Posted By user Posted On

2024-ൽ യുഎഇയിലെ താമസക്കാർക്ക് കൂടുതൽ ചിലവ് വരുന്ന 6 കാര്യങ്ങൾ ഇതാ

നിങ്ങളുടെ വീട്ടുചെലവുകൾ നിങ്ങളുടെ പ്രതിമാസ ബജറ്റുകളെ മറികടക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ ആശങ്കാകുലരാണോ? നിങ്ങൾ ഒറ്റയ്ക്കല്ല. യു.എ.ഇ നിവാസികളിൽ പകുതിയോളം പേരും ‘ജീവിതച്ചെലവ്’ സമ്മർദ്ദത്തിൻ്റെ പ്രധാന കാരണമാണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു, തുടർന്ന് വ്യക്തിപരവും കുടുംബപരവുമായ സാമ്പത്തിക ആശങ്കകളുണ്ടെന്ന് ഒരു സർവേയിൽ പറയുന്നു.

നിർഭാഗ്യവശാൽ, ഈ വർഷം ചെലവുകൾ വർധിക്കാൻ താമസക്കാർ ധൈര്യപ്പെടുന്നതിനാൽ ഈ ആശങ്ക നിലനിൽക്കും. 2024-ൽ നിങ്ങളുടെ ജീവിതച്ചെലവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന കാര്യങ്ങൾ ഇതാ:

 1. സ്കൂൾ ഫീസ് കൂടുന്നു
  മിക്ക സ്‌കൂളുകൾക്കും ഫീസ് വർധിപ്പിക്കാൻ പച്ചക്കൊടി കാട്ടിയതിനാൽ ദുബായിലെ രക്ഷിതാക്കൾക്ക് അവരുടെ ബജറ്റ് അവലോകനം ചെയ്‌ത് കുട്ടികളുടെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് ഉയർന്ന വിഹിതം നീക്കിവെക്കേണ്ടി വന്നേക്കാം.

ഏറ്റവും പുതിയ വാർഷിക പരിശോധനകളിലെ ഫലങ്ങൾ അനുസരിച്ച് ദുബായിലെ സ്വകാര്യ സ്കൂളുകൾക്ക് പരമാവധി 5.2 ശതമാനം ഫീസ് വർധിപ്പിക്കാൻ അനുമതി നൽകും. റേറ്റിംഗ് കുറഞ്ഞ സ്‌കൂളുകൾക്ക് ഫീസ് വർദ്ധനവിന് അപേക്ഷിക്കാൻ അർഹതയില്ല.

എമിറേറ്റിലെ രക്ഷിതാക്കളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ജീവിതച്ചെലവുകൾക്കിടയിൽ ട്യൂഷൻ ഫീസ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് അവരുടെ വാലറ്റുകളെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കും.

 1. ഉയർന്ന വാടക

താമസക്കാരുടെ ശമ്പളത്തിൽ നിന്ന് ഏറ്റവും വലിയ തുക വാടകയ്ക്ക് എടുക്കുന്നു, വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ദുബായിലെ വാടക 2024-ൽ വർദ്ധിക്കുന്നത് തുടരും. ഈ വർഷം, പ്രൈം റെസിഡൻഷ്യൽ ഏരിയകളിൽ ഒരു വർഷത്തെ ശ്രദ്ധേയമായ ഉയർച്ചയ്ക്ക് ശേഷം 20 ശതമാനം വരെ വാടക വർദ്ധനവിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കും. 23-30 ശതമാനം പരിധി.

വർധിച്ച നിക്ഷേപകരുടെ വിശപ്പ്, പ്രൊഫഷണലുകളുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന വരവ്, ജനസംഖ്യാ വർദ്ധനവ്, സമ്പന്നരുടെ അഭയകേന്ദ്രമെന്ന നിലയിൽ നഗരത്തിൻ്റെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആകർഷണം എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഒന്നിലധികം കാരണങ്ങളാലാണ് ഈ പ്രവണതയ്ക്ക് കാരണമെന്ന് പ്രോപ്പർട്ടി വിദഗ്ധർ പ്രവചിക്കുന്നു.

ദുബായ് മറീന, ജുമൈറ വില്ലേജ് സർക്കിൾ, ബിസിനസ് ബേ, ഡൗൺടൗൺ ദുബായ്, ജുമൈറ ലേക്ക് ടവേഴ്‌സ് എന്നിവയാണ് അപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റുകൾക്ക് സാധാരണയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട പ്രദേശങ്ങൾ. വില്ലകൾക്ക്, ദുബായ് ഹിൽസ്, അൽ ബർഷ, ജുമൈറ, ഡമാക് ഹിൽസ് എന്നിവയാണ് ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ പ്രദേശങ്ങൾ. ഡിമാൻഡും ജനപ്രീതിയും അടിസ്ഥാനമാക്കി, വരും വർഷങ്ങളിൽ ഈ മേഖലകൾ ഉയർന്ന വാടക വളർച്ച കൈവരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

അബുദാബിയുടെ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖല തന്ത്രപരമായ വിപുലീകരണത്തിൻ്റെയും പക്വതയുടെയും ഒരു ഘട്ടത്തിലൂടെ മുന്നേറുകയാണ്, 2024 ൽ സ്ഥിരമായ വളർച്ച കൈവരിക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്, റെസിഡൻഷ്യൽ ക്യാപിറ്റൽ മൂല്യങ്ങൾ 3% മുതൽ 5% വരെ ഉയരുമെന്ന് ValuStrat പറയുന്നു.

യുഎഇ തലസ്ഥാനത്തെ റെസിഡൻഷ്യൽ വാടക 2024-ൽ വില്ലയിലും അപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് ഉപവിപണിയിലും മിതമായ വർദ്ധനവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

 1. പണമടയ്ക്കൽ ഫീസ്
  മണി എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ഹൗസുകൾ വഴി വീട്ടിലേക്ക് പണം അയക്കുന്ന താമസക്കാർ ഉയർന്ന സേവന ഫീസ് നൽകേണ്ടിവരും. യുഎഇയിൽ നിന്ന് പണം അയക്കുന്ന പ്രവാസികൾക്ക് 15 ശതമാനം അധികം നൽകും, ഇത് 2.5 ദിർഹം.

എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ഹൗസുകളുടെ ഫിസിക്കൽ ബ്രാഞ്ചുകൾ വഴി നൽകുന്ന പണമയയ്‌ക്കൽ സേവനങ്ങൾക്ക് ഫീസ് വർധിപ്പിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, ഡിജിറ്റൽ മത്സരക്ഷമത നിലനിർത്തുന്നതിന് മൊബൈൽ ആപ്പ് ഉപയോക്താക്കൾക്കുള്ള ഫീസ് മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുകയോ കുറയ്ക്കുകയോ ചെയ്യും.

ഇന്ത്യ, ഈജിപ്ത്, പാകിസ്ഥാൻ, ബംഗ്ലാദേശ്, ഫിലിപ്പീൻസ്, മറ്റ് ഏഷ്യൻ, മിഡിൽ ഈസ്റ്റേൺ രാജ്യങ്ങൾ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് പണമയയ്ക്കുന്നതിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഒഴുകുന്ന ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ പണമടയ്ക്കൽ വിപണികളിലൊന്നാണ് യുഎഇ.

 1. സാലിക്ക് ടോളുകൾ
  ഗതാഗത അതോറിറ്റി നഗരത്തിൽ പുതിയ ടോൾ ഗേറ്റുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചതിനാൽ പ്രധാന ദുബായ് റോഡ് ഉപയോഗിക്കുന്ന വാഹനമോടിക്കുന്നവർ 2024 നവംബർ മുതൽ സാലിക്കിനായി കൂടുതൽ ചെലവഴിക്കും – ഒന്ന് അൽ ഖൈൽ റോഡിലെ ബിസിനസ് ബേ ക്രോസിംഗിലും മറ്റൊന്ന് അൽ മെയ്ദാന് ഇടയിലുള്ള ഷെയ്ഖ് സായിദ് റോഡിലെ അൽ സഫ സൗത്തിലും. സ്ട്രീറ്റും ഉമ്മുൽ ഷെയ്ഫ് സ്ട്രീറ്റും.

ഓരോ തവണയും ഒരു വാഹനം സാലിക്ക് ഗേറ്റിലൂടെ കടന്നുപോകുമ്പോൾ, വാഹനമോടിക്കുന്നയാളുടെ പ്രീപെയ്ഡ് അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് 4 ദിർഹം ടോൾ ഫീസ് സ്വയമേവ കുറയ്ക്കും. രണ്ട് പുതിയ ടോൾ ഗേറ്റുകൾ ദുബായിലെ സാലിക്കിൻ്റെ മൊത്തം ടോൾ ഗേറ്റുകളുടെ എണ്ണം എട്ടിൽ നിന്ന് പത്തായി ഉയർത്തി.

പുതിയ ടോൾ ഗേറ്റ് കാർ ഉടമകളുടെ മാസച്ചെലവിനെ മാത്രമല്ല, ടാക്സി ഉപയോഗിക്കുന്ന യാത്രക്കാരെയും ബാധിക്കും. ഓരോ തവണയും ഒരു ടാക്സി ഒരു സാലിക് ഗേറ്റിന് കീഴിൽ കടന്നുപോകുമ്പോൾ, അവസാന നിരക്കിൽ 4 ദിർഹം ചേർക്കും. ഈ അധിക ചെലവ് തീർച്ചയായും പ്രതിമാസ കുടുംബ ബജറ്റിൽ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തും.

 1. പണമടച്ചുള്ള പാർക്കിംഗ്

ഇപ്പോൾ ദുബായ് മാളിൽ സൗജന്യ പാർക്കിംഗ് ആസ്വദിക്കുന്ന ഷോപ്പർമാർ ഉടൻ തന്നെ സേവനത്തിനായി പണം നൽകേണ്ടിവരും. ടോൾ ഗേറ്റ് ഓപ്പറേറ്ററായ സാലിക്, 2024 മൂന്നാം പാദത്തോടെ പ്രവർത്തനക്ഷമമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന മാളിൽ പണമടച്ചുള്ള പാർക്കിംഗ് സേവനത്തിനായി തടസ്സങ്ങളില്ലാത്ത സംവിധാനം നടപ്പിലാക്കും.

13,000-ലധികം പാർക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങൾക്കുള്ള നിരക്കുകൾ എമാർ മാൾസ് ഇതുവരെ നിർവചിച്ചിട്ടില്ല, എന്നാൽ ഫീസ് സാലിക് ഉപയോക്തൃ അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് കുറയ്ക്കും.

പാർക്കിംഗ് ഫ്ലോറിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ ഒരു ക്യാമറ പ്ലേറ്റ് നമ്പർ പകർത്തുകയും പ്രവേശന സമയം രേഖപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. പുറത്തുകടക്കുമ്പോൾ, ക്യാമറ വീണ്ടും പ്ലേറ്റ് നമ്പർ സ്കാൻ ചെയ്യുകയും സിസ്റ്റം പാർക്കിംഗ് സമയം കണക്കാക്കുകയും ചെയ്യും.

 1. സ്വർണവില

2024-ൽ യുഎഇയിൽ സ്വർണവില ഉയരുകയോ ഉയർന്ന നിലയിൽ തുടരുകയോ ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, കാരണം പലിശ നിരക്ക് കുറയും, ഇത് ചരക്കുകളിലേക്ക് ഫണ്ട് എത്തിക്കും. സാമ്പത്തികവും ഭൗമരാഷ്ട്രീയവുമായ അനിശ്ചിതത്വങ്ങൾ സ്വർണ്ണത്തിൻ്റെ പോസിറ്റീവ് ഡ്രൈവറുകളാണ്, മൂല്യത്തിൻ്റെ വിശ്വസനീയമായ സ്റ്റോറായി തുടരാനുള്ള കഴിവ് കാരണം ഇത് സുരക്ഷിതമായ സ്വത്തായി പരക്കെ കാണപ്പെടുന്നു.

മിഡിൽ ഈസ്റ്റിലെ സംഘർഷം, ചെങ്കടൽ ആക്രമണങ്ങൾ, റഷ്യ-ഉക്രെയ്ൻ യുദ്ധം, പ്രധാന സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥകളിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ നിന്നുള്ള അനിശ്ചിതത്വം, ചൈനയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സെൻട്രൽ ബാങ്ക് വാങ്ങലുകൾ എന്നിവയും 2024 ൽ വിലയേറിയ ലോഹ ബുള്ളിയൻ്റെ ആകർഷണം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് വിശകലന വിദഗ്ധർ പ്രവചിക്കുന്നു.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *