Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ പുതിയ മെട്രോ ജംഗ്ഷൻ പ്രവർത്തനം തുടങ്ങുന്നു: ഏപ്രിൽ 15 മുതൽ ട്രെയിനുകൾ എങ്ങനെ കയറാം

ഏപ്രിൽ 15 മുതൽ, പുതിയ വൈ ജംഗ്ഷൻ പ്രവർത്തനം ആരംഭിക്കുന്നതിനാൽ ദുബായ് മെട്രോ യാത്രക്കാർക്ക് ജബൽ അലി സ്റ്റേഷനിൽ ട്രെയിനുകൾ മാറേണ്ടതില്ല. എന്നാൽ ഇത് ഒരാളുടെ യാത്രാമാർഗത്തെ എങ്ങനെ മാറ്റും? പ്രത്യേക പ്രവേശന പോയിൻ്റുകൾ ഉണ്ടാകുമോ?
റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് അതോറിറ്റി (ആർടിഎ) ഈ ആഴ്ച ആദ്യം ദുബായ് മെട്രോ റെഡ് ലൈൻ റൂട്ട് പ്രഖ്യാപിച്ചു . ഇത് നിരവധി യാത്രക്കാർക്ക് ആശ്വാസമായി. എല്ലാ ദിവസവും ഇബ്ൻ ബത്തൂത്ത സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് ശോഭ റിയാലിറ്റി സ്റ്റേഷനിലേക്ക് ട്രെയിനിൽ പോകുന്ന ദുബായ് നിവാസിയായ കുർട്ട് സെർവാലെസിന്, തൻ്റെ ബോർഡിംഗ് പോയിൻ്റിൽ നിന്ന് ഒരു സ്റ്റോപ്പ് മാത്രമുള്ള ജബൽ അലിയിൽ എപ്പോഴും സ്റ്റോപ്പ് ചെയ്യണം.”മെട്രോയിൽ കയറുമ്പോഴെല്ലാം ഞാൻ ഭയക്കുന്ന ഒരു കാര്യമാണിത്. ഇബ്ൻ ബത്തൂത്തയിൽ ട്രെയിനിൽ കയറുമ്പോഴെല്ലാം എനിക്ക് സുഖമായിരിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല, കാരണം കുറച്ച് മിനിറ്റുകൾക്ക് ശേഷം എനിക്ക് വീണ്ടും ചാടേണ്ടി വരും,” സെർവാലെസ് പറഞ്ഞു.

പുതിയ വൈ ജംഗ്ഷൻ ഈ അസൗകര്യം പരിഹരിക്കുമെന്ന് ആർടിഎ പറയുന്നു.

എന്താണ് മാറുകയെന്നും പുതിയ ജംഗ്ഷൻ എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുമെന്നും ഇതാ:

  1. എല്ലാ ട്രെയിനുകളും എക്‌സ്‌പോ 2020-ലേക്ക് പോകില്ല

മുമ്പ്, സെൻ്റർപോയിൻ്റ് സ്റ്റേഷനിൽ നിന്നുള്ള എല്ലാ റെഡ് ലൈൻ ട്രെയിനുകളും നേരിട്ട് എക്സ്പോ 2020 സ്റ്റേഷനിലേക്ക് പോകുന്നു – ഗാർഡൻസ്, ഡിസ്കവറി ഗാർഡൻസ്, ജുമൈറ ഗോൾഫ് എസ്റ്റേറ്റ്സ്, ഫുർജാൻ തുടങ്ങിയ സ്റ്റോപ്പുകളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നു.ഇബ്‌നു ബത്തൂത്തയ്ക്കും യുഎഇ എക്‌സ്‌ചേഞ്ചിനും ഇടയിലുള്ള ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തേക്ക് പോകുന്നവർ ജബൽ അലി ഇൻ്റർചേഞ്ചിൽ നിർത്തണം. ഇനി ഈ അവസ്ഥ ഉണ്ടാകില്ല.

  1. ഇപ്പോൾ, രണ്ട് സർവീസ് റൂട്ടുകൾ ഉണ്ടാകും

Y ജംഗ്ഷനോടൊപ്പം, റെഡ് ലൈനിന് ഇപ്പോൾ രണ്ട് സർവീസ് റൂട്ടുകളുണ്ട്: ആദ്യത്തേത് എക്സ്പോ 2020 സ്റ്റേഷനിലേക്കും രണ്ടാമത്തേത് യുഎഇ എക്സ്ചേഞ്ച് സ്റ്റേഷനിലേക്കും പോകുന്നു. (ചുവടെയുള്ള നീല, നീല-പച്ച ട്രെയിൻ ഐക്കണുകൾ കാണുക.)

  1. ട്രെയിനുകൾ മാറിമാറി സർവീസ് നടത്തും

ഈ രണ്ട് ട്രെയിനുകളും ഒന്നിനുപുറകെ ഒന്നായി ഓടിക്കൊണ്ടിരിക്കും – അതിനാൽ, യാത്രക്കാർ ഡിജിറ്റൽ സ്‌ക്രീനുകളിലും സൈൻബോർഡുകളിലും ശ്രദ്ധ ചെലുത്തുകയും സ്റ്റേഷനിലെ അറിയിപ്പുകൾ ശ്രദ്ധാപൂർവം ശ്രവിക്കുകയും ശരിയായ ട്രെയിനിലാണ് കയറുന്നതെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും വേണം. ഈ പുതിയ സർവീസ് റൂട്ടുകൾ ദുബായ് മെട്രോ യാത്രകൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുമെന്നും യാത്രക്കാരെ ബുദ്ധിമുട്ടില്ലാത്ത യാത്ര ആസ്വദിക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. സ്റ്റേഷനിലെ തിരക്കും കാത്തിരിപ്പ് സമയവും ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുകയും യാത്രക്കാരുടെ യാത്രാനുഭവം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. കൂടാതെ, ട്രെയിൻ കിലോമീറ്ററുകൾ കുറവായതിനാൽ ഈ സംരംഭം ഊർജ്ജം ലാഭിക്കും, ഓട്ടത്തിനിടയിൽ വൈദ്യുതി ഉപഭോഗം കുറയുന്നു, കുറച്ച് ട്രെയിനുകൾ ഓടാൻ ആവശ്യമാണ്, പദ്ധതിയുടെ ഉദ്ഘാടന വേളയിൽ ആർടിഎ റെയിൽ ഓപ്പറേഷൻ ഡയറക്ടർ ഹസൻ അൽ മുതവ പറഞ്ഞു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/EANBHWLFffe92xCMznk7pv

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *