Posted By user Posted On

uae visa യുഎഇ 3 മാസത്തെ സന്ദർശന വിസ വീണ്ടും അവതരിപ്പിച്ചു, സന്ദർശകർക്ക് 90 ദിവസം വരെ രാജ്യത്ത് തങ്ങാം

യുഎഇ മൂന്ന് മാസത്തെ സന്ദർശന വിസ വീണ്ടും അവതരിപ്പിച്ചു. മൂന്ന് മാസത്തെയോ 90 ദിവസത്തെയോ uae visa വിസ കഴിഞ്ഞ വർഷം അവസാനത്തോടെ റദ്ദാക്കുകയും ദീർഘകാലത്തേക്ക് രാജ്യം സന്ദർശിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സന്ദർശകർക്കായി ദീർഘകാല 60 ദിവസത്തെ വിസ അവതരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.90 ദിവസത്തേക്ക് യുഎഇ സന്ദർശിക്കാൻ തയ്യാറുള്ള ആളുകൾക്ക് ഈ അവസരം പ്രയോജനപ്പെടുത്താമെന്ന് ഫെഡറൽ അതോറിറ്റി ഫോർ ഐഡന്റിറ്റി, സിറ്റിസൺഷിപ്പ്, കസ്റ്റംസ് & പോർട്ട് സെക്യൂരിറ്റി (ഐസിപി) യിലെ കോൾ സെന്റർ എക്സിക്യൂട്ടീവ് അറിയിച്ചു. “90 ദിവസത്തെ സന്ദർശന വിസ നൽകാൻ അവരെ സഹായിക്കുന്ന അവരുടെ ട്രാവൽ ഏജന്റുമാരുമായി കൂടിയാലോചിക്കണം,” കോൾ സെന്റർ എക്സിക്യൂട്ടീവ് പറഞ്ഞു.വ്യവസായ വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ഇത് 2023 മെയ് അവസാനത്തോടെ വീണ്ടും അവതരിപ്പിച്ചു, സന്ദർശകർക്ക് 90 ദിവസം വരെ യുഎഇയിൽ തങ്ങാൻ കഴിയും. എന്നിരുന്നാലും സേവന ദാതാവിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി അധിക ചിലവിൽ വിസ രാജ്യത്തിനുള്ളിൽ നീട്ടാവുന്നതാണ്.

വിവിധ തരത്തിലുള്ള എൻട്രി പെർമിറ്റുകൾ

“രണ്ട് തരത്തിലുള്ള എൻട്രി പെർമിറ്റുകളുണ്ട് – ടൂറിസ്റ്റ് വിസ അല്ലെങ്കിൽ ലെഷർ വിസ, വിസിറ്റ് വിസ. ഒരു ടൂറിസ്റ്റ് വിസ 30 അല്ലെങ്കിൽ 60 ദിവസത്തേക്കാണ് നൽകുന്നത്. വിസിറ്റ് വിസ 90 ദിവസത്തേക്കാണ് ഇഷ്യൂ ചെയ്യുന്നത്,” റീഗൽ ടൂർസ് വേൾഡ് വൈഡിലെ ഇൻബൗണ്ട്, ഔട്ട്ബൗണ്ട് ഓപ്പറേഷനുകളുടെ സീനിയർ മാനേജർ സുബൈർ തെക്കേപുറത്ത്വളപ്പിൽ പറഞ്ഞു, ഈ വിപുലീകൃത സന്ദർശന വിസ നിലവിലുള്ള ടൂറിസ്റ്റ് വിസ ഓപ്ഷനുകൾ പൂർത്തീകരിക്കുന്നു, അതിൽ 30 ദിവസത്തെ അല്ലെങ്കിൽ 60 ദിവസത്തെ താമസം ഉൾപ്പെടുന്നു. , യാത്രക്കാർക്ക് അവരുടെ യാത്രാപരിപാടികൾ ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നതിൽ കൂടുതൽ വഴക്കം നൽകുന്നു തീരുമാനമാണിത്.30 ദിവസത്തേയും അടുത്തിടെ അവതരിപ്പിച്ച 60 ദിവസത്തേയും ടൂറിസ്റ്റ് വിസകൾ യുഎഇയിൽ കുറഞ്ഞ താമസം ആഗ്രഹിക്കുന്ന സന്ദർശകർക്കിടയിൽ വളരെക്കാലമായി ജനപ്രിയമാണ്, ഇത് രാജ്യത്തിന്റെ ഐക്കണിക് ലാൻഡ്‌മാർക്കുകൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാനും ലോകോത്തര ഷോപ്പിംഗ്, ഡൈനിംഗ് അനുഭവങ്ങളിൽ മുഴുകാനും ധാരാളം സമയം നൽകുന്നു.

ആർക്കൊക്കെ അപേക്ഷിക്കാം?

അധികൃതർ പുനരാരംഭിച്ച ഈ മൂന്ന് മാസത്തെ വിസയെക്കുറിച്ച് താമസക്കാർക്ക് അറിവില്ലെന്ന് റൂഹ് ടൂറിസം എൽഎൽസിയുടെ സെയിൽസ് ഡയറക്ടർ ലിബിൻ വർഗീസ് പറഞ്ഞു.ഈ വിസയ്ക്ക് ആർക്കും അപേക്ഷിക്കാമെന്നും ദുബായിലും അബുദാബിയിലും ഇത് സാധുതയുള്ളതാണെന്നും വ്യവസായ വിദഗ്ധർ പറഞ്ഞു.“നിലവിൽ, ഞങ്ങൾക്ക് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ അന്വേഷണം ലഭിച്ചിട്ടില്ല, കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതിനാൽ ഈ എൻട്രി പെർമിറ്റ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന സന്ദർശകർ യുഎഇയിൽ താമസിക്കുന്ന അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളാണ്.

ചരിത്രം

കുറച്ച് വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് യുഎഇയിൽ രണ്ട് തരത്തിലുള്ള എൻട്രി പെർമിറ്റ് മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂവെന്ന് സുബൈർ പറഞ്ഞു – മൂന്ന് മാസത്തേക്ക് അനുവദിച്ച ഒരു വിശ്രമ വിസ, 30 ദിവസത്തേക്ക് നൽകിയ ടൂറിസ്റ്റ് വിസ. “എന്നാൽ, അടുത്തിടെ, കഴിഞ്ഞ വർഷം വിസ നടപടിക്രമങ്ങളിൽ നിരവധി മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടുവന്നു. എക്സ്റ്റൻഷൻ ഫീസ് അടച്ച് രാജ്യത്തിനകത്ത് താമസിക്കുമ്പോൾ മൂന്ന് മാസത്തെ വിസയും നീട്ടാം, അത് വളരെ ജനപ്രിയമായിരുന്നു, ”സുബൈർ പറഞ്ഞു.

വിസ ഫീസ്

90 ദിവസത്തെ സന്ദർശന വിസയുടെ ഫീസ് നിങ്ങൾ നൽകുന്ന യാത്രാ വിദഗ്ധനെ ആശ്രയിച്ച് വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു, പ്രാരംഭ വില 1,500 ദിർഹം, കൂടാതെ 2,000 ദിർഹം വരെ പോകാം, അത് രാജ്യത്തിനകത്ത് പോലും നീട്ടാം. “കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് വിസ അവതരിപ്പിച്ചതിനാൽ വിപുലീകരണത്തിന്റെ കൃത്യമായ വിശദാംശങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല,” വർഗീസ് പറഞ്ഞു.

ആവശ്യമുള്ള രേഖകൾ

സുബൈർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ദീർഘകാല സന്ദർശന വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ ഒരാൾ ഇനിപ്പറയുന്ന രേഖകൾ സമർപ്പിക്കണം:

സമീപകാല പാസ്‌പോർട്ട് സൈസ് കളർ ഫോട്ടോ
പാസ്പോർട്ട് കോപ്പി

പ്രക്രിയ സമയം

“പുതുതായി അവതരിപ്പിച്ച ഈ വിസയ്ക്ക് ഒരാൾ ഒരിക്കൽ അപേക്ഷിച്ചാൽ, അതിന് അഞ്ച് പ്രവൃത്തി ദിവസങ്ങൾ വരെ എടുത്തേക്കാം. പക്ഷേ, രണ്ടു ദിവസത്തിനുള്ളിൽ അതും കിട്ടും” സുബൈർ പറഞ്ഞു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക
https://chat.whatsapp.com/Fp9JJWwTfsV8NVJ6dibhCf

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *