം ചെയ്യുകയും 700-ലധികം ക്ലയൻ്റുകൾക്ക് സേവനം നൽകുകയും ചെയ്തു, കൂടുതലും യുഎഇ നിവാസികൾ.അവർ നിക്ഷേപകർക്ക് 18 മാസത്തേക്ക് സുരക്ഷിതമായ 10,000 ഡോളർ നിക്ഷേപത്തിന് മൂന്ന് ശതമാനം പ്രതിമാസ വരുമാനം വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. എന്നിരുന്നാലും, ഈ വർഷം മാർച്ചിൽ പേഔട്ടുകൾ മുന്നറിയിപ്പില്ലാതെ നിർത്തിയപ്പോൾ ഈ ഓഫർ അനാവരണം ചെയ്യപ്പെട്ടു, ഇത് നിക്ഷേപകർക്ക് ചെക്കുകളും ഉത്തരം ലഭിക്കാത്ത ചോദ്യങ്ങളുമായി അവശേഷിപ്പിച്ചു.ബ്ലൂചിപ്പ് നിക്ഷേപകർക്കുണ്ടായ നഷ്ടത്തിൻ്റെ മുഴുവൻ വ്യാപ്തിയും നിർണ്ണയിച്ചിട്ടില്ല, എന്നിരുന്നാലും ഈ തുക 100 മില്യൺ ഡോളറിൽ കൂടുതലാകുമെന്ന് കമ്പനിയുടെ ഇൻസൈഡർമാർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.നിരവധി തട്ടിപ്പ് സംരംഭങ്ങളിൽ സോണിക്ക് പങ്കുണ്ടെന്നാണ് അന്വേഷണത്തിൽ വ്യക്തമായത്. ഇന്ത്യയിൽ വഞ്ചന, വ്യാജരേഖ ചമയ്ക്കൽ, വിശ്വാസവഞ്ചന, ക്രിമിനൽ ഭീഷണി എന്നിവ അദ്ദേഹം നേരിടുന്നു. കോടതി, പോലീസ് രേഖകൾ കാണിക്കുന്നത് നിക്ഷേപകരുടെ പണം ഇരട്ടിയാക്കുമെന്ന് വാഗ്ദാനം ചെയ്ത തട്ടിപ്പ് നിക്ഷേപ പദ്ധതി നടത്തിയതിന് സോണി 2022 ൽ ഇന്ത്യയിൽ അറസ്റ്റിലായെന്നാണ്. ഉത്തർപ്രദേശിലെ അലിഗഢിലെ കോടതി ഇയാളെ കൂട്ടുപ്രതികൾക്കൊപ്പം ജാമ്യത്തിൽ വിട്ടയച്ചു. ഹരിയാനയിലെ പാനിപ്പത്തിൽ 2019-ൽ നടന്ന മറ്റൊരു പോലീസ് പരാതിയിൽ, സോണി ഒരു നിക്ഷേപകനെ കബളിപ്പിച്ചതായും പണം തിരികെ ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ കൊല്ലുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയതായും ആരോപിക്കുന്നു👆👆*യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക* https://chat.whatsapp.com/DvVM3Xxcs2LDVtv1LaJl9o

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *